માત્ર 24 કલાકમાં વર્ષો જૂના ઘૂંટણના દુખાવાથી મળી જશે કાયમી છુટકારો, અપનાવો માત્ર આ દેશી અને 100% અસરકારક ઉપચાર

Sharing post

માત્ર 24 કલાકમાં વર્ષો જૂના ઘૂંટણના દુખાવાથી મળી જશે કાયમી છુટકારો, અપનાવો માત્ર આ દેશી અને 100% અસરકારક ઉપચાર

આજે અમે તમને ઘૂંટણની પીડા કેમ થાય છે અને ઘૂંટણની પીડા માટે શું સારવાર છે તે વિશે વિગતવાર માહિતી આપીશું. ઘૂંટણની પીડા આજકાલ એક સામાન્ય રોગ બની ગઈ છે. ભૂતકાળમાં, ઘૂંટણમાં દુખાવો વૃદ્ધાવસ્થાને કારણે અથવા કોઈ રોગને લીધે થાય છે, પરંતુ આજકાલ, આ પીડા 20 વર્ષની ઉંમરે આવેલા યુવાનોમાં પણ સરળતાથી જોવા મળે છે.

ઘૂંટણની પીડાનું સૌથી મોટું કારણ શરીરનું વજન છે. ઘરેલું ઉપાય અને યોગ દ્વારા કોઈ પણ રોગની સારવાર કરવામાં વધારે ફાયદાકારક છે. અમે તમને ઘરેલું ઉપચારથી ઘૂંટણની પીડાની સારવાર કેવી રીતે કરવી તે જણાવીશું. ઘૂટણની પીડાના કારણ : વધારે વજન ઓછું થવાને અને વધારે વજન વધવાને કારણે ઘૂંટણની પીડા પણ થવા લાગે છે. આ રીતે, તમારું અસંતુલિત વજન ઘૂંટણની પીડા માટે જવાબદાર છે.

ઘણું શારીરિક પરિશ્રમ કર્યા પછી પણ ઘૂંટણમાં દુખાવો થવા લાગે છે. ઘણીવાર લોકો જિમમાં ઝડપથી વજન ઓછું કરવા જાય છે અને પહેલા જ દિવસે ઘણું શારીરિક શ્રમ કરે છે, જેના કારણે તેમના ઘૂંટણમાં દુખાવો શરૂ થાય છે. એક લુબ્રિકન્ટ એક પ્રકારનું પ્રવાહી છે. આ પદાર્થ આપણા શરીરના સાંધામાં હોય છે. આ પદાર્થને કારણે, સાંધા કોમળ હોય છે. જ્યારે ઘૂંટણના સાંધામાં આ પ્રવાહીની તંગી સર્જાય ત્યારે ઘૂંટણમાં દુખાવો થાય છે.

ઘૂટણની પીડાના ઉપાય : સરસવના તેલમાં લસણ નાખો અને તેલમાં લસણ સંપૂર્ણ રીતે ચડી જાય ત્યાં સુધી તેલ પકાવો. હવે તે તેલને બોટલમાં ઠંડુ થવા માટે ભરો. હવે આ તેલથી દરરોજ ઘૂંટણની માલિશ કરો. આ તેલની માલિશથી ઘૂંટણની પીડા મટે છે. આ તેલની માલિશ કરવાથી માંસપેશીઓ પણ મજબૂત બને છે.

એક ચપટી ચૂનો, એક ચમચી મધ, એક ચમચી હળદર પાવડર અને જરૂરિયાત મુજબ પાણી મિક્ષ કરીને ઘાટું પેસ્ટ બનાવો. રાત્રે સૂતા પહેલા આ પેસ્ટને તમારા ઘૂંટણ પર લગાવો, અને સવારે સાફ પાણીથી ધોઈ લો. દરરોજ થોડા દિવસો સુધી આ ઘરેલું ઉપાય કરવાથી ઘૂંટણની પીડા મટે છે.

સૂકા આમળા પાઉડરના 250 ગ્રામમાં 500 ગ્રામ ગોળ ભેળવીને ચણા જેવડી ગોળીઓ બનાવો. દરરોજ આ 3 ગોળીઓ લો. આને કારણે, ઘૂંટણની પીડા ધીમે ધીમે દૂર થઈ જશે. ઘૂંટણની પીડાની સ્થિતિમાં, મહેંદી અને એરંડાનાં પાનને પીસીને તેને ઘૂંટણ પર લગાવવાથી ઘૂંટણની પીડા ધીમે ધીમે મટે છે. સરસવના તેલમાં એક ચમચી સુકા આદુનો પાઉડર મિક્સ કરીને તેને ઘૂંટણ પર લગાવો અને ત્રણ થી ચાર કલાક પછી તેને પાણીથી ધોઈ લો. આને કારણે, ઘૂંટણની પીડા લાંબા સમય સુધી મટી જશે. વધુ આરામ મેળવવા માટે તેનો ઉપયોગ થોડા દિવસો માટે કરો.

આઠ-દસ ખજૂર રાત્રે પાણીમાં પલાળી રાખો. આ ખજૂર ખાલી પેટે ખાઓ. ખજૂર શરીરના સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવે છે. જેના કારણે ઘૂંટણની પીડા મટે છે. દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર ચાર કે પાંચ અખરોટ ખાઓ. દરરોજ અખરોટ ખાવાથી ઘૂંટણની પીડા ધીમે ધીમે મટી જશે. જો ઘૂંટણમાં દુખાવો થાય છે, તો બરફને ચોખ્ખા સુતરાઉ કાપડમાં લપેટીને ઘૂંટણને તે બરફથી સંકુચિત કરો. ઘૂંટણની પીડા પણ બરફની મદદથી ધીમે ધીમે મટે છે.

ઘૂંટણની પીડા દૂર કરવા માટે તમે ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો. ઓલિવ તેલમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે જે ઘૂંટણની પીડાની સારવારમા અદભુત કામ કરે છે.ઘૂંટણની પીડાને સંપૂર્ણપણે મટાડવા માટે, દરરોજ 14 ગ્રામ ગાયના દૂધમાં 6 ગ્રામ શંખના બીજ ખાઓ. ધ્યાનમાં રાખો કે દૂધ ફક્ત ગાયનું હોવું જોઈએ.

ઘૂંટણની પીડા મટાડવાનો આ શ્રેષ્ઠ રસ્તો છે. થોડા દિવસ માટે 10 સૂકા દ્રાક્ષ, 5 બદામ, 7 અખરોટ અને 6 આખા કાળા મરી ખાઓ અને પછી એક ગ્લાસ દૂધ પીવો. આનાથી ઘૂંટણની પીડા મટે છે. સવારે એક ચમચી મેથીનો પાવડર ખાવાથી ઘૂંટણાનો દુખાવો મટે છે. જો વૃદ્ધાવસ્થાને લીધે તમારા શરીરમાં હંમેશા દુખાવો રહે છે, તો તમે હજી પણ આ ઘરેલું ઉપાયનો ઉપયોગ કરી શકો છો. વૃદ્ધાવસ્થાને કારણે શરીરમાં થતી પીડા મેથીના પાવડરના સેવનથી પણ મટાડી શકાય છે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!