કારનો ઇન્સ્યોરન્સ રિન્યૂ કે લેતી વખતે આ બાબતનું ધ્યાન રાખો, બધા આ ભૂલ કરે જ છે. જુઓ..

Sharing post

Table of Contents

કારનો ઇન્સ્યોરન્સ રિન્યૂ કે લેતી વખતે આ બાબતનું ધ્યાન રાખો, બધા આ ભૂલ કરે જ છે. જુઓ..

કાર વીમો શું છે?

કાર વીમોએ અકસ્માત, ચોરી અને આફતને કારણે થયેલા નુકસાન અને ખર્ચની ભરપાઈ કરવાથી તમને બચાવે છે. તે સંપૂર્ણપણે તમે પસંદ કરેલી પૉલિસી પર આધારિત છે.

 • તમારા વાહનમાં થયેલ કોઈપણ નુકસાન માટે વળતર આપે છે
 • કાર વીમા પૉલિસી હેઠળ, કુદરતી આફતો જેવી કે પૂર, ચક્રવાત અને ધરતીકંપ તથા તોફાનો, ધરણાં, ચોરી, આતંક અને આકસ્મિક નુકસાન જેવા સામાજિક જોખમોથી તમને બચાવે છે.
 • તૃતીય પક્ષની વ્યક્તિગત ઈજાઓ માટે અમર્યાદિત જવાબદારી
 • કાર વીમા પૉલિસી હેઠળ, જો વાહનમાં રહેલ કોઈપણ વ્યક્તિ મૃત્યુ પામે કે તેને શારીરિક રીતે વિકલાંગતા થાય છે અને તેના માટે તમે કાયદેસર રીતે ચુકવણી કરવા માટે જવાબદાર બનો છો, તો આ કાર વીમા પૉલિસી તમને તેના માટે વળતર પ્રદાન કરે છે.
 • તૃતીય પક્ષની સંપત્તિને થયેલ નુકશાન માટે ક્ષતિપૂર્તિ
 • જો તમારું વાહન આકસ્મિક રીતે તૃતીય પક્ષની સંપત્તિને નુકસાન પહોંચાડે છે, કે જેના માટે તમે કાયદાકીય રૂપે ચૂકવણી કરવા માટે જવાબદાર છો, તો મોટર વીમાનો આ વિભાગ 7,50,000 સુધીના નુકસાનની જોગવાઈ પૂરી પાડે છે.

કાર વીમા ઓનલાઇન કેવી રીતે ખરીદવી?

ઇ-કોમર્સ દ્વારા અમારી ખરીદી પસંદગીઓ અને વપરાશની ટેવને ઘણી રીતે અસર થઈ છે. આવા વલણો જોતાં, સહિતના વિવિધ નાણાકીય ઉત્પાદનોવીમા, ડિજિટલ જઈ રહ્યાં છે અને એક મજબૂત presence ઓલાઇન હાજરી બનાવી રહ્યા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તાજેતરના પ્રવાહો જણાવે છે કે 24 ટકા ખરીદદાર ખરીદવાનું પસંદ કરે વીમો ઓનલાઇન. ઉપરાંત, ગ્રાહકોની નીતિ નવીકરણ, કિંમતો એકઠી કરવા અને કાર વીમાની તુલના કરવા માટેની ઇચ્છા દિવસેને દિવસે વધી રહી છે. જો કે, insurance ઓલાઇન કાર વીમા ખરીદતા પહેલા તમારા માટે જુદા જુદા કાર વીમા અવતરણોનું મૂલ્યાંકન કરવા અને શ્રેષ્ઠ કાર વીમા પોલિસી મેળવવા માટે યોગ્ય પરિમાણો જોવું મહત્વપૂર્ણ છે.

કાર વીમા પૉલિસીના પ્રકાર-car insurance types

નીચે આપવામાં આવેલાં ત્રણ પ્રકારના કાર વીમા હોય છે.

