ખરતા અને સફેદ વાળ, ખોડો, ચામડી અને પાચનના દરેક રોગનો સૌથી સરળ ઈલાજ છે આ ઔષધિ, માત્ર આ રીતે કરો ઉપયોગ

Sharing post

ખરતા અને સફેદ વાળ, ખોડો, ચામડી અને પાચનના દરેક રોગનો સૌથી સરળ ઈલાજ છે આ ઔષધિ, માત્ર આ રીતે કરો ઉપયોગ

કુંવારપાઠું એટલે કે એલોવેરા ને કોઈ પરિચયની જરૂર નથી. તેના ગુણોને કારણે, તેણે સૌંદર્ય અને આરોગ્ય બંને ક્ષેત્રે એક છાપ બનાવી છે. તંદુરસ્ત શરીર માટે તમે કુંવારપાઠું નો રસ પી શકો છો અને સુંદર અને દાગરહિત ત્વચા મેળવવા માટે કુંવારપાઠું જેલ લગાવી શકો છો. તે તમારા વાળ પર ચમત્કારિક અસર પણ બતાવે છે.

આ લીલો છોડ તેના પાંદડામાં પાણી રાખે છે, જે તેને માંસલ અને જાડા બનાવે છે. જો તમે કુંવારપાઠુંના પાનને છોલી લો છો તો તમને તાજી એલોવેરા જેલ મળશે. જેલ સિવાય તેના પાનમાંથી એલો લેટેક્સ નામનું એક રસ નીકળે છે. આ લેટેક્સમાં ઘણા બધા પોષક તત્વો હોય છે અને તે તમારા શરીર અને વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

જો તમને લાગે કે આ બધું ખૂબ જ મુશ્કેલી કામ છે, તો પછી તમે ઓનલાઇન એલોવેરા જેલ પણ લઈ શકો છો. તમે એલોવેરાનો જ્યૂસ પણ બજારમાંથી અથવા ઓનલાઇન ખરીદી શકો છો. જો તમે સ્વસ્થ રહેવા માંગતા હો, તો દરરોજ તેને તમારા આહારમાં શામેલ કરો.

ઉનાળામાં બહારથી ઘરે આવ્યા પછી, તમે સન બર્ન ન થાય તે માટે એલોવેરા અપનાવી શકો છો. સનબર્ન ની જગ્યાએ એલોવેરા લગાવવાથી પણ ફાયદો થાય છે. તે ટેનને દૂર કરવામાં અને સ્ટ્રેચ માર્ક ઘટાડવામાં પણ મદદરૂપ છે. જો તમે સામાન્ય રીતે એલોવેરાના પાંદડા વચ્ચેનો હિસ્સો તમારી ત્વચા પર લગાવશો તો તે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. આ કરવાથી તમારા ચહેરા અથવા ત્વચા પરની ટેનિંગને પણ દૂર કરે છે.

જો તમે લાંબા વાળ ન હોવા અંગે ચિંતિત છો તો એકવાર એલોવેરા અજમાવો. અડધો કપ એલોવેરા લો, તેમાં મેથીના દાણા, તુલસીનો પાઉડર અને એરંડા તેલ 2 ચમચી મિક્સ કરો. આ પેસ્ટને વાળ ઉપર લગાવો અને થોડા કલાકો પછી શેમ્પૂ કરો. ટૂંક સમયમાં તમારા વાળ વધવા માંડશે. જો તમે તમારા વાળમાં ડેન્ડ્રફની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો એલોવેરા જેલ તમને તેનાથી રાહત આપશે. એક કલાક માટે તમારા વાળ પર એલોવેરા જેલ લગાવો. તે પછી તેને ધોઈ લો. ઘણા દિવસો સુધી આ કરવા પછી વાળમાંથી ખોડો અદૃશ્ય થઈ જશે.

આજની ભાગદોડવાળી જિંદગીમાં લોકો તેમના વાળ પર વધારે ધ્યાન આપી શકતા નથી. આ જ કારણ છે કે લોકોને નાની ઉંમરે ટાલ પડવી અથવા વાળ ખરવા પડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે એલોવેરાનો ઉપયોગ કરો છો, તો વાળ ખરવા અથવા તૂટવાની સમસ્યા ઘણી હદ સુધી દૂર થઈ જશે.

આ માટે, તમારે ફક્ત એલોવેરા જ્યુસનો જ નિયમિત ઉપયોગ કરવો પડશે. તમારે તમારા કન્ડિશનર અથવા સેમ્પુ સાથે એકથી બે ચમચી એલોવેરાનો રસ મિશ્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ. જો તમે જલ્દીથી તમારા મેદસ્વીપણાથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હો, તો તમે આ માટે આ જ્યુસનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તમે દર મહિને સવારે અને સાંજે બે વાર ઉપયોગ કરીને તમારું વજન ઘટાડી શકો છો. આ કરવા માટે તમારે કોઈ વધારાના વર્કઆઉટ કરવાની જરૂર રહેશે નહીં.

જો તમે કામ કરતી વખતે અથવા ઘરે લાંબા સમય સુધી કમ્પ્યુટરની સામે બેસશો, વધુ ટીવી જોશો અથવા મોબાઈલનો વધુ ઉપયોગ કરો છો તો તેની અસર તમારી આંખો પર પડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે એલોવેરાનો જ્યુસ વાપરો તો તે તમારી આંખો માટે શ્રેષ્ઠ રહેશે. સામાન્ય રીતે લોકોને શિયાળામાં આ પ્રકારની સમસ્યા હોય છે. લાંબા સમય સુધી દવા લીધા પછી પણ તમને સાઇનસથી રાહત નથી મળતી. પરંતુ એલોવેરા તમને સાઇનસમાં રાહત આપી શકે છે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!