મળી ગયો મોંઘી દવા કરતાં વધુ અસરકારક પેશાબ ન આવવો, પેશાબની બળતરા અને રસીને જડમૂળથી ગાયબ કરવાનો જબરજસ્ત દેશી ઈલાજ, ફરી ક્યારે નહીં થાય આ પ્રોબ્લેમ

Sharing post

મળી ગયો મોંઘી દવા કરતાં વધુ અસરકારક પેશાબ ન આવવો, પેશાબની બળતરા અને રસીને જડમૂળથી ગાયબ કરવાનો જબરજસ્ત દેશી ઈલાજ, ફરી ક્યારે નહીં થાય આ પ્રોબ્લેમ

ઘણી વખત થાય છે કે પેશાબ પેશાબની થેલી અથવા મૂત્રાશયમાં જમા થાય છે અને પછી પેશાબ ડ્રોપ-બાય-ડ્રોપ અથવા તૂટક તૂટક આવવા લાગે છે. જેના કારણે મૂત્રાશયમાં તીવ્ર પીડા અને બળતરા થવાની સમસ્યા છે. તૂટક તૂટક પેશાબ આવવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. ઉદાહરણ તરીકે, પેશાબની થેલી અથવા મૂત્રાશયમાં ચેપ, કિડનીની સમસ્યા, પેશાબમાં ચેપ, કિડનીમાં પથરી.

જે લોકો વધુ આલ્કોહોલ પીતા હોય તેને આ સમસ્યા થવાની સંભાવના વધારે હોય છે. જો ડ્રોપ દ્વારા પેશાબ અટકાવની સમસ્યા હોય તો આ ઘરેલું ઉપાય અનુસરો, તમને તરત રાહત મળશે.આ સમસ્યા પુરુષ અથવા સ્ત્રી કોઈપણને થઈ શકે છે. કાકડીનાં બી, જીરું અને સાકર વાટી પાણીમાં મેળવી પીવાથી મુત્રાઘાત મટે છે. ૧ ગ્રામ મીઠું ૧૦૦ થી ૨૦૦ મી.લી. ઠંડા પાણીમાં મેળવી રોજ સવારે પીવાથી મુત્રાવરોધ તથા મુત્ર ગંદુ હોય તો તે મટે છે.

મીઠા લીમડાના પાનના ૪૦ ગ્રામ રસમાં ૧ ગ્રામ એલચીનું ચુર્ણ નાખી પીવાથી મુત્રાવરોધ દુર થઈ પેશાબ સાફ થાય છે.મુળાના પાનના રસમાં સોડા-બાય-કાર્બ મળવીને પીવાથી મુત્રાવરોધ મટે છે. શેકેલા ચણા અને ગોળ ખૂબ જ સરળતાથી મળી રહેશે. આ માટે, સૌ પ્રથમ, અડધો બાઉલ અથવા 50 ગ્રામ શેકેલી ચણા ખાઓ. ત્યારબાદ લગભગ 20 થી 25 ગ્રામ ગોળ ખાઓ. ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે જળ પીવાનું નથી.

જો તમને પાણી પીવું છે, તો પછી તમે 1 કલાક પછી પાણી પી શકો છો. દિવસમાં બે વખત આ રેસીપીનો ઉપયોગ કરો. તમારે આ પ્રિસ્ક્રિપ્શન સવાર-સાંજ 1 અઠવાડિયા સુધી સતત લેવું જોઈએ. તમને વારંવાર કે વારંવાર પેશાબ થવાની સમસ્યાથી છૂટકારો મળશે અને તમે આ ગંભીર રોગથી કાયમ છૂટકારો મેળવી શકો છો. તમારે આ ઉપાય સતત બે-ત્રણ મહિના સુધી કરવો જોઈએ. તમને ફરીથી આ સમસ્યા થવાની સંભાવના ખૂબ હશે.

