દરરોજ માત્ર એક ચમચી આના સેવનથી એકદમ સહેલાઈથી 15 દિવસમાં પેટ અને કમરની ચરબી થઈ જશે ગાયબ

Sharing post

દરરોજ માત્ર એક ચમચી આના સેવનથી એકદમ સહેલાઈથી 15 દિવસમાં પેટ અને કમરની ચરબી થઈ જશે ગાયબ

ચાલો આપણે જાણીએ કે મોટાપણા માટે ઘરેલું ઉપાય કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે તેની સારવારને કારણે ડાયાબિટીઝ, હાઈ બ્લડ પ્રેશર, હ્રદયરોગ વગેરે થઈ શકે છે અને આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે તમારા જીવનશૈલી અને ખાદ્યપદાર્થોમાં પરિવર્તન લાવવું તમારા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, ઘણી કસરતો અને યોગ કરવા પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

નબળી જીવનશૈલી અને ગમેતેવો આહાર મોટાપણા તરફ દોરી જાય છે અને વધુ પડતા તળેલા અને ચરબીયુક્ત ખોરાક, વધુ પડતું ચરબી, અતિશય પીણું, શારીરિક પરિશ્રમ જેવા ખોરાક લે છે.અતિશય ખાવું, અતિશય પીવું, શારીરિક શ્રમ ઓછો કરવો, ઊંઘ ઓછી કરવી અને અન્ય ખરાબ ટેવો અને આનુવંશિક પરિબળો અને આંતરસ્ત્રાવીય વિકારો પણ પેટની ચરબી તરવધારીને સ્થૂળતા ફ દોરી જાય છે. જે સ્થૂળતામાં વધારો કરે છે.

સવારે કાચી લસણ ખાવાથી તમારા શરીરને ખૂબ ફાયદા થાય છે. રોજ સવારે લસણની 2-3 કળી ખાવી અને તે બાદ લીંબુ પાણી પીવાથી તમને ઘણો ફાયદો થશે અને તમારું વજન ઝડપથી ઓછું થશે. સાથે પેટની ચરબી ઓછી થાય છે.

ખોરાકમાં ફળ અને શાકનું સેવન કરો. સવારે એક વાટકી ફળની સાથે શાક ખાવાથી તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે. તેનાથી તમારું પેટ પણ ભરેલું રહેશે. તે સિવાય તમને વધારે પ્રમાણમાં એન્ટી ઓક્સીડેંટ્સ, મિનરલ અને વિટામીન મળશે.

મોટાપણાથી છુટકારો મેળવવા માટે, બજારમાં આસાનીથી ચરબી કાપવા માટે ઘણી પ્રકારની દવાઓ ઉપલબ્ધ છે, જેની આડઅસર ક્યાંક ઉપલબ્ધ છે પરંતુ અમે તમારા માટે આવા અસરકારક ઉપાય લઈને આવ્યા છીએ.જેના ઉપયોગથી તમે થોડા દિવસોમાં સ્થૂળતાથી કાયમ છૂટકારો મેળવી શકો છો અને તેનાથી કોઈ આડઅસર થતી નથી.

એક પેનમાં અળસી તળીને 5 મિનિટ માટે ફ્રાય કરી લો અને પછી તેને પાઉડર બનાવવા માટે ગ્રાઇન્ડરમાં નાખો અને હવે જીરુંના બાઉલથી ફ્રાય કરો અને પાવડર બનાવો.તેવી જ રીતે, તેને સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિ સાથે અંગત સ્વાર્થ. હવે એક સાફ બાઉલ લો અને તેમાં 3 ચમચી ફ્લેક્સસીડ પાવડર, 2 ચમચી જીરું પાવડર અને 2 ચમચી સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી ભૂકી નાખીને બરાબર મિક્ષ કરો. તમારું વજન ઘટાડવા પાવડર તૈયાર છે. તેને એર ટાઇટ કન્ટેનરમાં બંધ રાખો.

દરરોજ સવારે એક ગ્લાસ નવશેકા પાણીમાં એક ચમચી આ પાવડર નાખીને પીવો. થોડા દિવસોમાં તમને ફરક જોવા મળશે. તેનો ઉપયોગ કરીને, તમે અચાનક આશ્ચર્યજનક જોશો પણ તે તમને કોઈપણ રીતે નુકસાન પહોંચાડશે નહીં.

લીંબુ પાણીથી આપડા શરીર માટે ખૂબ મદદરૂપ છે. તમારા દિવસની શરૂઆત લીંબુ પાણીથી કરો તો લાભદાયક છે. તે પેટની ચરબીને ઓછી કરવા માટે સૌથી બેસ્ટ ઉપાય છે. નવશેકા પાણીમાં લીંબુનો રસ અને મીઠું મિક્સ કરો. રોજ સવારે તેનુ સેવન કરવાથી મેટાબોલિજ્મ સારું રહેશે અને વજન ઓછું કરવામાં મદદ કરશે.બ્રાઉન રાઇસસફેદ રાઇસનું સેવન કરવાનું બંધ કરો અને જો તમને ભાત વગર નથી ચાલી રહ્યું તો તમે તેની જગ્યાએ બ્રાઉન રાઇસનું સેવન કરવું જોઇએ, તેની સાથે આખા અનાજ અને ઓટ્સ ભોજનમાં સામેલ કરો.

