કેપ્ટન ઝોયાની ફિગર જોઇને તમારા હોશ ઉડી જશે, જોઇ લો તેના પરાક્રમ પછી કહેતા નહી..

Sharing post

કેપ્ટન ઝોયાની ફિગર જોઇને તમારા હોશ ઉડી જશે, ખૂબ સુંદર અને હોટ ફિગર છે.

કોણ છે કેપ્ટન ઝોયા? એર ઇન્ડિયાના પહેલી પાઇલટ જેને ઉત્તર ધ્રુવ ઉપર સૌથી લાંબી ઉડાન ભરી

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે સપના મોટા હોય છે ત્યારે જીવનની ફ્લાઇટ પણ ઊંચી ઉડી શકે છે.આવા એક પાઇલટે તેમના જીવનમાં પરાક્રમ કર્યો છે જેનાથી માત્ર તેના પરિવાર જ નહીં પરંતુ તેના દેશને પણ ગૌરવ મળ્યું છે.

નાની ઉંમરે વિમાન ચલાવવાનું કલ્પના કરતી યુવતીએ સૌથી લાંબી હવાઈ માર્ગે ઉડાન ભરીને ઇતિહાસ રચ્યો છે. કેપ્ટન ઝોયા અગ્રવાલ વિમાનની કમાન્ડ કરી રહી છે. ઉડ્ડયન મંત્રી હરદીપસિંહ પુરીએ તેમના વિશે ટ્વીટ કરીને લખ્યું છે-

‘હવે છોકરીઓ આગળ વધી રહી છે! પ્રોફેશનલ, ક્વોલિફાઇડ અને કોન્ફિડન્ટ – ઓલ ઇન્ડિયા કોકપિટ ક્રૂ એર ઇન્ડિયાની ફ્લાઇટ સન ફ્રાન્સિસ્કોથી બેંગ્લોર જવા માટે ઉત્તર ધ્રુવ ઉપર ઉડાન ભર્યું હતું આપણી મહિલા શક્તિએ પહેલી વાર ઐતિહાસિક સફળતા હાંસલ કરી છે.’

આ ફ્લાઇટ લગભગ 14,000 કિલોમીટર નોન સ્ટોપનું અંતર કાપશે. પ્રવાસ શરૂ કરતા પહેલા આ ફ્લાઇટના કમાન્ડર કેપ્ટન ઝોયા અગ્રવાલે કહ્યું હતું કે તે ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે અને ઇતિહાસ રચવા જઇ રહી છે.

ઇન્ડિયા ટુડે ટીવી સાથે વાત કરતાં ઝોયા અગ્રવાલે કહ્યું કે, ‘હું ઇતિહાસ રચવા માટે ખૂબ ઉત્સુક છું. હું એક પ્રકારનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવવા જઈ રહી છુ તે જાણીને મને ખુબ જ આનંદ થાય છે.

એર ઇન્ડિયાની આ ઐતિહાસિક ફ્લાઇટ ઉડાનમાં કેપ્ટન ઝોયા અગ્રવાલની સાથે કેપ્ટન થનમઇ, પાપગારી, કેપ્ટન અકાંશા સોનાવારે, અને કેપ્ટન શિવાની મનહાસ છે. આ સિવાય એર ઇન્ડિયાના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર કેપ્ટન નિવેદિતા ભસીન પણ આ ફ્લાઇટમાં મુસાફરી કરી રહ્યા છે.

કેપ્ટન ઝોયાએ કહ્યું, ‘આપણે આ ગયા વર્ષે જ બતાવવું હતું, પરંતુ કમનસીબે ખરાબ હવામાનને કારણે તે થઈ શક્યું નહીં. ઘણા લોકો માટે, આ ખૂબ જ જુનું સ્વપ્ન છે. આશા છે કે આ વખતે આપણે આ સ્વપ્નને વાસ્તવિકતામાં ફેરવી દઇશુ. અમે જઈ રહ્યા છીએ અને ભગવાન ઇચ્છશે તો જરૂર પૂરું થશે.

