મહિલા પોલીસ ઓફિસર એ કાપી દીધા પોતાના માથા ના બધા વાળ, કારણ જાણીને થશે બહુ ગર્વમહિલા પોલીસ ઓફિસર એ કાપી દીધા પોતાના માથા ના બધા વાળ, કારણ જાણીને થશે બહુ ગર્વ

Sharing post

મહિલા પોલીસ ઓફિસર એ કાપી દીધા પોતાના માથા ના બધા વાળ, કારણ જાણીને થશે બહુ ગર્વ

કેરળ ના થીસ્સુર જીલ્લા માં મહિલા પોલીસ ઓફિસર ના પદ પર કાર્યરત અર્પણા લવકુમાર આ દિવસો એક સોશિયલ મીડિયા સ્ટાર બનેલ છે. કારણ આ છે કે તેમને એક એવો ખાસ કામ કર્યું છે કે જે ઘણા લાખો લોકો માટે પ્રેરણા બની ગયા. 46 વર્ષીય અર્પણા એ પોતાના માથા ના બધા વાળ કાપી દીધા છે. એવું તેમને કેન્સર રોગીઓ ની મદદ માટે કર્યું છે. કેન્સર ના ઈલાજ માં કેમિયોથેરેપી હોય છે જેના કારણે તમારા માથા ના વાળ તેજી થી ઉતરી જાય છે. તેનું રોગીઓ પર માનસિક રૂપ થી પણ પ્રભાવ પડે છે. એવામાં અપર્ણા પોતાના વાળ ને આ કેન્સર પીડિતો ની વિગ માટે દાન કરવા ઇચ્છતી હતી. અપર્ણા ના વાળ ઘણા લાંબા હતા જે તેમને એક નેક કામ માટે કપાવીને દાન કરી દીધા. હવે આ કારણે તેમની દેશભર માં પ્રશંસા થઇ રહી છે.

બોલીવુડ એક્ટ્રેસ અનુષ્કા શર્મા પણ અપર્ણા ના આ કામ થી બહુ ઈમ્પ્રેસ થઇ છે. તેમને ઈન્સ્ટાગ્રામ પર અપર્ણા ના ફોટા ની સાથે સ્ટોરી શેયર કરી અને તેમને સલામ કરી. રીપોર્ટ ના મુજબ અપર્ણા એ વીતેલ મંગળવાર એ પોતાના વાળ કપાવ્યા હતા. હિન્દુસ્તાન ટાઈમ્સ થી વાતચીત ના દરમિયાન તેમને જણાવ્યું કે એવા નાના મોટા કામો માં હું પ્રશંસા ને કાબિલ નથી માનતી. મેં જે પણ કર્યું તેમાં કોઈ મોટી વાત નહોતી. મારા બે વર્ષ ના અંદર ફરી થી આવી જશે. મારા ખ્યાલ થી અસલ હીરો તો તે છે જે પોતાનું અંગ દાન કરે છે. વાળ થી ફક્ત લુક પ્રભાવિત થાય છે. લુક માં કંઈ નથી રાખ્યું. તમારૂ કામ વધારે મહત્વ રાખે છે.

જણાવી દઈએ કે આ કોઈ પહેલી વખત નથી જયારે અપર્ણા એ સમાજસેવા થી જોડાયેલ કોઈ કામ કર્યું છે. તેના પહેલા 10 વર્ષ પૂર્વ એક વખત ફરી તે ચર્ચા નો વિષય બની હતી. ત્યારે એક ગરીબ પરિવાર ની પાસે હોસ્પિટલ થી શબ ઘરે લઇ જવાના પૈસા નહોતા. એવામાં અપર્ણા એ તેમને પોતાના સોના ના ત્રણ કંદન દાન કરી દીધા હતા. જયારે અપર્ણા થી પૂછવામાં આવ્યું કે તેમને વાળ કપાવવાનો આ ખ્યાલ કેવી રીતે આવ્યો તો તે બોલી તેમ તો હું હંમેશા પોતાના વાળ થોડા થોડાક દાન કરતી રહું છું પરંતુ આ વખતે મેં બધા જ વાળ દાન કરીને માથું મૂંડાવી દીધું. મેં એક 5માં ક્લાસ ના કેન્સર પીડિત બાળક ને દેખ્યો હતો. તેના બધા વાળ ઉતરી ગયા હતા. હું તેનું દર્દ અનુભવ કરી શકું છું. બસ ત્યારે મેં પોતાના જીલ્લા પોલીસ ચીફ આઈપીએસ એન. વિજયકુમાર વાળ કપાવવાની અનુમતી લીધી અને તેમને તેની ઈજાજત આપી દીધી.

જણાવતા જઈએ કે સામાન્ય રીતે કેરળ પોલીસ મેન્યુઅલ માં વર્દી થી રીલેટેડ કેટલાક નિયમ છે. તેમાં પુરુષો ને પોતાની દાઢી વધારવા અને માથું સેવ કરવાની અનુમતી નથી. આ રુલ મહિલાઓ પર પણ લાગુ છે. હા જ્યારે અપર્ણા એ આઈપીએસ એન. વિજયકુમાર ને માથું મુંડાવવા ના કારણ જણાવ્યા તો તે ખુશ થયા અને તેમને તેની અનુમતી આપી દીધી. તેમને જણાવ્યું કે મને તેની ઈજાજત આપવામાં ઘણી ખુશી થઇ. તેમ તો આ પૂરો મામલો લાઈમ લાઈટ માં ત્યારે આવ્યો જયારે એક સ્થાનીય પાર્લર એ અપર્ણા ના વાળ કપાવવાની સ્ટોરી સોશિયલ મીડિયા પર શેયર કરી.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!