ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આ 5 ખોરાક ખાવાથી બાળક થશે હેલ્દી

Sharing post

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આ 5 ખોરાક ખાવાથી બાળક થશે હેલ્દી

ગર્ભાવસ્થાના સમયે એક મા માટે સુંદર સમય હોય છે. મહિલાઓ તેમની પ્રેગ્નેંસીના શરૂથી આખરે સુધી બાળક વિશે વિચારે છે આમ તો દરેક મા માટે તેમનો બાળક કોઈ રાજકુમારથી ઓછુ નહી હોય છે. પણ બધી મહિલાઓ વિચારે છે કે તેમનો બેબી ખૂબ ક્યૂટ અને લવલી હશે. તેમજ કેટલાક તેમના રંગંની કલ્પના કરે છે. તેથી એવુ માનવુ છે કે પ્રેગ્નેંસીંના સમયે કઈક ખાસ વસ્તુઓનો સેવન કરવાથી બાળકના આરોગ્ય સારુ હોવાની સાથે તેમનો રંગ પણ નિખરીને આવે છે. તો આવો આજે અમે તમને એવી જ 5 વસ્તુઓ વિશે જણાવે છે જેનો મહિલાઓ દ્વારા ગર્ભાવસ્થામાં સેવન કરવો ફાયદાકારી રહેશે.

દૂધ-Milk

Young pregnant woman drinking milk sitting on armchair in the room

 

દૂધ પોષક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે. તેના સેવનથી માતા અને ગર્ભમાં પળી રહ્યા બાળકને સારુ શારીરિક વિકાસ થવામાં મદદ મળે છે. તેમજ આ બાળકનો રંગ નિખારવામાં કારગર ગણાય છે.

દ્રાક્ષ-Grapes

ગર્ભાવસ્થાના સમયે અંગૂર કે દ્રાક્ષનો સેવન કરવાથી મા અને બાળકના રોગોથી બચાવ રહે છે. તેમજ આ ગર્ભમાં પળી રહ્યા બાળકનો લોહી સાફ કરી તેમનો રંગ નિખારવામાં મદદ કરે છે. પણ પ્રેગ્નેંસીમાં વધારે અંગૂર ખાવાથી બચવો જોઈએ.

કેસર-Keshar

ગર્ભાવસ્થામાં કેસર દૂધ પીવાથી પણ ફાયદો મળે છે. તેના માટે 1 ગિલાસમાં 4-5 દોરા કેસર નાખી ઉકાળો. પછી તેનો સેવન કરો. તેનાથી બાળક અને મા નો રંગ નિખરશે. સાથે જ માનસિક અને શારીરિક વિકાસ સારી રીતે થવામાં મદદ મળશે.

બદામ

ગર્ભાવસ્થામાં બદામ ખાવાથી મા અને બાળકની આરોગ્ય જાણવી રહે છે. તેનાથી ગર્ભમાં પળી રહ્યા બાળકમો યોગ્ય રીતે વિકાસ થવાની સાથે તેનો રંગ સાફ થવામાં મદદ મળે છે.

નારિયેળ-coconut

નારિયેળ પાણી ગુણોથી ભરપૂર હોય છે. તેના સેવનથી ઈમ્યુનિટી સ્ટ્રાંગ થવાની સાથે રોગોની ચપેટમાં આવવાનો ખતરો ઓછુ રહે છે. તેમજ ગર્ભાવસ્થામાં તેને પીવાથી બાળકના રોગોથી બચાવ થવાની સાથે રંગ નિખારવામાં મદદ મળે છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!