99% લોકો નથી જાણતા શરદી-ઉધરસ સિવાયના પણ આના ફાયદા, જાણી લ્યો ફક્ત 5 મિનિટમાં 20થી વધુ રોગોથી છુટકારો મેળવવાના આના ચમત્કારી ફાયદા

Sharing post

99% લોકો નથી જાણતા શરદી-ઉધરસ સિવાયના પણ આના ફાયદા, જાણી લ્યો ફક્ત 5 મિનિટમાં 20થી વધુ રોગોથી છુટકારો મેળવવાના આના ચમત્કારી ફાયદા

જ્યારે પણ તમને શરદી કે ઉધરસ થઈ હશે કે ત્યારે તમે વિક્સ નો ઉપયોગ કર્યો જ હશે. આને તમે ફક્ત બીમાર થવા પર જ નહિ પણ અલગ જગ્યાએ અલગ રૂપે પણ વાપરી શકો છો. દરેક ઘરની અંદર ખુબ જ આસાનીથી મળી આવતી આ વિક્સ બામ છે, અને તે શરદીમાં ખુબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. બીમારીને દુર કરવા સિવાય પણ તમે આનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

મહિલાઓને વારંવાર થતી સમસ્યા એટલે ફાટેલી એડી (પગની પાની). વિક્સથી એડીમાં માલીશ કરો. આમ કરવાથી આ સમસ્યા દુર થશે. ઉપરાંત સ્ટ્રેચ માર્કસ પણ રીમૂવ કરી શકો છો. સામાન્ય રીતે સફેદ નિશાન પડેલ હોય તો પણ આ તેને રીમૂવ કરે છે.

સાઇનસ એટલે માથાનો દુઃખાવો જેનાથી વધારે કરીને મહિલાઓ પરેશાન રહે છે. વિક્સ તેના માટે સારો ઘરેલુ ઉપચાર છે. વિક્સ ને નાકની નીચે લગાવો અને ઊંડા શ્વાસ લો. તેમાં રહેલા મેન્થોલથી માથાના દુઃખાવાથી આરામ મળશે. જો કોઈને પેટમાં ગેસ હોવાને કારણે દુખાવો થઈ રહ્યો છે, તો પછી તમારા પેટ અને નાભિની આસપાસ થોડીક વિક્સ લગાવો. ટૂંકા સમયમાં ગેસ્ટિકની સમસ્યા દૂર થઈ જશે અને પેટનો દુખાવો હળવો થઈ જશે.

ખેંચાણનાં ગુણ ક્યારેક ગર્ભાવસ્થા પછી જ અથવા મેદસ્વીપણાને લીધે શરીર પર જોવા મળે છે. જે ખૂબ ખરાબ લાગે છે. ખેંચાણના ગુણની સમસ્યા હલ કરવા માટે વિક્સનો ઉપયોગ કરો. સ્ટ્રેચ માર્ક્સ પર વિક્સ લગાવવાથી ગુણ દૂર થાય છે. ઘણી વખત તમારા આજુ બાજુના પાલતુ જાનવર તમને પરેશાન કરી દેતું હોય છે. એવા સમયે તમારા પાલતુ પશુ થી બચવા માટે વિક્સ નો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ લગાવવાના કારણે તેની સુગંધથી આ પશુઓ દૂર રહે છે.

કાનમાં ચેપ લાગવાને લીધે અથવા અન્ય કારણે દુખાવો થાય છે, તો કાનની પાછળના ભાગમાં વિક્સ લગાવો. અથવા વિક્સને રૂમા લગાવો અને પછી તેને કાનમાં મૂકો હવે તેને બે-ત્રણ કલાક કાનમાં રહેવા દો. વધુ ઉધરસ થઈ ગઈ હોય તો વિક્સને પગના તળિયામાં સરખી રીતે લગાવીને થોડા સમય સુધી હળવા હાથે માલિશ કરવી અને ઉપરથી કોટનના મોઝા પહેરી લેવા. ઉધરસમાં આરામ મળશે. આ એક સરળ ઉપાય છે. આ નુસખા વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે.

જ્યારે કોઈ જગ્યા પણ મુંઢમાર ઘા લાગે ત્યારે દુખાવો થતો હોય તો તેનાથી છુટકારો મેળવવા માટે તે જગ્યાએ વિક્સ લગાવવાથી તરત જ દુખાવામાંથી રાહત મળે છે. ઘણી વખત કીડી કરડી ગઈ હોય તો તે જગ્યાએ વિક્સ લગાવવાથી તરત જ ખંજવાળ આવતી બંધ થઈ જાય છે. ઉનાળાની ઋતુમાં માખીઓને ભગાડવા માટે વિક્સ સૌથી ઉત્તમ વસ્તુ માનવામાં આવે છે.

ઘણી વખત સામાન્ય ભૂલ ના કારણે શરીર ના કોઈ ભાગ પર વાગી ગયું હોય તો તે જગ્યાએ વિક્સ લગાવવાથી તરત જ લોહી રોકાઈ જાય છે. વિક્સ ઘણા ગુણધર્મો છે જે તાણયુક્ત સ્નાયુઓને આરામ આપે છે. તેથી જો તમને તમારા કાંડામાં દુખાવો થાય છે, તો પછી તે સ્થાન પર વિક્સ સાથે મસાજ કરો. આ તમને આરામ આપશે.

ચહેરા પરના પિમ્પલ્સ અને તણાવથી થતી કરચલીઓથી છૂટકારો મેળવવા માટે વિક્સનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તે ત્વચાને સાફ કરીને પિમ્પલ્સ ઘટાડે છે. આ માટે રાત્રે તમારા ચહેરા પર વિક્સ લગાવો અને સૂઈ જાઓ અને સવારે ચહેરો પાણીથી ધોઈ લો. આ સિવાય તેમાં ઉમેરવામાં આવેલ તેલ ચહેરાની કરચલીઓ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

જો તમે એક એક્ટર છો અને સ્ટેજ પર તમને આંસુ દેખાડવાની જરૂરત છે, તો તમારે ફોટોશૂટ અને રંગમંચ પર પ્રસ્તુતિકરણ માટે આંસુ નિકાળવા માટે તે કામ આવી શકે છે. બસ તેના માટે તમે થોડુક વિક્સ આંખની નીચે લગાવવું જોઈએ.

એક ચમચી કપૂર (ગ્રાઉન્ડ પાવડર), એક ચમચી આલ્કોહોલ અને એક ચમચી ખાવાનો સોડા. આ મિશ્રણમાં એટલુ જ વિક્સ ઉમેરો કે તે એક પેસ્ટ બની જાય. હવે જ્યારે પણ તમે શારીરિક વ્યાયામ કરો છો ત્યારે આ પેસ્ટને તમારા પેટની આસપાસ લગાવો અને તેને પ્લાસ્ટિકથી ઢાકી દો. કસરત કર્યા પછી, તેને ખોલો અને પાણીથી ધોઈ લો. તે બજારમાં ઉપલબ્ધ એવા ક્રિમની જેમ કામ કરે છે જેનાથી ચરબી ઘટાડવા આવે છે. અઠવાડિયામાં બેથી ત્રણ વાર આ કરવાથી ટૂંકા સમયમાં સ્થૂળતાનો અંત આવશે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!