તમને ખબર છે કે ડોક્ટરો સફેદ અને વકીલો કાળો કોટ પહેરે છે

Sharing post

તમને ખબર છે કે ડોક્ટરો સફેદ અને વકીલો કાળો કોટ પહેરે છે

તમે આવા બધા લોકોને જોયા જ હશે જેઓ કોઈક સંસ્થા સાથે જોડાણમાં કામ કરે છે અને વિશેષ ડ્રેસ કોડ ધરાવે છે. તે મોટાભાગે જોવા મળ્યું છે કે વ્યવસાયને યુનિફોર્મથી ઓળખવામાં આવે છે, જેમ કે પોલીસ ખાકી ગણવેશ, વકીલનો કાળો કોટ, ડોક્ટરનો સફેદ કોટ વગેરે… ડ્રેસ કોડ નું મુખ્ય કારણ કામદારો માં સમાનતા લાવાનું હોય છે.બધા ને શિસ્ત માં જાળવવા નું કામ પણ સમાન ડ્રેસ કરે છે. મોટાભાગની કંપનીઓનો પોતાનો ડ્રેસકોડ હોય છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે ડોકટરો હંમેશા સફેદ કોટ અને વકીલ બ્લેક કોટ કેમ પહેરે છે?આની પાછળ નું સુ કારણ હશે?

તમે બધા જાણો છો કે આ કોટ તે ડોકટરો અને વકીલોના વ્યવસાયમાં કામ કરતા લોકોનો એક ઓફિશિયલ ડ્રેસ છે. કારણ કે આપણે જાણીએ છીએ કે રંગોની બાબત માનવ મન સાથે જોડાયેલી છે. કોઈપણ રંગ જોતાં જ આપણે હકારાત્મક અને નકારાત્મક ઉર્જા અનુભવી શકીએ છીએ. આ કારણોસર, આ રંગો પસંદ કરતી વખતે ગંભીર વ્યવસાયમાં સાવધાની રાખવામાં આવે છે. કારણ કે કાળો અને સફેદ રંગ ગંભીર દંભનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, આ રંગો આ બંને વ્યવસાયોમાં કામ કરતા લોકો માટે વપરાય છે.

બ્રિટીશ યુગમાં, એવું માનવામાં આવતું હતું કે બ્લેક ગાઉન અને કોટ ન્યાયાધીશો અને વકીલો માટે ગંભીર વલણ આપે છે. 1961 ના એડવોકેટ એક્ટ મુજબ, નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો કે ભારતમાં સુપ્રીમ કોર્ટ, હાઇકોર્ટ્સ, ડિસ્ટ્રિક્ટ કોર્ટ્સ અને ટ્રિબ્યુનલ્સમાં ઉપસ્થિત રહેલા તમામ વકીલોનો ડ્રેસ સત્તાવાર ડ્રેસ હોવો જોઈએ.કાળો રંગ માન, સન્માન, ડહાપણ અને ન્યાયના પ્રતીક તરીકે માનવામાં આવે છે. જેમ કે વકીલો અને ન્યાયાધીશોએ આ મૂલ્યોને જાળવી રાખવો પડશે.

વકીલોનો આ ડ્રેસ કોડ બાકીના વ્યવસાય સિવાય વકીલોને બતાવવા અને વકીલોના શિસ્ત હેઠળ રહેવા માટે રાખવામાં આવ્યો હતો.
એવું માનવામાં આવે છે કે કાળો રંગ એ સત્તા અને શક્તિની નિશાની છે. અને કાળો રંગ પણ બધા રંગોમાં શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. એટલા માટે જ વકીલો કાળા કોટ પહેરે છે. કાળો રંગ પણ વકીલોની વફાદારી અને પ્રામાણિકતાનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. તે રંગ વકીલોને પ્રામાણિકતા અને પ્રામાણિકતા સાથે કામ કરવા પ્રેરણા આપે છે અને તે રંગ વકીલોમાં સકારાત્મક ઉર્જા પ્રવાહ બનાવે છે.

બધા હોસ્પિટલના તબીબો અને તબીબી વિદ્યાર્થીઓ પૈકીના બાવન ટકા લોકો સફેદ કોટ પહેરે છે અને મોટાભાગના સમય તેઓ 75% કરતા વધારે સમય પહેરે છે.
સફેદ લાંબી કોટ અથવા લેબ કોટ એટલે કે એપ્રોન તબીબી ક્ષેત્રના વ્યાવસાયિકો દ્વારા પહેરવામાં આવે છે. આ કોટ કપાસ, શણ, પોલિએસ્ટર અથવા બંનેના મિશ્રણથી બનેલો છે અને તેના કારણે, તેઓ ઉંચા તાપમાને અને તેના સફેદ રંગને કારણે ધોઈ શકાય છે; તે સ્વચ્છ છે કે નહીં તે જાણવું સરળ છે.

• સફેદ રંગ હંમેશા શાંતિ, સત્ય, સદ્ભાવના અને વિશ્વાસનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. કોઈપણ ડોક્ટર માટે આ તમામ મૂલ્યોનું પાલન કરવું ફરજિયાત છે. કારણ કે તેમનું કાર્ય આ મૂલ્યોનો આધાર છે.
• સફેદ રંગ એ પોઝિટિવિટીનું નિશાની છે જે દર્દીઓમાં સકારાત્મક ઉર્જા પ્રવાહનું કારણ બને છે. અને આ દર્દીઓને સારું લાગે છે.
કોઈપણ હોસ્પિટલમાં, દર્દીના દુખને કારણે દરેક વ્યક્તિ તાણમાં હોય છે, તો પછી આ રંગ તણાવ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. આ રંગ હોસ્પિટલમાં હકારાત્મકતાનો સંકેત છે.
• સફેદ રંગનો આ કોટ ડોકટરોને ભીડમાંથી બહાર નીકળવામાં મદદ કરે છે.
• સફેદ રંગનો આ કોટ ડોક્ટરો ની બધી જટિલ ક્રિયાઓ કરવામાં આરામદાયક છે. ડોક્ટરોને ઘણી વસ્તુઓની જરૂર હોય છે જે તેઓ હંમેશા સાથે રાખવાની હોય છે, આ કોટ્સના લાંબા ખિસ્સામાં આ વસ્તુઓ આરામથી રાખી શકાય છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!