તમારી પાસે પણ 1 રૂપિયાની આ નોટ છે તો તમને પણ મળશે 45 હજાર રૂપિયા, જાણો કેવી રીતે ?

Sharing post

તમારી પાસે પણ 1 રૂપિયાની આ નોટ છે તો તમને પણ મળશે 45 હજાર રૂપિયા, જાણો કેવી રીતે ?

જો તમે આ જૂની રૂપિયાની નોટ રાખી છે, તો પછી તમે ઘરે બેઠા કમાણી કરી શકો છો. ભલે ભારત સરકાર દ્વારા એક રૂપિયાની નોટ બંધ થઈ ગઈ હોય. આજે પણ બજારમાં તેની કિંમત હજારો રૂપિયા છે. ઓનલાઇન પ્લેટફોર્મ પર એક રૂપિયાની નોટોનું બંડલ 45 હજાર રૂપિયામાં વેચાઇ રહ્યું છે. વર્ષ 1957 માં રાજ્યપાલ એચ.એમ.પટેલની આ નોંધ પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા છે.

આ નોટનો સીરીયલ નંબર 123456 છે.જણાવી દઈએ કે 26 વર્ષ પહેલા ભારત સરકારે એક રૂપિયાની ચલણી નોટ બંધ કરી દીધી હતી. 1 જાન્યુઆરી, 2015 થી, તેની છાપકામ ફરીથી શરૂ થયું આ નોટ બજારમાં ચલણમાં આવી. જો કે, હજી પણ ઘણા લોકો પાસે જૂની નોટો નથી. આવી જૂની નોટો ઓએલએક્સ અથવા ઇન્ડિયા માર્ટ ઓનલાઇન પ્લેટફોર્મ પર વેચાઇ રહી છે.

કોઈ પણ વર્ષની નોટ તમે અહીંથી ખરીદી શકો છો.આ ઓનલાઇન પ્લેટફોર્મ પર એક નોંધ પણ છે, જે આઝાદી પૂર્વે છે અને તેની બોલી સાત લાખ રૂપિયા સુધીની થઈ છે. જો તમારી પાસે પણ આવી નોંધો છે, તો પછી તમે મોટા પૈસા પણ કમાવી શકો છો. તેવી જ રીતે, દાયકાઓ જૂની 1, 10, 100 અને 500 રૂપિયાની નોટો ઓનલાઇન બજારમાં હજારો અને લાખો રૂપિયામાં વેચાઇ રહી છે.

ઓનલાઇન હરાજી કેવી રીતે કરવી

જૂના સિક્કા અથવા નોટોની હરાજી કરવા માટે, તમારે ઓએલએક્સની મુલાકાત લેવી જ જોઇએ. અહીં તમારે તમારી લોગિન આઈડી બનાવવી પડશે. આ સાથે, તમે તે જ રીતે indiamart.com પર એકાઉન્ટ બનાવીને હરાજી કરીને પૈસા કમાવી શકો છો. હરાજી માટે, તમારે આ નોટનો ફોટો શેર કરવો પડશે. ઘણા લોકો પ્રાચીન(જૂની) નોટો ખરીદે છે. કેટલાક લોકો જૂની નોટો શોધી રહ્યા છે. તેઓ મોટા પ્રમાણમાં પૈસા આપે છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!