કોમ્પ્રીહેન્સીવ કાર વીમા પૉલિસી-comprehensive car insurance

કોમ્પ્રીહેન્સીવ કાર વીમા પૉલિસી એ એક રીતે તમારી કાર માટેની સૌથી વ્યાપક વીમા પૉલિસી છે જે ફક્ત તૃતીય પક્ષની કાર વીમાના તમામ કવર્સને જ આવરી લેતી નથી, પણ તમારી પોતાની કારને આગ, તોડફોડ અથવા ઝાડ અને કરા જેવા પડી શકે તેવા પદાર્થોથી થતા નુકસાનને પણ આવરી લે છે.

તૃતીય-પક્ષની જવાબદારીવાળી કાર વીમા પૉલિસી-third party insurance

જો તમારી કાર અકસ્માતમાં સામેલ છે, તો પછી આ પૉલિસી તમને કોઈપણ કાનૂની જવાબદારીથી બચાવે છે. ભારતીય રસ્તાઓ પર ચાલતા વાહનો માટે મોટર વાહન અધિનિયમ, 1988 હેઠળ તૃતીય-પક્ષ વીમો ફરજિયાત છે. તૃતીય પક્ષ વીમા વિનાની કાર ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે.

શૂન્ય અવમૂલ્યનવાળો કાર વીમો-zero depreciation car insurance

શૂન્ય અવમૂલ્યનવાળો કાર વીમો કે કવર તમને તમારી કાર માટે મહત્તમ વળતર મેળવવામાં મદદ કરે છે. વાહનનાં ઇન્વૉઇસ મૂલ્ય પર વીમો આપવામાં આવે છે જેથી કોઈ નુકસાન ન થાય.

કાર વીમા ઓનલાઇન ખરીદવાની ટિપ્સ-car insurance online

ખરીદી કરતા પહેલા આ નીચેના પરિબળો ધ્યાનમાં લોમોટર વીમો ઓનલાઇન.

1. બહુવિધ કાર વીમા અવતરણ મેળવો

પ્રતિષ્ઠિત કાર વીમા કંપનીઓ પાસેથી બહુવિધ કાર વીમા અવતરણો મેળવવો હંમેશાં એક સારો વિચાર છે. તમે અવતરણની સૂચિ બનાવી શકો છો, તેમની સરખામણી કરી શકો છો અને એક એવા વીમાદાતાને પસંદ કરી શકો છો કે જે સસ્તું ભાવે મહત્તમ લાભ આપે.

2. કાર વીમાની તુલના કરો

ઓનલાઇન કાર ઇન્સ્યુરન્સનો શ્રેષ્ઠ ભાગ એ છે કે તમે વિવિધ નીતિ કંપનીઓ જે offerફર કરે છે તે નીતિઓની તુલના કરી શકો. તમારા કારના મોડેલ, મેન્યુફેક્ચરિંગની તારીખ અને એન્જિનના પ્રકાર, એટલે કે પેટ્રોલ, ડીઝલ અથવા સીએનજી પર આધાર રાખીને, તમારે તે સમજવાની જરૂર છે કે તમારી કાર માટે કયા કવર આવશ્યક છે. આ સિવાય, રસ્તાની સહાય, જેવા વૈકલ્પિક કવરેજની ઉપલબ્ધતા તપાસો.વ્યક્તિગત અકસ્માત ડ્રાઇવર અને મુસાફરો અને નો-ક્લેમ બોનસ કપાત માટેના કવર. અસરકારક કાર વીમા સરખામણી કરવાથી તમે ટોચનાં વીમાદાતાઓ પાસેથી ગુણવત્તાની યોજના મેળવવામાં મદદ કરી શકો છો.

