માત્ર કરી લ્યો આ શક્તિશાળી ફળનું સેવન 100% ગેરેન્ટી જીવો ત્યાં સુધી પાચન અને લીવરના રોગ નહીં આવે નજીક

Sharing post

માત્ર કરી લ્યો આ શક્તિશાળી ફળનું સેવન 100% ગેરેન્ટી જીવો ત્યાં સુધી પાચન અને લીવરના રોગ નહીં આવે નજીક

સફરજન ખાવુ સ્વાસ્થય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે તે આપણે જાણીએ છીએ અને એટલે આપણે તે કહેવત પણ ગોખી નાખી છે કે રોજનુ એક સફરજ ખાવાથી ડોક્ટરથી દૂર રહેવાય છે. પરંતુ આજની યુવા પેઢીને સફરજન ખાવામાં પણ તેમની ઘણી પસંદ-નાપસંદ હોય છે અને એટલે જ તેઓ મોટા ભાગે સફરજનની છાલ કાઢીને તેને ખાતા હોય છે. તો આવો આજે અમે તમને જણાવીએ ખાવાથી શરીરને ઘણા લાભો વિશે.

સફરજન માંથી નીકળનારો રસ મોઢામાં બેક્ટેરિયાને મારે છે. આ સાથે તે દાંતમાં થતા ઇન્ફેક્શનથી બચાવે છે અને દાંતને મજબૂત પણ કરે છે. સફરજનના સેવનથી દાંતોમાં સડો અને અન્ય સમસ્યા થતી નથી. જે લોકો દરરોજ સફરજનનું સેવન કરે છે, તેમને હૃદયની બીમારીઓનું જોખમ ખૂબ જ ઓછું રહે છે. નિયમિત રીતે સફરજન ખાવાથી કૉલેસ્ટ્રોલનું સ્તર જળવાઇ રહે છે, જેનાથી આપણું હૃદય સ્વસ્થ રહે છે.

સફરજનમાંથી મળી આવતા પોષક તત્વ આપણા શરીરમાંથી ઝેરી તત્ત્વોને બહાર કાઢતા રહે છે, જેના કારણે આપણું શરીર બેક્ટેરિયાના સંક્રમણથી બચી શકે છે. સફરજન ખાતાં લોકોમાં કેન્સર થવાની શક્યતાઓ પણ ઓછી થઇ જાય છે. નિયમિત રીતે સફરજન ખાવાથી કેન્સર સેલ્સ સરળતાથી બની શકતા નથી.

રોજ એક સફરજન ખાવાથી માનસિક સ્વાસ્થ્ય સારૂ રહે છે. એક સફરજન ખાવાથી માનસિક તણાવ રહેતો નથી. સફરજનની અંદર રહેલા પોષક તત્વો આપણા મગજમાં પ્લેઝર હોર્મોન્સનું સ્તર સંતુલિત કરે છે.સફરજન ખાવાથી લિવરનું બધું ટોક્સિન નીકળી જાય છે. સફરજન ફાઇબર યુક્ત ફળ છે જેને દરેક ડાયટિશિયન બહુ જાડા લોકોના ચાર્ટમાં સામેલ કરે છે. આનાથી વ્યક્તિની ભૂખ વધુ કેલરીના સેવન વગર જ શાંત થઇ જાય છે.

સફરજનનું સેવન કરવાથી આપણે આપણા વજનને પણ કંટ્રોલમાં રાખી શકીએ છીએ. સફરજનના નિયમિત સેવનથી શરીરમાં વધારાની ચરબી જમા થઇ શકતી નથી અને લોહીનું પરિભ્રમણ પણ સારી રીતે થાય છે. જે લોકો પોતાનું વજન ઘટાડવા માંગે છે સફરજન તેમના માટે એક યોગ્ય સ્વાસ્થ્ય વિકલ્પ છે.

મેલેરીયાના તાવમાં સફરજન ખાવાથી તાવ તરત ઠીક થઇ જાય છે. બાળકોને રોજ સફરજન ખવરાવવાથી બાળકોના પેટમાં તમામ રોગ ઠીક થઇ જાય છે. સફરજનનો રસ વારંવાર પીવાથી અથવા સારું પાકેલું એક એક સફરજન રોજ ત્રણ વાર ખાવાથી દારૂ પીવાની ટેવ છૂટી જાય છે. નશાના સમયે સફરજન ખાવાથી નશો ઉતરી જાય છે. સફરજનનો રસ પણ પી શકાય છે. ભોજન સાથે સફરજન ખાવાથી પણ દારૂની ટેવ છૂટી જાય છે.

જે લોકો નિયમિતપણે 1 સફરજન ખાતા હોય છે તેમને શ્વાસ રોગો ઝડપથી થતા નથી. કારણ કે સફરજનમાં મળતી એન્ટિપેથોજેન ગુણધર્મો કોઈ પણ પ્રકારના વાયરસને ગળામાં અને લંગ્સ પર પ્રભુત્વ મેળવવા દેતી નથી.દરરોજ એક સફરજન ખાવાથી રોગપ્રતિરોધક ક્ષમતા મજબૂત બને છે અને દરેક પ્રકારની નાની-મોટી બીમારી થી બચી શકાય છે તેથી રોજ એક સફરજન ખાવું જોઈએ.

સફરજનમાં રહેલા ફાઇબર પાચન તંત્રને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે. એવામાં જો તમે રોજ એક સફરજન ખાતો તો પાચનતંત્ર એકદમ સારું રહેશે અને તમને ડાયરિયા અને પેટની સંબંધી કોઇ પણ બીમારી નહીં થાય. ઉંમર વધવાની સાથે લોકોમાં માંસપેશીઓને સંબંધિત સમસ્યાઓ ઊભી થાય છે. આ સમસ્યાઓથી બચવા દરરોજ એક સફરજન ખાવાની આદત કરી લેવી જોઈએ. એક સફરજન ખાવાથી માંસપેશીઓમાં કોઈ દિવસ સમસ્યા નહીં આવે અને માસપેશીઓ હંમેશા સ્વસ્થ રહેશે.

સફરજનનાં ઝાડની છાલ અને તેના પાંદડાને ઉકળતા પાણીમાં નાખીને 15 મિનીટ સુધી રાખી ઢાકી દઈને ગાળી તેમાં અડધા લીંબુનો રસ અને સાકાર નાખીનેએ પાણી પીવાથી તાવની ગભરામણ,તરસ, થાક, લીવર ની નિર્બળતા વગેરેમાં ફાયદો થાય છે. સફરજન પાચનશક્તિ વધારે છે, લોહી ને સુધારે છે, પિત્ત ને મટાડે છે, કફ ને દૂર કરે છે. અતિસાર ની સમસ્યા માં તે ફાયદાકારક છે.

એક સફરજન ખાવાથી માનસિક તણાવ રહેતો નથી. સફરજનની અંદર રહેલા પોષક તત્વો આપણા મગજમાં પ્લેઝર હોર્મોન્સનું સ્તર સંતુલિત કરે છે. દિવસ દરમ્યાન માત્ર એક જ સફરજન ખાવું જોઇએ, જાણકારોના મતે સફરજન સ્વાસ્થ્ય માટે ખુબ જ ફાયદાકારક છે. રોજ એક સફરજન ખાવાથી માનસિક સ્વાસ્થ્ય સારૂ રહે છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *