ડાયાલીસીસ અને ઓપરેશન વગર કિડનીને કરો પુનર્જીવિત, કિડનીને લગતા દરેક રોગનો 100% અસરકારક દેશી ઈલાજ છે આ

Sharing post

ડાયાલીસીસ અને ઓપરેશન વગર કિડનીને કરો પુનર્જીવિત, કિડનીને લગતા દરેક રોગનો 100% અસરકારક દેશી ઈલાજ છે આ

કિડની શરીરનું એક ખુબ જ અગત્યનુ અંગ છે. કિડની શરીરમાં લોહીનું શુદ્ધીકરણ કરી તેમાંથી પાણી, સોડિયમ, પોટેશિયમ તથા બીજા અગણિત પદાર્થો ગાળીને પેશાબ રૂપે શરીરની બહાર ફેંકવામાં મદદ કરે છે. તે એક દિવસ માં 1200 લીટર લોહી શુદ્ધ કરે છે. પ્રોટીન, કાર્બોહાઇડ્રેટ, ચરબી હોર્મોન્સ, હિમોગ્લોબીન, કેલ્શિયમ, મેટાબોલિઝ્મ માં પણ કિડની ની મોટી ભૂમિકા છે. કિડનીમાં મૂત્રવાહીની, મૂત્રાશય અને મૂત્રનલિકા જેવી રચના આવેલી હોય છે જે રુધિરનું ગાળણ કરે છે.

કિડનીનો આકાર કાજુ જેવો હોય છે જે પેટના ઉપરના અને પાછળના ભાગમાં કરોડરજ્જુ ની બંને બાજુએ છાતીના પાંસળીઓની પાછળ સુરક્ષિત રીતે આવેલી હોય છે. આજે અમે તમને કેટલાક સસ્તા અને સારા ઘરેલું ઉપાયો જણાવીશું, જેના દ્વારા તમે તમારી કિડનીને લગતા રોગોને દૂર કરીને કિડનીને સ્વસ્થ રાખી શકો છો. ચાલો અમે તમને કિડનીને લગતા રોગોના ઘરેલુ ઉપચાર જણાવીશુ.

કિડનીના રોગ થવાના કારણ જેવા કે ઓછું પાણી પીવું, પૂરતી ઊંઘ ન લેવી, દારૂ પીવું, સિગારેટ પીવી, પેશબને રોકવું, ઠંડુ પીણું વધારે પીવું, મીઠું વધારે ખાવું જેવા કારણોને કારણે કિડનીના રોગો થાય છે. કિડનીના રોગોમાં શરદી થવી, શરીરમાં સોજો ચડવો, પેશાબ વારંવાર જવું, મોઢામાં દુર્ગંધ આવવી, ત્વચા પર ખંજવાળ આવવી, પેશાબમાં બળતરા થવી, ભૂખ ઓછી લગાવી, વાહદારે થકી જવું, બ્લડ પ્રેસર વધવું જેવા લક્ષણો જોવા મળે છે.

કિડનીમાં અચાનક લોહી જતું અટકી જાય અથવા ઘટી જાય તો તે કિડની નિષ્ફળતાનું જોખમ બને છે. લો બ્લડ સર્ક્યુલેશનના લક્ષણો માં હાર્ટ એટેક, હ્રદય રોગ, લીવરની નિષ્ફળતા, પાણીની ઉણપ અને હાઈ બ્લડ પ્રેશર જેવા ગંભીર રોગ છે. અથવા પોલિસિસ્ટિક કિડની રોગ પણ હોય શકે છે. આ કારણો સર કિડની ફેલ થઈ શકે છે.

મૂત્રપિંડની તકલીફો પણ કિડની નિષ્ફળતાનું કારણ છે. જ્યારે શરીર પેશાબ કરવા માટે સમર્થ નથી, ત્યારે ઘણા ઝેર કિડની પર દબાણ કરે છે. કેટલીકવાર આ પદાર્થો પેશાબની નળી અને અન્ય અંગો જેવા કે પ્રોસ્ટેટ (પુરુષોમાં સૌથી સામાન્ય પ્રકાર), પેટ, સર્વાઇકલ (સર્વાઇકલ), મૂત્રાશયને અવરોધે છે.

એક ગ્લાસ પાણીમાં અડધુ લીંબુ નીચવીને તેમાં થોડું મધ મેળવો. આ સેવન દિવસમાં બે વખત કરવું જોઈએ. સવારમાં ખાલી પેટે સેવન કરવાથી ફાયદા થાય છે. લીંબુમાં સીટ્ર્સ અને એન્ટી ઓક્સીડેંટ હોય છે જે કિડનીમાં હાજર પથરીને દુર કરે છે. લીંબુ પાણી શરીરને ડીટોકસીફાઈ કરે છે.

