મહિલા પોલીસ વાળી બનીને દર્શકો ના દિલો પર રાજ કરી ચુકી છે આ અભિનેત્રીઓ

Sharing post

મહિલા પોલીસ વાળી બનીને દર્શકો ના દિલો પર રાજ કરી ચુકી છે આ અભિનેત્રીઓ

જયારે પણ કોઈ બોલીવુડ ફિલ્મની વાત આવે છે તો તેમાં એક પોલીસ વાળા નો કિરદાર જરૂર હોય છે. અહીં સુધી કે બોલીવુડ માં ઘણી એવી ફિલ્મો પણ બની છે જે મુખ્ય રૂપ થી એક પોલીસ કેરેક્ટર ના ઉપર બેસ રહે છે. અજય દેવગણ, સલમાન ખાન અને અક્ષય કુમાર જેવા અભિનેતા પોલીસ ના કિરદાર વાળી ઘણી ફિલ્મો કરી ચુક્યા છે. લોકો તેમને પોલીસ ની ડ્રેસ માં દેખવાનું પસંદ કરે છે. પરંતુ આજે અમે અભિનેતાઓ ના વિશે નહિ પરંતુ અભિનેત્રીઓ ની ચર્ચા કરવાના છીએ. આજે અમે કેટલીક તે બોલીવુડ એક્ટ્રેસેસ ના વિશે જાણીશું જે પોલીસ ના ડ્રેસ માં બહુ જ દમદાર લાગે છે. આ અભિનેત્રીઓ એ જયારે ફિલ્મો માં મહિલા પોલીસ નો કિરદાર નિભાવ્યો હતો તો આ તે રોલ માં ઘણી સારી લાગી રહી હતી.

પ્રિયંકા ચોપડા

બોલીવુડ થી હોલીવુડ સુધી નું સફર કરવા વાળી દેસી ગર્લ પ્રિયંકા ચોપડા ના ઉપર પોલીસ નો ડ્રેસ ઘણો સારો લાગે છે. આ વાત નું પ્રમાણ આપણે લોકો ‘ગંગાજલ’ ફિલ્મ ના સિક્વલ ‘જય ગંગાજલ’ માં દેખી ચુક્યા છીએ. 2016 માં આવેલ આ ફિલ્મ માં પ્રિયંકા એ એસપી આભા માથુર નો કિરદાર નિભાવ્યો હતો. ફિલ્મ માં તે ક્રાઈમ અને કરપ્શન ને પૂરું કરવાની કોશિશ કરે છે. ફિલ્મ માં તેમનો અભિનય દેખતા જ બને છે. તે આ મહિલા પોલીસ ના રોલ માં પરફેક્ટ ફીટ દેખાઈ આવે છે.

તબ્બુ

જેવું કે તમે ફોટા માં દેખી શકો છો કે પોલીસ ના રોલ માં તબ્બુ બહુ કમાલ ની લાગે છે. હા ફક્ત લુક જ નહિ પરંતુ તેમનો અભિનય પણ પોલીસ તરીકે કમાલ નો હોય છે. તમે બધાને વર્ષ 2015 માં આવેલ અજય દેવગણ અને તબ્બુ ની ‘દ્રશ્યમ’ ફિલ્મ જરૂર યાદ હશે. આ ફિલ્મ દર્શકો ને ખુબ પંસદ આવી હતી. આ ફિલ્મ માં તબ્બુ એ ઇન્સ્પેકટર મીરા દેશમુખ નો રોલ અદા કર્યો હતો. ફિલ્મ માં તેમના અભિનય ની ખુબ પ્રશંસા પણ થઇ હતી.

રાની મુખર્જી

2014 માં રાની મુખર્જી એ ‘મર્દાની’ ફિલ્મ થી બોક્સ ઓફીસ પર તહલકો મચાવી દીધો હતો. ફિલ્મ માં તેમને શિવાની શિવાજી રાવ નામ ની એક સખ્ત મહિલા અધિકારી નો કિરદાર નિભાવ્યો હતો. તેમના આ રોલ ને દર્શકો નો ખુબ પ્રેમ મળ્યો હતો. ફિલ્મ માં રાની એ કેટલાક દમદાર એક્શન સીન પણ આપ્યા હતા. કદાચ આ ફિલ્મ ની સફળતા જ આ કારણ છે કે રાની હવે જલ્દી જ ‘મર્દાની 2’ માં પણ નજર આવવાની છે. આ ફિલ્મ નો ફર્સ્ટ લુક હમણાં માં રીલીઝ કરવામાં આવ્યો છે.

માધુરી દીક્ષિત

બોલીવુડ ની ધક ધક ગર્લ માધુરી દીક્ષિત તેમ તો પોતાના શાનદાર ડાન્સ માટે પ્રખ્યાત છે પરંતુ તે પોલીસ ના રોલ માં પણ બહુ ધાસુ લાગે છે. તમે લોકો માધુરી ને સંજય દત્ત ની સાથે ‘ખલનાયક’ ફિલ્મ માં મહિલા કોન્સ્ટેબલ ની ભૂમિકા માં દેખી ચુક્યા છો. તેના સિવાય તેમને ‘પ્રેમ દીવાને’ ફિલ્મ માં પણ ફીમેલ ઇન્સ્પેકટર નો કિરદાર નિભાવ્યો હતો. બન્ને જ ફિલ્મ માં તેમનો અભિનય જોરદાર હતો.

હેમા માલિની

જો તમે જૂની બોલીવુડ ફિલ્મો દેખવાનો શોખ રાખો છો તો તમને દુર્ગા દેવી સિંહ નામ ની મહિલા પોલીસવાળી જરૂર યાદ હશે. આ કિરદાર ‘અંધા કાનુન’ ફિલ્મ નો છે જેમાં હેમા માલિની ના સિવાય અમિતાભ બચ્ચન અને રજનીકાંત જેવા મેગા સ્ટાર્સ પણ હાજર હતા. દિલચસ્પ વાત આ હતી કે એટલા મોટા સિતારાઓ ના ફિલ્મ માં હોવા છતાં હેમા માલિની નો ફીમેલ પોલીસ વાળો કિરદાર સૌથી વધારે દમદાર રહ્યો હતો. આ ફિલ્મ થી હેમા એ સાબિત કરી દીધું હતું કે તે ખુબસુરત દેખાવાની સાથે સાથે એક સારી અદાકારા પણ છે.

રેખા

બોલીવુડ ની એવરગ્રીન બ્યુટી રેખા એ પણ પોતાના ફિલ્મી કેરિયર માં મહિલા પોલીસ અધિકારી નો કિરદાર નિભાવ્યો છે. અત્યાર સુધી તમે સમજી જ ગયા હશો કે અમે અહીં વર્ષ 1991 માં આવેલ ‘ફૂલ બને અંગારે’ ફિલ્મ ની વાત કરી રહ્યા છીએ. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર સુપરહિટ સાબિત થઇ હતી. આ ફિલ્મ માં રેખા ની સાથે રજનીકાંત પણ મુખ્ય ભૂમિકા માં હતા.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!