મોંઘી દવા વગર ગુપ્ત રોગો, શુક્રાણુની ખામી, નપુસંકતા અને શારીરીક નબળાઈને માત્ર 1 દિવસમાં ગાયબ કરી દેશે આ દમદાર ઔષધ, જાણી લ્યો સેવન કરવાની રીત

Sharing post

મોંઘી દવા વગર ગુપ્ત રોગો, શુક્રાણુની ખામી, નપુસંકતા અને શારીરીક નબળાઈને માત્ર 1 દિવસમાં ગાયબ કરી દેશે આ દમદાર ઔષધ, જાણી લ્યો સેવન કરવાની રીત

સફેદ મૂસળીને એક શક્તિશાળી ઔષધિ માનવામાં આવે છે, તેથી તે આયુર્વેદમાં દવા તરીકે ખૂબ વપરાય છે. સફેદ મૂસળીના મૂળ અને બીજ ખાસ કરીને દવામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે. તેના મૂળમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ, પ્રોટીન, ફાઇબર, કેલ્શિયમ, પોટેશિયમ, મેગ્નેશિયમ વગેરે વધુ માત્રામાં જોવા મળે છે. સફેદ મૂસળીના ફૂલો સફેદ રંગના છે. તેનો ગળો મીઠો હોય છે તે કફ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તે સ્તનોમાં દૂધ વધારવામાં મદદ કરે છે. સફેદ મૂસળી પણ મેદસ્વીપણા, બવાસીર, શ્વસન રોગો, લોહીની કમી અથવા એનિમિયામાં ફાયદાકારક છે. હૃદયરોગ અને ડાયાબિટીઝ જેવા રોગોમાં પણ તમે આનો લાભ લઈ શકે છે.

આ લેખમાં, અમે તમને સફેદ મૂસળીના અજાણતાં ગુણધર્મો વિશે વિગતવાર જણાવીશું. સફેદ મૂસળી ખાવાથી ઝાડામાં રાહત મેળવી શકાય છે. દૂધમાં 2-4 ગ્રામ સફેદ મૂસળીના મૂળનો પાવડર નાખીને મિક્સ કરો. તેનો ઉપયોગ કરવાથી ઝાડા, મરડો અને ભૂખ ઓછી થવી વગેરે જેવી સમસ્યાઓમાં રાહત મળે છે.

ઘણા લોકોને પેશાબ કરતી વખતે પીડા થાય છે. આ રોગમાં મૂસળી ખૂબ ફાયદાકારક છે. 1-2 ગ્રામ સફેદ મૂસળીના મૂળનો પાવડર લેવો જોઈએ. તે પીડામાં રાહત આપે છે. ગોનોરિયા એ એક પ્રકારનો બેક્ટેરીયલ ચેપ સંબંધિત રોગ છે જે જાતીય સંપર્કને કારણે થાય છે. જો તેની સમયસર સારવાર ન કરવામાં આવે તો નપુંસક થવાની સંભાવના છે. સફેદ મૂસળીના મૂળનો પાવડર ખાવાથી ગોનોરિયા માં રાહત મળે છે. માતાના સ્તનોમાં દૂધ વધારવા માટે સફેદ મૂસળીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. સફેદ મૂસળીના પાવડરમાં 2-4 ગ્રામ જેટલી ખાંડ મિક્સ કરો. તેને દૂધ સાથે પીવો. આ પીવાથી સ્તનોમાં દૂધ વધારે આવે છે.

અસંતુલિત આહારને લીધે, અથવા અન્ય કારણોસર લોકો શારીરિક નબળાઇની ફરિયાદ કરે છે. તેમાં સફેદ મૂસળીનો પાવડર લેવાથી ફાયદો થાય છે. 2-4 ગ્રામ સફેદ મૂસળીના મૂળના પાવડરમાં ખાંડ મિક્સ કરો. તેને દૂધ સાથે પીવો. સફેદ મૂસળીનો ઉપયોગ સામાન્ય નબળાઇ અને લિંગ સંબંધિત નબળાઈને દૂર કરવા માટે થાય છે.

જો પેટમાં અસ્વસ્થતા, પેટમાં દુખાવો, ખાવાની ઈચ્છા, ઝાડા જેવી સમસ્યા હોય તો સફેદ મૂસળી નો ઉપયોગ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આ માટે સફેદ મૂસળીના મૂળના પાવડરનું સેવન કરવું જોઈએ. ૧-૨ ગ્રામ સફેદ મૂસળીના મૂળનો પાવડર લેવાથી અતિસાર, પેટમાં અસ્વસ્થતા, પેટમાં દુખાવો અને ભૂખ ઓછી થવાની સમસ્યા મટે છે.

લ્યુકોરિયા એ એક રોગ છે જે સ્ત્રીઓને થાય છે. આ રોગને કારણે મહિલાઓના સ્વાસ્થ્યને અસર થાય છે. તમે સફેદ મૂસળીનો ઉપયોગ કરીને લ્યુકોરિયાને મટાડવામાં મદદ મેળવી શકો છો. આનો ઇલાજ કરવા માટે સફેદ મૂસળીના મૂળનો પાવડર 1-2 ગ્રામ નિયમિતપણે લો. સંધિવા માટે સફેદ મૂસળી ખૂબ ફાયદાકારક છે. સફેદ મુસળી પીસીને લગાવવાથી કે સફેદ મૂસળી નો પાવડર લગાવવાથી સંધિવા ની પીડા થી રાહત મળે છે. ઘણા પુરુષોને શુક્રાણુની ખામીની સમસ્યા હોય છે, અને આને કારણે તેઓ અસ્વસ્થ રહે છે.

શુક્રાણુની ઉણપ, પેશાબમાં બળતરા જેવી રોગોમાં સફેદ મૂસળીનો ઉપયોગ ફાયદાકારક છે. 2-4 ગ્રામ મુસળીના પાવડરમાં સમાન માત્રામાં ખાંડ ઉમેરવી અને ગાયના દૂધ સાથે તેનું સેવન કરવાથી ફાયદો થાય છે. ઇદ્રાયણના સૂકાયેલા મૂળના ચૂર્ણ તથા સફેદ મૂસળીના મૂળનું ચૂર્ણ બનાવો. તેને સરખા ભાગે મિક્સ કરી તેને એક ગ્લાસ પાણીમાં એક ગ્રામ જેવું નાખી સાત દિવસ સુધી પીવાથી પથરી ગળીને બહાર આવે છે. સફેદ મૂસળી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ વધારે છે, જે શરદી સહિતના અનેક ચેપી રોગોથી બચાવે છે.

જો તમે વારંવાર શરદી, ઉધરસ અથવા ફલૂ થી પીડાતા હોવ તો રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે સફેદ મૂસળી નું સેવન કરો અને સ્વસ્થ રહો. સફેદ મૂસળીના સેવનથી કેન્સરનું જોખમ ઓછું થઈ શકે છે. તે કેન્સરના કોષોનું જોખમ ઘટાડે છે અને કેન્સરને અટકાવે છે. સફેદ મૂસળી શારીરિક શક્તિમાં વધારો કરે છે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!