કુમળા મુળાના પાનના રસમાં સુરોખાર (પોટેશ્યમ નાઈટ્રેટ) નાખી ડુંટી પર લેપ કરવાથી મુત્રાઘાત મટે છે. હીંગને વરીયાળીના અર્કમાં આપવાથી મુત્રાવરોધમાં ફાયદો થાય છે. મુત્ર ટીપે ટીપે ઉતરવું, પેઢામાં દુ:ખાવો જેવાં દર્દોમાં સાદુ ગરમ પાણી અથવા ગોખરું કે નાખી ગરમ કરેલું પાણી પીવાથી લાભ થશે.ખુલાસાથી પેશાબ ન થતો હોય તો તડબુચના બીની ૧૫ ગ્રામ મીંજ પીસી પાણીમાં મેળવી સાકર નાખી પીવાથી અથવા તડબુચની છાલ પીસી પેઢા પર લેપ કરવાથી પેશાબ છુટે છે

દોઢ કપ દુધમાં એટલું જ પાણી અને થોડી ખાંડ ખી ચાર-પાંચ એલચીના દાણા છોતરાં સાથે વાટીને નાખવા. ઉભરા પછી ઉતારી ઠર્યા પછી ગાળીને પીવા કષ્ટ સાથે ટીપે ટીપે થતા પેશાબમાં લાભ થાય છે. એક-એક કપ દુધ સાકર નાખી દર ૩-૪ કલાકે પીવાથી મુત્રાવરોધની તકલીફ મટે છે. જે લોકો ને પેશાબ અટકી અટકી ને આવે છે તેવોએ 3 ગ્રામ અજમાને ગરમ પાણી સાથે લેવાથી દરેક પ્રકારનો અટકાવ દુર થાય છે. જો મૂત્ર ન આવવાથી સોજો થઇ જાય તો ૧૦ ગ્રામ અજમાને વાટીને લેપ બનાવીને પેડુ ઉપર લગાવવાથી આફરા મટે છે, સોજો ઓછો થાય છે અને ખુલાશાબંધ પેશાબ આવે છે.

જીરું અને ખાંડ બરાબર પ્રમાણમાં પીસી લો અને તેના બે ચમચી લો. આ ઉપાય દ્વારા, અટકેલું પેશાબ ખુલ્લેઆમ આવવાનું શરૂ થાય છે. અટકેલા પેશાબ માટે લીંબુના બીજ પીસી લો. પછી પેટની નાભિ ઉપર ઘસવું અને તેની ઉપર થોડું ઠંડુ પાણી રેડવું. આ ઘરેલું ઉપાય કરવાથી પેશાબ થતો પેશાબ આવવા માંડે છે. પેશાબ ઓછો થતો હોય કે બંધ થયો હોય તો તાજી છાશમાં ગોળ નાંખીને પીવાથી પેશાબની અટકાયત મટે છે.પેશાબ અટકી અટકીને થવો, વધુ થવો અને બળતરા સાથે થવો, વગેરેમાં તલ ખાવાથી ફાયદો થાય છે. કેળનું ચાર-પાંચ તોલા પાણી ગરમ કરેલા ઘીમાં નાંખીને પીવાથી બંધાયેલો પેશાબ તરત જ છુટી જાય છે.

રાત્રે ઘઉંને પાણીમાં પલાળી રાખી સવારે વાટી તેમાં સાકર નાંખીને હલાવો અને હલવો બનાવી ખાવાથી પેશાબ છુટથી થાય છે. ચોખાના ધોવાણમાં સાકર તથા ચપટી સુરોખાર મેળવી પીવાથી પેશાબ ઓછો થતો હોય તો વધે છે કોઈપણ કારણસર પેશાબ અટકતો હોય તો તે મટે છે.જો તમને મૂત્રમાર્ગમા કોઈપણ પ્રકાર ની સમસ્યા ઉદ્ભવતી હોય તથા પેશાબ રોકાઈ-રોકાઈ ને આવતો હોય તો ૩ ચમચી તજ નો પાવડરને ૧ કપ હુફાળા પાણી મા ઉકાળીને તેને પરોઢે ભૂખ્યા પેટે સેવન કરી લેવું. જેથી આ સમસ્યા દુર થાય છે.

ધાણા અને અજમો આ બંને વસ્તુનું સાથે સેવન કરવાના કારણે પેશાબ બંધ થઈ ગયો હોય તે ખૂલી જાઈ છે. આમાટે રાત્રે એક ચમચી ધાણા અને અજમો બન્નેને ભેળવીને બે ગ્લાસ પાણીમાં પલાળીને મૂકી દો. સવારે તે પાણીને ધાણા અને અજમા સાથે ધીમા તાપે ઉકાળો. જયારે તે ચોથા ભાગનો રહે એટલે તેને ગાળીને પી લો. આ પ્રયોગ પહેલા એક દિવસ કરવો. એક દિવસ કરવાથી પેશાબ ખુબ જોરથી અને ખુલાશાબંધ આવશે. જેના લીધે જો શરીરમાં ક્યાય સોજા આવી જાય તો તે પણ ઉતરી જશે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!