ભારતના આ ઉદ્યોગપતિઓની દીકરીઓ આગળ બોલિવૂડની હિરોઈનો પણ ટૂંકી પડે

Sharing post

ભારતના આ ઉદ્યોગપતિઓની દીકરીઓ આગળ બોલિવૂડની હિરોઈનો પણ ટૂંકી પડે

જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આજે પૈસાનું કેટલું મહત્વ છે અને આ દુનિયામાં દરેક વ્યક્તિ પૈસા કમાવવા માટે દિવસ-રાત મહેનત કરે છે, કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ પોતાની મહેનતથી પોતાના મગજનો યોગ્ય ઉપયોગ કરે છે.

પૈસાની બાબતમાં તેઓ ખૂબ આગળ વધે છે. ભારતમાં અબજોપતિઓની સંખ્યા દિવસેને દિવસે વધી રહી છે. આજે અમે તમને આ અબજોપતિઓ વિશે નહીં પરંતુ તેમની દીકરીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે સુંદર હોવાની સાથે સાથે ગુણવાન પણ છે અને હાલમાં પોતે અબજોની માલકિમ બની ચૂકી છે, તો ચાલો જાણીએ કે આ લિસ્ટમાં કયા નામ સામેલ છે.

1. ઈશા અંબાણીઃ જો આપણે અબજોપતિઓની વાત કરીએ તો મુકેશ અંબાણીનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે કારણ કે મુકેશ અંબાણી માત્ર તેમના દેશના જ નહીં પરંતુ વિશ્વના અમીર લોકોમાં સામેલ છે. મુકેશ અંબાણીના પરિવાર વિશે આપણે બધા સારી રીતે જાણીએ છીએ અને મુકેશ અંબાણીની પુત્રી ઈશા અંબાણી વિશે આપણે બધા સારી રીતે જાણીએ છીએ.

ઈશા અંબાણી તેના પિતાની જેમ ખૂબ જ કુશળ બિઝનેસ વુમન છે અને માત્ર 16 વર્ષની ઉંમરે તેને ફોર્બ્સ દ્વારા સૌથી નાની ઉંમરના અબજોપતિઓમાં બીજા સ્થાને રાખવામાં આવી હતી. મુકેશ અંબાણીના બિઝનેસમાં ઈશા અંબાણીનું મોટું યોગદાન છે. તેણીએ ભારતના 22મા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ અને વિશ્વના 44મા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ આનંદ પીરામલ સાથે પણ લગ્ન કર્યા છે.

2. માનસી કિર્લોસ્કરઃ વિક્રમ અને ગીતાંજલિ કિર્લોસ્કરની દીકરી માનસી કિર્લોસ્કર પણ ખૂબ જ સફળ બિઝનેસ વુમન છે. માનસી ટોયોટા કિર્લોસ્કર સામ્રાજ્યની એકમાત્ર માલિક પણ છે અને વર્ષ 2018 માં ભારતમાં પ્રથમ યુએન યંગ બિઝનેસ ચેમ્પિયન માટે પણ નામાંકિત થઈ હતી. માનસી દેખાવમાં પણ ખૂબ જ સુંદર છે અને તેણે તાજેતરમાં જ રતન ટાટાના સાવકા ભાઈના પુત્ર સાથે સગાઈ કરી છે. તમને જણાવી દઈએ કે માનસીને ફરવાનો પણ ઘણો શોખ છે.

3. વનિષા મિત્તલ: આ યાદીમાં સ્ટીલ કિંગ લક્ષ્મી મિત્તલની પુત્રી વનિષા મિત્તલ પણ છે, જેઓ 38 વર્ષની છે અને આ ઉંમરે ખૂબ જ સફળ બિઝનેસ વુમન છે. વનિષાએ 2004માં પેરિસમાં અમિત ભાટિયા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. કહેવાય છે કે આ લગ્ન સૌથી મોંઘા હતા અને તેની કિંમત 514 કરોડ રૂપિયા હતી પરંતુ વનિષાના લગ્ન લાંબું ટકી શક્યા નહીં અને 2014માં બંને અલગ થઈ ગયા અને છૂટાછેડા લઈ લીધા.

4. રાધા કપૂરઃ યસ બેંકના સીઈઓની પુત્રી રાધા કપૂર પણ એક સફળ બિઝનેસ વુમન છે અને તે પોતાના પિતાનો બિઝનેસ પણ સારી રીતે સંભાળે છે.

5. અનન્યા બિરલા: આદિત્ય બિરલા ગ્રુપના ચેરમેન કુમાર મંગલમ બિરલાની પુત્રી, અનન્યા બિરલા પણ એક સફળ બિઝનેસવુમન છે અને તેણે ગાયન અને ફેશનની દુનિયામાં પોતાનું નામ બનાવ્યું છે.

6. નિશા ગોદરેજઃ ગોદરેજ ગ્રૂપના ડાયરેક્ટર આદિ ગોદરેજની પુત્રી નિશા ગોદરેજ પણ ખૂબ જ સફળ બિઝનેસ વુમન છે. નિશા તેના પિતાનો બિઝનેસ ખૂબ જ સારી રીતે સંભાળે છે અને તમામ જવાબદારી ઉપાડે છે.

7. રોશની નાદર: ભારતીય અબજોપતિ શિવ નાદરની પુત્રી IT કંપની HCL ગ્રૂપની સીઈઓ રોશની નાદર પણ એક સફળ બિજનેસ વુમન છે. તે 27 વર્ષની ઉંમરે HCL ગ્રૂપની CEO બની અને 2017 માં ફોર્બ્સની 100 સૌથી શક્તિશાળી મહિલાઓમાં સામેલ હતી રોશની આજે એક સફળ બિઝનેસ વુમન તરીકે જાણીતી છે.

8. જયંતિ ચૌહાણઃ બિસલેરી ઈન્ટરનેશનલના ડાયરેક્ટર રમેશ ચૌહાણની પુત્રી જયંતિ ચૌહાણ તેના પિતાનો સમગ્ર બિઝનેસ સારી રીતે સંભાળે છે. તે 24 વર્ષની ઉંમરે એક સફળ બિઝનેસ વુમન બની ગઈ.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!