પાણી આપડા જીવન માટે ખૂબ ઉપિયોગી છે. વધારે પ્રમાણમાં પાણી પીઓ. નિયમિત રીતે પાણી પીતા રહેવાથી તમારા મેટાબોલિજ્મ વધી જાય છે અને તમારા શરીરમાંથી ઝેરી તત્વોને બહાર નીકાળે છે. જેથી તમારુ શરીર સ્વસ્થ રહે છે.

મધ મા ઘણા ગુણો નો સમાવિષ્ઠ હોય છે અને જે તમને જાડા તેમજ પાતળા થવા મા મદદરૂપ થાય છે. માનવ શરીર ને સુદૃઢ બનાવવા તેમજ શરીર મા વધેલા વજન ને નિયંત્રિત કરવા નિત્યપણે સવાર ના સમયે નવશેકા પાણી સાથે મધ નુ પણ સેવન કરવું. આ પ્રયોગ થી તમે ઝડપે કમર તેમજ પેટ મા જામેલી ચરબી ને ઓછા કરી શકશો.

બદામમાં વિટામીન ઇ અને પ્રોટીન સિવાય ફાઇબર વધારે પ્રમાણમાં હોય છે. જેથી વ્યક્તિનું પેટ લાંબા સમય સુધી ભરેલું રહે છે. જોકે તેમા કેલરીનું પ્રમાણ ઓછું હોય છે. પરંતુ તેનાથી પેટની ચરબી વધતી નથી. તમારે તમારા નિયમિત આહાર મા નિત્યપણે પૂરતા પ્રમાણ મા સલાડ નો ઉપયોગ કરવો. જયારે પણ ભૂખ લાગે ત્યારે વેફર ની જગ્યાએ સલાડ જેવા કે ગાજર, કાકડી, ફ્ગાવેલા મગ, ચણા નું સેવન કરવું જોઈએ.

વજન ને નિયંત્રિત કરવા અથવા તો ઓછુ કરવા તેમજ શરીર ને સુદૃઢ બનાવવા માટે રોજ હળવી કસરત શરીર માટે ઘણી લાભદાયી સાબિત થાય છે. કસરત થી શરીર ના સ્નાયુઓ પર ભાર પડે છે તેમજ શરીર મા સ્ફૂર્તિ જળવાઈ રહે છે.

નિયમિત એક ટેવ પાડો કે સવાર ના સમયે ઉઠતા ની સાથે નયણાં કોઠે એક ગ્લાસ નવશેકું પાણી પીવું. આ રીતે પાણી પીવા થી શરીર મા રહેલી વધારા ની ચરબી ઓગળે છે અને સાથોસાથ શરીર ના મેટાબોલિઝમ પણ સારી રીતે કાર્ય કરે છે.

જો તમે ચા પીવા ના શોખીન છો તેમજ તમે ઝડપ થી વજન ઓછો કરવા ઈચ્છતા હોય તો તમારી આ ચા પીવા ની ટેવ તમને વજન ઓછો કરવા મા મદદરૂપ થશે. પરંતુ આ ચા દૂધવાળી ના હોવી જોઈએ એટલે કે આ દૂધ ની ચા પીવા ને બદલે તમારે નિયમિત એન્ટીઓક્સિડેન્ટ થી ભરપુર ગ્રીન ટી, લેમન ટી અથવા તો બ્લેક ટી પીવી જોઈએ. વાસ્તવ મા દૂધવાળી ચા પીવા થી તમારા શરીર મા સ્થૂળતા વધે છે માટે આ રીત ની ગ્રીન ટી નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

કમર તેમજ પેટ ના ભાગ મા જામેલી ચરબી ને ઓછી કરવા અથવા તો શરીર નો વજન નિયંત્રિત કરવા માટે નિત્યપણે સવારે ઊઠી ને યોગ કરવા ની ટેવ પાડવી. આ યોગ મા ઘણા એવા આસન છે કે જેના પ્રયોગ થી પેટ તેમજ કમર મા જામેલી ચરબી ઓછી કરવામાં મદદરૂપ થાય છે. આમ જોવા જઈએ તો યોગ માનવ શરીર ને નિરોગી રાખે છે આ માટે સૂર્ય નમસ્કાર ની તમામ ક્રિયાઓ સાથે સર્વાંગાસન, ભુજંગાસન, વજ્રાસન, પદ્માસન, શલભાસન વગેરે આસન નો સમાવેશ કરવો જોઇએ.

ભોજન બનાવતી સમયે વધારે મસાલાનો ઉપયોગ ન કરો. તજ, આદુ અને કાળામરીનો ઉપયોગ ભોજન બનાવતી વખતે કરવો જોઇએ. આ મસાલામાં સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક તત્વ રહેલા છે. તેનાથી તમારી ઇન્સ્યુલિન ક્ષમતા વધે છે અને સાથે જ લોહીમાંથી સુગરનું પ્રમાણ ઓછું થાય છે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!