2 કપ તરબૂચ ગુદા1 સફરજન1/2 કાકડી1/4 કપ ધાણા1 લીંબુ1 પીસ આદુ 1 ઇંચપદ્ધતિ:બધી વસ્તુઓ એક જ્યુસિરમાં નાંખો અને રસ કાઢો, આવી પીણું જે તમારી કિડનીને સાફ કરે છે. 4-5 દિવસ સુધી તેનો ઉપયોગ કર્યા પછી, 10 દિવસના અંતરાલ પછી, જો જરૂરી હોય તો તમે ફરીથી તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. દરરોજ તાજા રસ કાઢો અને ભોજન પહેલાં 2 કલાક પહેલાં તેનો ઉપયોગ કરો. દહીંમાં પ્રોબાયોટિક બેક્ટેરિયા હોય છે અને તે પાચનક્રિયાને સુધારો કરે છે અને દહીંમાં જોવા મળતા પ્રોબાયોટિક બેક્ટેરિયા માત્ર કિડનીને જ સાફ કરે છે.

નારિયેળના પાણીમાં લીંબુનો રસ મેળવીને રોજ સવારે પીવાથી કિડનીનો દુખાવો દુર થાય છે. મૂળાના બીજ 40થી 50 ગ્રામ 500 ml પાણીમાં ઉકાળવા. અર્ધું પાણી બાકી રહે ત્યારે તે ઉતારી તે પાણી પીવાથી પથરી ઓગળી જાય છે. મમૂળાના પાનનો રસ કાઢી, તેમાં સૂરોખાર રોજ પીવાથી પથરી મટે છે.

કીડનીમાં રહેલી પથરીને દુર કરવા માટે દ્રાક્ષ ખુબ જ ફાયદાકારક છે. કિડનીમાં પથરીના કારણે થતા દુખાવામાં દ્રાક્ષમાં રહેલા પોટેશિયમ, મીઠું અને પાણીનું પ્રમાણ પુષ્કળ માત્રામાં હોય છે. તેમજ અલ્બુમીન અને સોડીયમ ક્લોરાઈડ ખુબ ઓછી માત્રામાં હોય છે. આ કારણે પથરીના ઇલાજમાં દ્રાક્ષ ખુબ જ ફાયદો કરે છે.

લાલ દ્રાક્ષ એ કિડનીની સફાઇ માટે સારો ઉયોગી છે. પણ તેમાં વિટામિન સી મળી આવે છે.લાલ દ્રાક્ષમાં વિટામિન સી અને વિટામિન બી 6 પણ જોવા મળે છે અને પોટેશિયમ, કેલ્શિયમ, ફોલેટ અને આયર્નથી ભરેલા લાલ દ્રાક્ષ ખાવાથી પેટની સમસ્યાઓ અને થાક અને કબજિયાત થતી નથી. તે કિડનીના બધા ઝેરી તત્વોને બહાર રાખે છે અને સ્વસ્થ રાખે છે.

મકાઈના રેસાનો ઉપયોગ કિડનીને લગતી સમસ્યાઓ હલ કરવા માટે પણ થાય છે અને તેના ઉપયોગથી, મૂત્રાશયની સંક્રમણ,કિડનીમાં પથરી,અને પેશાબની અન્ય વિકારો દૂર થાય છે.અને તેને ઉપયોગમાં લેવાતી પદ્ધતિ નીચે મુજબ છે. એક કપ પાણીમાં બે નાના ચમચી મકાઈના રેસા ઉકાળો.અને ઉકડ્યા પછી તેને દસ મિનિટ માટે રહેવા દો. ત્યારબાદ આ પાણીને ગાળી લો અને તેને મધ સાથે મિક્સ કરો.

કીડનીમાં પથરીની સમસ્યાથી થનારા દર્દ સામે રાહત આપે છે. પાણી કિડનીમાં પ્રભાવી ઉપચાર છે. આ પાણી કિડનીમાં પથરીને પાણીમાં ગળવામાં મદદ કરે છે.અને જેથી તે પાણી સાથે બહાર નીકળી જાય છે,. જેથી દિવસમાં 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીવું જોઈએ. કિડનીમાં પથરી દરમિયાન પણ દુખાવો થાય છે આ સમયે તુલસી પણ રાહત આપી શકે છે. તુલસીનો ઉપયોગ એક મોટી સમચી તુલસીનો જ્યુસ અને મધ એક ગ્લાસ પાણીમાં ભેળવીને પી શકાય છે.

મેથીમાં ઔષધીય ગુણ પણ હોય છે અને મેથીનો ઉપયોગ કિડનીમાં પથરીને રચનાને રોકી શકે છે. તે કિડનીમાંથી યુરિયાની માત્રા ઘટાડે છે અને હિમોગ્લોબિન ઉત્પન્ન કરે છે.દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર મેથીનું પાણી પીવાથી પણ કિડની સાફ રહે છે અને કઈ વિકાસ ઉત્પન્ન થતો નથી અને દરરોજ રાત્રે સુતા પહેલા એક કપમાં મેથી પલડો અને સવારે આ પાણી પીવો અને આ પાણી નિયમિત રીતે પીવાથી કિડની સંબંધિત રોગોની સંભાવના ઓછી થાય છે.

એક કપ પાણીમાં બે નાના ચમચી દૂધીના મૂળને પાંચ મિનિટ સુધી ઉકાળો અને ઉકળતા પછી તેને દસ મિનિટ માટે મૂકો અને દસ મિનિટ પછી તેને ગાળી લો અને તેને મધ સાથે પીવો અને આ ચા એક અઠવાડિયા સુધી દરરોજ બે વાર પીવો. તેના ઉપયોગથી લીવર તેમજ કિડની સાફ થાય છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!