પીએમ મોદી અને પુતિનની વચ્ચે 20 મિનિટ સુધી વાતચીત થઈ.પીએમ મોદીએ કહ્યું કે

Sharing post

પીએમ મોદી અને પુતિનની વચ્ચે 20 મિનિટ સુધી વાતચીત થઈ.

પીએમ મોદી નેટ પુતિન થી ફોન પર શું કહ્યું?

પીએમ મોદી અને પુતિન વચ્ચેની આ વાતચીતમાં યુદ્ધ શરૂ થયું ત્યાર બાદ તાજેતરમાં ચર્ચા થઈ. વિદેશ મંત્રાલયની તરફથી આપવામાં આવેલી માહિતી માટે, આ વાતચીતમાં રાષ્ટ્રપતિ પુ. તો પીએમ મોદીએ કહ્યું કે રશિયા અને નાટો જૂથ વચ્ચે વચ્ચે મારી ઈમાનદાર વાતચીતના માધ્યમથી પણ સુલઝા થઈ શકે છે. પીએમ મોદીને તાકીદે સ્થિતિને સમાપ્ત કરવાની અપિલની અને રાજનૈતિક સ્તરની વાતચીત માટે માર્ગ પર બધા પક્ષો તરફથી સખત પ્રયાસ કરવાનું આહ્વાન કરવામાં આવ્યું છે.

પીએમ મોદીના રાષ્ટ્રપતિ પુતિનથી જે વાતચીત, તેના આધાર દિલ્હીમાં યુકેની તરફથી એક ઇમોશનલ અપિલ પણ થીક કરવામાં આવી હતી, યુકેના રાજદૂત ને ભારત અને રશિયાના શ્રેષ્ઠ સંબંધોને યાદ કર્યા હતા. કે અપિલ. તેના કેટલાક કલાક બાદ પીડીએમ મોદી ને CCS યાની કેબિનેટ કમીટીની ઓન સિક્યુરિટીની મીટીંગ, પ્રમુખ પુતિન સાથે ટેલીફોન પર વાત કરવાનું નક્કી કર્યું.

पुतिन ने यूक्रेन में फंसे भारतीयों को बाहर निकालने का भरोसा दिया

પીએમ મોદી, पुतिन से शांति बहाल की अपील की तो साथ ही यूक्रेनी भारतीय नागरिकों, खास तौर पर सामने फंसे छात्रों की सुरक्षा के संबंध में भारत की चिंताओं से पुतिन को अवगत कराया. તેના પછી પુતિન નેક્રેમાં ફંસે ભારતીય વિદ્યાર્થીઓને સકુશલ બહાર કાઢવા માટે તમારા કર્મચારીઓને આદેશ ચાલુ રાખવાનો ભરોસો છે.

બંને નેતાઓની આ વાતચીત બ્યૌરા રશિયાની તરફથી પણ આવી છે. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ બિલ્ડિંગની તરફે એક નિવેદન ચાલુ રાખ્યું છે કે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ બ્લાદિમીર પુતિન, ભારત के पीएम नरेन्द्र मोदी से फोन पर बात की. રાષ્ટ્રપતિ પુતિન ને પીએમ મોદી કે યૂક્રેન પર હમલા કેમ કરવું. पुतिन ने पीएम मोदी को कि डोनबास के आम नागरिकों पर की से चलने वाली सरकार ने आक्रामक क्रिया की. minsk समझौते का उल्लंघन भी किया गया और इसके अलावा यूक्रेन में अमेरिका और नाटो की मदद से सामरिक रूप से जो गतिविधियां चल रही थीं. ઇન સબકીફેશથી રશિયા
_________________

રશિયા અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ વચ્ચે બદલાવ કરવામાં આવી રહ્યો છે. દરઅસલ બંને દેશો વચ્ચે ચાલી રહ્યા છે વચ્ચે એક વાર ફરી બાયડન મીડિયા કે સામે આવશે. તેઓ રશિયાના 4 મોટી બેંકો પર પ્રતિબંધ સાથે ઘણા અન્ય આર્થિક પાબંધીઓનું એલાન. તેની સાથે આ અમેરિકામાં રશિયાના બીજા નંબરના રાજનીકને પણ દેશ છોડવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે.

માને છે કે રશિયાના હમલા યુક્રેનિયન પર થઈ રહ્યું છે, તબાહી યૂક્રેનિયનમાં મચ રહી છે, પરંતુ અમેરિકાને પીડા પણ થઈ રહી છે. આ અમે અમેરિકાના સુપર પાવરવાળી છબીને પુતિનને મોટી ઝટકા આપી છે. બાઈડેન સરકાર પર પુતિન કે બેકફૂટ પર જઈને પૂછો વચ્ચે બીતી રાત્રી અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ મીડિયાથી मुखातिब हुए. તે રશિયા સામે જમાકર બોલે અને એક પછી એક અનેક આર્થિક પ્રતિબંધો એલાન કરે છે.

યુક્રેનમાં અમેરિકા તેની સેના નહીં

આ અમે અમેરિકાથી સંપૂર્ણ રીતે ગુસ્સે છે. અમેરિકાના પ્રમુખ બાઈડેનને ચેતવણી આપી છે કે પુતિનને યુદ્ધનો રસ્તો છોડી દેવાનો છે અને હવે તેમના પગલાંની કિંમત રશિયાના લોકો ભૂલ કરશે. બાયડેન ને આ વાદે કોર્સિયા કે નાટો દેશોમાં હર ઇંચની જમીનની સુરક્ષા ચાલુ છે, પરંતુ નાટોમાં ફરવા માટે તબાહી ઝેલ પર યુ.એસ.

વધુમાં બાયડન ને પુતિન થી વાત સાફ ઇનકાર કરી છે. કહ્યું – મારી કોઈ યોજના નથી, પુતિન ફરી થી સોવિયત સંઘ બનાવવા ઈચ્છે છે. પરંતુ પત્રકારોના પ્રશ્ન પર બાયડન ને જોર ભારત સાથે ચર્ચાની વાત કહી અને તેના પછી જ અમેરિકી વિદેશ મંત્રી એન્ટની બ્લિંકન ભારત વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરથી ફોન પર વાત કરે છે.

નાટો દેશો સાથે અમેરિકાની બેઠક

જો કે આજે ફરી દુનિયાની નિગાહેંન જે બાયડ પર હોંગી તેના રશિયા-યુક્રેનની સ્થિતિ પર આજે નાટો દેશો સાથે અમેરિકાની ખૂબ જ બેઠક છે. રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ કે હાલના પર આજે નાટો દેશો સાથે અમેરિકાની ખૂબ બેઠક છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!