3. કાર ઇન્સ્યોરન્સ કેલ્ક્યુલેટરનો ઉપયોગ કરો અને ચપળતાથી ખરીદો

ઓનલાઇન કાર વીમા ખરીદતી વખતે, તમારે કાર વીમા કેલ્ક્યુલેટરનો ઉપયોગ કરવાની જરૂર પડી શકે છે. તે એક મૂલ્યવાન સાધન છે જે તમને તમારી સ્પષ્ટીકરણોના આધારે શ્રેષ્ઠ કાર વીમા યોજનાઓ બનાવવામાં સહાય કરે છે. તમે આ ટૂલનો ઉપયોગ કરીને કાર ઇન્સ્યુરન્સ ક્વોટની તુલના પણ કરી શકો છો.

કાર ઇન્સ્યુરન્સ કેલ્ક્યુલેટર ખરીદદારને તેમની જરૂરિયાતોનું મૂલ્યાંકન કરવામાં અને યોગ્ય યોજના મેળવવા માટે મદદ કરે છે.

કાર વીમા કેલ્ક્યુલેટરનો ઉપયોગ કરતી વખતે તમારે નીચેની વિગતો ભરવાની જરૂર પડી શકે છે, જે તમારી કાર વીમા પ્રીમિયમ નક્કી કરશે:

 • ઉંમર અને લિંગ
 • કાર મેક, મોડેલ અને વેરિઅન્ટ
 • વીમા કંપની
 • બળતણ પ્રકાર ઉત્પાદન વર્ષ
 • ચોરી વિરોધીછૂટ
 • નો-ક્લેમ બોનસ

Car. કાર વીમા કંપનીઓ – શ્રેષ્ઠ વીમાદાતાને શોર્ટલિસ્ટ કરો

યોજના ખરીદતી વખતે કેટલીક પ્રતિષ્ઠિત કાર વીમા કંપનીઓ કે જેની તમારે ધ્યાનમાં લેવાની જરૂર છે:

[sc_fs_multi_faq headline-0=”h2″ question-0=”What is the cheapest car insurance?” answer-0=”No single policy is the most economical for everyone. Different people can find different insurance policies economical depending on the coverage and the add-on covers. You should compare the coverage and the premium quoted by different insurance providers to find out the most affordable car insurance plan for you.” image-0=”” headline-1=”h2″ question-1=”Where can I find my car insurance policy number?” answer-1=”There are multiple ways to find your vehicle insurance policy number: You can find the policy number on the insurance certificate or policy document issued by your motor insurer. You can check it online if you have an account at the insurer/ insurance brokers’ website. If you purchased your four wheeler insurance through an agent, you can ask him/ her to tell you the policy number. You can also visit your insurer’s nearest branch or call them to know your policy number. You can check it at the website of Insurance Information Bureau (IIB), which maintains the record of all motor insurance policies in India.” image-1=”” headline-2=”h2″ question-2=”Who is the cheapest car insurance company?” answer-2=”USAA. $883. GEICO. $1,047. State Farm. $1,235. Nationwide. $1,341. Allstate. $1,351. Progressive. $1,381. Travelers. $1,525. Farmers. $1,578.” image-2=”” headline-3=”h2″ question-3=”Who is the cheapest car insurance company?” answer-3=”More About the Best Car Insurance Companies. … American Family Auto Insurance. … Geico Car Insurance. … Nationwide Car Insurance. … State Farm Car Insurance. … USAA Auto Insurance. … Methodology. … Next Up in Car Insurance.” image-3=”” count=”4″ html=”true” css_class=””][sc_fs_faq html=”true” headline=”h2″ img=”” question=”Which car insurance is best in India?” img_alt=”” css_class=””] Car Insurance Company Motor OD Claim Settlement Ratio FY20 Network Garages Bajaj Allianz General Insurance 88.83% 4,000+ Future Generali India Insurance 88.69% 2,500+ Bharti AXA General Insurance 87.99% 5,200+ ICICI Lombard General Insurance 87.71% 5,600+ [/sc_fs_faq]

 

Read more :પર્સનલ લોન લેવા માટે કઇ બેન્ક તમને પડશે સૌથી સસ્તી,જાણો બેન્કોના વ્યાજદર અને EMIની વિગતો

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *