18 લાખ રૂપિયામાં વેચાયા આ બે તરબૂચ , જાણો એવું તો શું છે આ તરબૂચ વાંચો.

Sharing post

યુબારી નામના બે પ્રખ્યાત તરબૂચને 27 લાખ યેન (18,19,712 લાખ) માં ખરીદવામાં આવ્યા છે.

હાઈલાઈટ્સ:

  • જાપાનના ઉત્તર હોકાઇડોમાં આ તરબૂચની હરાજી કરવામાં આવી હતી
  • સમાન કદના આ યૂબારી તરબૂચ તેમની ઉચ્ચ ગુણવત્તા અને મીઠા સ્વાદ માટે પ્રખ્યાત છે
  • એક બેબી ફૂડ પ્રોડ્યૂસરે આ તરબૂચ માટે સૌથી વધુ કિંમત ચૂકવી છે

તરબૂચનું નામ સાંભળીને તમારા મોઢામાં પાણી આવે છે, પરંતુ જાપાનમાં લોકો આ ફળ માટે એટલા દિવાના છે કે યુબારી નામના બે પ્રખ્યાત તરબૂચને 27 લાખ યેન (18,19,712 લાખ) માં ખરીદવામાં આવ્યા છે. આ વર્ષે જાપાનના ઉત્તર હોકાઇડોમાં આ તરબૂચની હરાજી કરવામાં આવી હતી, જ્યાં આ તરબૂચની ઊંચી બોલી બોલાઈ હતી. ગયા વર્ષે પણ બે તરબૂચની આનાથી વધુ કિંમતે હરાજી કરવામાં આવી હતી.

આ માટે ખૂબ જાણીતા છે આ તરબૂચ

આ હરાજીના આયોજકોએ જણાવ્યું હતું કે સમાન કદના આ યૂબારી તરબૂચ તેમની ઉચ્ચ ગુણવત્તા અને મીઠા સ્વાદ માટે પ્રખ્યાત છે. આ ફળો શિયાળાની ઋતુમાં અત્યંત મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં હોકાઇડોમાં ઉગાડવામાં આવે છે. આ ફળને સન્માન સાથે જોડીને જોવામાં આવે છે. આ પાક મેથી શરૂ થાય છે અને ઓગસ્ટ સુધી ચાલે છે. અહીંના ખેડુતો ફળોના કદ અને સુંદરતાથી ખૂબ જાગૃત છે. સારા ભાવ માટે તરબૂચને સંપૂર્ણ રીતે ગોળાકાર બનાવવાની જરૂર છે.

હોંગો પ્રાંતમાં તરબૂચનું સુપર માર્કેટ

આ ખાસ પ્રકારના તરબૂચને યૂબારી કિંગ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, જે જાપાનના યૂબારી ક્ષેત્રમાં ઉત્પન્ન થાય છે. જાપાનના હોગો પ્રાંતમાં તરબૂચની ખરીદી અને વેચાણ માટે એક સુપર માર્કેટ પણ છે. સ્થાનિક મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર આ વખતે એક બેબી ફૂડ પ્રોડ્યૂસરે આ તરબૂચ માટે સૌથી વધુ કિંમત ચૂકવી છે. હરાજીના તરબૂચ નાના બાળકો સાથેના પરિવારોને દાનમાં આપવામાં આવશે, જેની અગાઉ ઓનલાઇન ડ્રોમાં પસંદગી કરવામાં આવી હતી. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે તરબૂચ ખાવાથી શરીર સ્વસ્થ રહે છે અને વાયરસ અને બેક્ટેરિયલ ઇન્ફેક્શનના જોખમથી દૂર રહે છે.

Read More : ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આ 5 ખોરાક ખાવાથી બાળક થશે હેલ્દી

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!