બ્લડપ્રેશર વધી કે ઘટી જાય તો ચિંતા ના કરતાં, અત્યારે જ જાણી લ્યો દવા વગર નો આ 100% અસરકારક ઈલાજ, માત્ર 5 મિનિટમાં જોવા મળશે પરિણામ

Sharing post

બ્લડપ્રેશર વધી કે ઘટી જાય તો ચિંતા ના કરતાં, અત્યારે જ જાણી લ્યો દવા વગર નો આ 100% અસરકારક ઈલાજ, માત્ર 5 મિનિટમાં જોવા મળશે પરિણામ

હાઈ બ્લડ પ્રેશર રોગને મટાડવા માટે ઘરે કેટલીક આયુર્વેદિક દવાઓ ઉપલબ્ધ છે. જેમ કે તજ ઘરમાં ખૂબ સારી દવા છે, જે મસાલા તરીકે ઉપયોગમાં લેવાય છે, તેને એક પથ્થરમાં પીસીને પાવડર બનાવો અને ખાલી પેટ પર રોજ અડધી ચમચી ગરમ પાણી સાથે લેવી. જો થોડો ખર્ચ કરી શકો તો ગરમ પાણી સાથે મધ સાથે તજ લઈ શકો છો.

હાઈ બીપી માટે ખૂબ જ સારી દવા છે. બીજી દવા છે કે અડધી ચમચી મેથીના દાણા, મેથીના દાણા લેવા, એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં તેને રાતોરાત પલાળી દો, તેને આખી રાત પલળવા દો, પછી સવારે તેને પાણી સાથે પીવા અને મેથીના દાણાને ચાવીને ખાઈ જવા. આ તમારી હાઈ બીપીને ખૂબ જ ઝડપથી ઘટાડશે.

અને હાઈ બીપીની ત્રીજી દવા અર્જુનની છાલ છે. અર્જુન એક ઝાડ છે, તેની છાલને સૂર્યપ્રકાશમાં સૂકવો અને તેનો પાવડર બનાવો. અડધી ચમચી પાવડર, અડધો ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં નાંખો અને તેને ઉકાળ્યા પછી તેને ચાની જેમ પીવો. તે હાઈ બીપીનો ઇલાજ કરશે, કોલેસ્ટરોલને ઠીક કરશે, ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડ મટાડશે, મેદસ્વીતા ઘટાડશે, જો હૃદયની ધમનીઓમાં કોઈ અવરોધ આવે છે, તો તે અવરોધ પણ દૂર કરે છે.

બિલીપત્રના પાંદડા – તે હાઈ બ્લડ પ્રેશરમાં ખૂબ ઉપયોગી છે. પાંચ વેલાનાં પત્રો લો અને તેને પથ્થરમાં પીસી લો અને ચટણી બનાવો હવે આ ચટણીને એક ગ્લાસ પાણીમાં નાંખો અને તેને ગરમ કરો, જેથી પાણી અડધૂ થઈ જાય, પછી તેને ઠંડુ કરીને પીવો. તે ઝડપથી હાઈ બ્લડ પ્રેશરને ઠીક કરે છે અને આ બેલ પર્ણ ડાયાબિટિશને પણ સામાન્ય બનાવશે. જેઓ હાયપરટેન્શન અને ડાયાબિટિશ બંને ધરાવે છે તેમના માટે બેલ પત્ર શ્રેષ્ઠ દવા છે.

હાઈ બીપી માટે મફત દવા છે – દેશી ગાયનું ગોમૂત્ર, અડધો કપ રોજ સવારે ખાલી પેટ પર પીવો, તે હાઈ બીપીને ખૂબ જ ઝડપથી મટાડે છે. અને આ ગોમૂત્ર ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે, તે ઉચ્ચ બીપીને પણ મટાડે છે અને લો બીપીને પણ મટાડે છે તે બંને કામ કરે છે અને તે ગોમૂત્ર ડાયાબિટિશને પણ મટાડે છે. જો સતત ગોમૂત્ર પીતા હોવ તો દમ પણ મટે છે, ક્ષય રોગ પણ મટે છે.

વધતા હાઇ બ્લડ પ્રેશરને ઓછું કરવા માટે આ સૌથી બેસ્ટ ઉપાય છે. જેના માટે વરિયાળી, જીરૂ, સાકર ત્રણેય બરાબર પ્રમાણમાં લઇને પાઉડર બનાવી લો. ત્યાર પછી તેને એક ચમચી મિશ્રણ સવાર–સાંજ પીઓ. જેનાથી વધતું બ્લડ પ્રેશર કંટ્રોલમાં આવી જાય છે. લો બ્લડ પ્રેશર રોગની દવા છે, ગુડ. તેને પાણીમાં ભેળવીને તેમાં મીઠું નાખો, લીંબુનો રસ મિક્સ કરો અને પીવો. એક ગ્લાસ પાણીમાં 25 ગ્રામ ગુડ, થોડું મીઠું લીંબુનો રસ લો અને દિવસમાં બે કે ત્રણ વાર પીવો, બીપીનો એ સૌથી ઝડપી ઇલાજ કરશે.

એક સારી દવા છે. જો દરરોજ દાડમનો રસ, શેરડીનો રસ, સંતરાનો રસ, અનાનસનો રસ વગેરે માં મીઠું નાખીને પીવાથી લો બીપી ખૂબ જ ઝડપથી મટે છે. લો બીપી માટે બીજી સારી દવા છે કે મિસરી અને માખણને સાથે ખાઓ – આ લો બીપીની શ્રેષ્ઠ દવા છે. દૂધમાં ઘી પીવું, એક ગ્લાસ દેશી ગાયનું દૂધ અને એક ચમચી દેશી ગાયનું ઘી ભેળવીને રાત્રે પીવાથી લો બીપીમાં ઘણો ફયૉ થાય છે. અને તેનાથી સારો ઉપાય પાણીમાં મીઠું નાખીને પીવાથી પણ લો બીપી માટે છે.

દરરોજ ઓછામાં ઓછું બે વાર કાચા બીટરૂટનો એક કપ રસ પીવો. આ લો બ્લડપ્રેશરનો સૌથી સારો ઘરેલુ ઉપચાર છે. બ્લડપ્રેશર લો થઈ જાય તો એક કપ કડક કોફી પી શકો છો. આનાથી આપને સારું લાગશે. આ સિવાય બદામની પેસ્ટ બનાવી લેવી અને તેને હુંફાળા દૂધ સાથે પી જવું. આનાથી પણ લો બ્લડપ્રેશરની તકલીફ દૂર કરી શકાય છે.

મિત્રો, આવીજ સ્વાસ્થ્ય અને આયુર્વેદ ઉપચાર વિશે માહિતી મેળવવા માટે નીચેનું લાઇક બટન દબાવી લાઈક કરો જેથી દરેક જીવન જરૂરી અને કામ ની માહિતી તમને દરરોજ મળી શકે છે, તમારો દિવસ સારો જાય, આભાર.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!