આ ફ્લાઇટની વિશેષતા વિશે વાત કરતાં તેમણે કહ્યું કે, ‘ધ્રુવીય ઉડાન અગાઉના ધોરણે કરવામાં આવી છે, પરંતુ ક્રૂમાં બધી મહિલાઓ હોવી એ પહેલીવાર છે. ‘ભારતની પુત્રીઓ’ યુએસની સિલિકન વૈલી તરફ ઉડતી હોય છે.

તેમણે કહ્યું કે ‘અમે હજી પણ લાંબા અંતરનું ઉડાન કરીએ છીએ. એટલાન્ટિક મહાસાગરની ઉપર અને મુસાફરી અથવા પેસિફિક મહાસાગર પર અને પછી એટલાન્ટિક પર પાછા આવવું. આમાં ઘણા ફેરફારો કરવા પડતા હોય છે.

Read Also : ચાણક્ય નીતિ: સુંદર સ્ત્રી અને પૈસામાંથી કોની પસંદગી કરવી જોઈએ?જાણો આચાર્ય ચાણક્ય આ બાબતે શું કહે છે ?

 

પરંતુ ઉત્તર ધ્રુવ ઉપર ઉડવું એ પોતાની જાતમાં એક અલગ વસ્તુ છે. કેટલા લોકોએ ઉત્તર ધ્રુવ જોયો છે? હું ભાગ્યશાળી છું કે હું તે વિમાનને આદેશ આપીશ અને ઉપરથી ઉત્તર ધ્રુવ જોઈ શકીશ અને ઉપરથી બીજી તરફ જઈશ! આ ઉડ્ડયનના ઇતિહાસમાં એક નવું પ્રકરણ બનાવશે.’ તેમના કહેવા મુજબ,

લગભગ 17 કલાકની આ ફ્લાઇટ સન ફ્રાન્સિસ્કોથી બેંગ્લોર જવાના સૌથી ઝડપી માર્ગ પર સેટ કરવામાં આવી છે. તેમના મતે, વિશ્વમાં લાંબી ઉડાન હોવા છતાં, એટલાન્ટિક અને પેસિફિક ઉપરથી પસાર થતી સમાન અંતરની અન્ય ફ્લાઇટ્સ કરતા ઓછા બળતણનો વપરાશ થશે.

એર ઇન્ડિયાના જણાવ્યા અનુસાર આ ઐતિહાસિક ઇટ માટે વપરાયેલ બોઇંગ 777-200LR વિમાનમાં 238 મુસાફરોની બેસવાની ક્ષમતા છે અને તે સંપૂર્ણ લોડ છે. કેપ્ટન ઝોયાએ પણ આ વિમાનની પ્રશંસા કરતાં કહ્યું કે વિમાન વિશ્વના બે જુદા જુદા ખૂણાની મુસાફરી કરવામાં સક્ષમ છે.

કેપ્ટન ઝોયા અગ્રવાલ ખૂબ વરિષ્ઠ પાઇલટ છે અને તેની પાસે 8,000 કલાકનો ઉડાનનો અનુભવ છે. જ્યારે, કમાન્ડર બી -777 તરીકે તેમની પાસે 10 વર્ષથી વધુ ઉડ્ડયન વિમાનો અને 2,500 કલાકથી વધુ ઉડાનનો અનુભવ છે. ઝોયા કહે છે,

‘જ્યારે હું એર ઇન્ડિયામાં જોડાઈ ત્યારે હું ખૂબ જ ઓછી મહિલા પાઇલટ્સમાંની એક હતી. દરેક જણ મને એક બાળકની જેમ દેખાતા હતા પરંતુ ઘણું સહકાર આપતા હતા.તમારે મહેનત કરવી પડશે, લેડી પાઇલટ હોવાને કારણે નહીં, પણ પાઇલટ હોવાને કારણે ખૂબ જવાબદારી નું કામ છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!