આખલા નાં પ્રેમમાં પાગલ થઈ મહિલા, પછી કરી નાખી એવી હરકત કે જોનાર સૌ કોઈ એ હેરાન થઈ ગયા.

Sharing post

આખલા નાં પ્રેમમાં પાગલ થઈ મહિલા, પછી કરી નાખી એવી હરકત કે જોનાર સૌ કોઈ એ હેરાન થઈ ગયા.

અવારનવાર પ્રેમ-પ્રકરણમાં કેટલાય લોકો લગ્ન નથી કરતા હોતા, તેવો તેમના પ્રેમને મેળવવા માટે ગમે તે કરતા હોય છે અને તેવામાં આ કિસ્સો જોવા મળ્યો છે જે બીજા બધા કિસ્સાઓ કરતા એકદમ જુદો જ છે. આજ સુધી તમે ઘણા લોકો તેમના કૂતરા, બિલાડીઓ, પોપટ અને અન્ય પ્રાણીઓ માટે ત્યાગ કરતા સાંભળ્યા હશે, પરંતુ તમે ક્યારેય બળદના પ્રેમમાં ગાંડા કોઈના વિશે જોયું કે સાંભળ્યું હશે? આ સાંભળીને, તમે પણ વિચારતા જ હશો કે આખરે બળદને કારણે કોઈ શું બલિદાન આપશે, તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આખલાને કારણે કોઈ સ્ત્રીએ લગ્ન ન કરવાનું નક્કી કર્યું છે.

આપણે જે સ્ત્રીની વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે તમિલનાડુના મુદ્રાઈ જિલ્લાની રહેવાસી સેલ્વરણી કાંગારસુ. સેલ્વરણી અત્યારે 48 વર્ષની છે પરંતુ તેણે ખૂબ જ નાની ઉંમરે લગ્ન ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. સેલ્વરણી કાંગારસુ પાસે આખલો છે અને તે ઇચ્છે છે કે તેણીનો આખલો હંમેશા જલ્લીકટ્ટુ સ્પર્ધામાં ભાગ લે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે જલ્લીકટ્ટુ એક રમત છે જેમાં મોટા બળદોને કાબૂમાં લેવામાં આવે છે.

સેલ્વરણી આ કરવા માંગતી હતી જેથી તે તેના પરિવારની આ પરંપરાને આગળ ધપાવી શકે.જો સૂત્રોની વાત માનીએ તો, તોસેલવરણી કાંગારસુના પરિવારના સભ્યો આ પરંપરાને પૂર્ણ કરવા માટે બળદો રાખતા હતા અને તેઓ માને છે કે બળદ ઉછેર એ બાળકને ઉછેરવા જેવું છે. આ વિશે વાત કરતાં સેલ્વરણી કાંગારસુએ કહ્યું હતું કે, ‘તેના બંને ભાઈઓને બળદની સંભાળ લેવાનો સમય નથી. જો તેનો ભાઈ આ બધું કરી શકતો ન હતો, તો તેણે પોતે જ આ જવાબદારી લીધી. હવે સેલ્વરણી આ કામ કરીને પોતાને ગર્વ અનુભવે છે અને તે કહે છે કે તે પણ ખૂબ ખુશ છે.

તેઓએ તેમના આખલાની સાર-સંભાર રાખવા માટે જ આખી જિંદગી લગાવી દીધી હતી અને તેઓએ તેમના આખલાનું નામ રામુ રાખ્યું છે. તેઓ આ રામુની સાર-સંભાળ કરવાની સાથે સાથે ખેત મજૂરી પણ કરે છે. છેલ્લા ૫ વર્ષથી તેમના રામુ જીતી જ ગયો છે અને ઇનામ પણ મેળવ્યા છે. જેથી હાલમાં વ્યક્તિઓ જે મનમાં નક્કી કરી લે છે તેને પુરી કરવા માટે આખી જિંદગી પણ તેની પાછળ લગાવી દેતા હોય છે.

નોંધ – દરેક ફોટો સાંકેતિક છે (ફોટો સોર્સ: ગૂગલ)

આ વેબસાઇટ પરના બધા સમાચાર અને વાર્તાઓ રિપોર્ટર દ્વારા કહેવામાં આવી છે અથવા તો કોઈક સ્રોતમાંથી લેવામાં આવી છે. અમારો પ્રયાસ તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી પ્રદાન કરવાનો છે અને ચાલુ રહેશે. આ સમાચાર અને અન્ય વાર્તાઓ લેખક (પત્રકાર) અને સ્રોતની જવાબદારી રહશે, વેબસાઇટ અથવા પેજની નહીં.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!