જાણો કેમ છોકરીઓ તેના કરતા મોટા છોકરા સાથે લગ્ન કરે છે, આ કારણે છોકરીઓ

Sharing post

જાણો કેમ છોકરીઓ તેના કરતા મોટા છોકરા સાથે લગ્ન કરે છે, આ કારણે છોકરીઓ

એવું એટલા માટે છે કારણ કે ઘણા વિદ્વાનો માને છે કે છોકરીઓ વહેલી પુખ્ત થઇ જાય છે ત્યારે છોકરાઓ મોડાં થાય છે.ત્યારે આવી સ્થિતિમાં, છોકરાઓની ઉંમર કરતાં છોકરીઓ કરતાં મોટા થશે ત્યારે જ બંનેનો પરસ્પર સંવાદિતા વધુ સારી રહેશે. ત્યારે આ સિવાય પણ એક કારણ છે કે સમાજમાં પુરુષ વર્ચસ્વ માનવામાં આવે છે. અને છોકરીઓને તેમની ઉંમરથી વધુ વયના વ્યક્તિનું પાલન કરવામાં કોઈ તકલીફ નહીં હોય.ત્યારે આ મુદ્દા પર ઘણી ચર્ચાઓ થઈ છે અને ભવિષ્યમાં પણ બનશે. આ વિવાદોને બાદ કરતાં આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક વાતો જણાવીશું, જે જાણીને તમે પણ સમજી શકશો કે પરણિત જીવનમાં મોટી ઉંમરના પતિ મેળવવાના ઘણા ફાયદા છે.

ત્યારે સમાજમાં ઘણાં લગ્નો જે અનાદિકાળથી થતા આવે છે તેમાં એક વાત સામાન્ય છે કે, છોકરો હંમેશા છોકરીની ઉંમર કરતા મોટો હોય છે. જો કે, આજકાલ આધુનિક યુગમાં આ વિચારસરણીમાં થોડો ફેરફાર આવ્યો છે. ખાસ કરીને લવ મેરેજના કેસોમાં પણ આજે ગોઠવાયેલા લગ્નમાં પણ પરિવારના સભ્યોનો પ્રયાસ છે કે છોકરાની ઉંમર છોકરી કરતા વધારે હોવી જોઈએ. ત્યારે કાયદામાં પણ, છોકરીઓનાં લગ્નની ઉંમર ઓછામાં ઓછી 18 અને છોકરાઓ માટે ઓછામાં ઓછી 21 વર્ષ છે.

1.સબંધમાં ફક્ત પ્રેમ જ નહીં આદર પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હોય છે.ત્યારે જો તમારો સાથી તમારા કરતાં મોટી ઉંમરનો છે, તો પછી તમે તેને તેની ઉમર તરીકે માન આપશો અને તે તમારા આ પ્રેમ અને આદરને સમજી શકશે અને તમને જે લાયક છે તે પણ તમને આપશે.

2.જ્યારે માનસિક સ્તર નથી મળતું તો પછી એકબીજામાં ઝઘડા શરુ થાય છે. પરંતુ જો પતિ પરિપક્વ હોય છે, તો તે તેના સ-બંધની વચ્ચે બધી ગેરસમજોને મંજૂરી આપશે નહીં. ત્યારે તમારી પસંદગીઓ અને નાપસંદોને સમજવામાં પ્રતિક્રિયા આપશે. આવી સ્થિતિમાં, ઘણા ઝઘડા પોતાને ટાળી દે છે.

3.એવું કહેવાય છે કે ઉંમરની સાથે અનુભવ પણ વધે છે. જો તમારા પતિ તમારા કરતા મોટા છે તો તેનો અનુભવ તમારા કરતા વધુ સારો હોઈ શકે છે.ત્યારે તેણે જીવનના અનેક તબક્કા જોયા હશે. અને આવી સ્થિતિમાં જો તમે સરળતાથી તેમની સલાહ લઈને કોઈ પણ કાર્ય કરી શકો છો. અને તેઓ ક્યારેય ઇચ્છશે નહીં કે તમે તેઓની જેમ ભૂલો કરો. ઘણી વાર અહંકારની સમસ્યા આપણી ઉંમર અથવા નાની વયના જીવનસાથી સાથે આવે છે.

Read More : 

૯૯% લોકો નથી જાણતા ડાબી બાજુ પડખું ફરીને સુવા સાથે જોડાયેલી આ હકીકત

નોકરી કરવા વાળી મહિલાઓએ હંમેશા આ 6 સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવુ પડે છે, પુરુષો જરૂર વાંચે

આ કામ કરવા વાળા લોકો ક્યારેય પણ નથી બનતા ધનવાન, સદાય રહે છે પૈસાની અછત! જાણો કયા કામ…

ગર્ભવતી મહિલાઓને કોરોના કાળમાં આ રીતે Immunity કરવી મજબૂત

 

 

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!