શું તમે પણ આવી બોટલમાં ફ્રિઝમાં પાણી રાખો છો? તો થઇ જાઓ સાવધાન..

Sharing post

શું તમે પણ આવી બોટલમાં ફ્રિઝમાં પાણી રાખો છો? તો થઇ જાઓ સાવધાન..

ઉનાળાની ઋતુ શરૂ થઈ ગઈ છે અને ગરમીની ઋતુ સાથે ઠંડા પાણીની જરૂરિયાત પણ શરૂ થઈ ગઈ છે. તમે જોયું જ હશે કે લોકો ઠંડુ પાણીની બોટલ ફ્રીઝમાં રાખે છે અને ઘણા લોકો ફક્ત કોલ્ડ ડ્રિંકની બોટલમાં જ પાણી રાખે છે. બની શકે કે તમારા ઘરે ફ્રિજમાં આવી બોટલ હોય તમે તેનો ઉપયોગ પાણી માટે શરૂ કરી દીધી હોય. જો તમારા ઘરમાં ઠંડા પીણાની બોટલમાં પાણી છે, તો તમારે સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે, કારણ કે તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે.

મિનરલ વોટર અથવા કોલ્ડ ડ્રિંકની બોટલનો ઉપયોગ એક સમય માટે યૂઝ કરવા માટે છે. એકવાર ઉપયોગ થઈ ગયા પછી, તેને ફેંકી દેવી જોઈએ. ખરેખર આ બોટલનો લાંબા સમય સુધી ઉપયોગ કરવો તમારા માટે ખૂબ નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે જાણો છો કે કોલ્ડ ડ્રિંકની બોટલનો ઉપયોગ કરવો તે કેટલું નુકસાનકારક છે અને તેના ગેરફાયદા શું છે.

તમે બધા જાણો છો કે પ્લાસ્ટિકમાં ઘણાં હાનિકારક પદાર્થો હોય છે. પરંતુ, શું તમે જાણો છો કે જ્યારે તમે પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં પાણી રાખો છો, ત્યારે તેમાં ફ્લોરાઇડ અને આર્સેનિક જેવા ઘણા તત્વો ઉત્પન્ન થાય છે, જે માનવ શરીર માટે ધીમું ઝેર તરીકે કામ કરે છે. પ્રેક્ટોના રિપોર્ટ અનુસાર, પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં રાખેલું પાણી પીવાથી તમારા શરીરને ધીમે ધીમે નુકસાન થાય છે.

જ્યારે પણ ગરમી હોય છે, ત્યારે પ્લાસ્ટિક ઓગળવા માંડે છે. તમે જોયું જ હશે કે જ્યારે તમે પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં ગરમ ​​પાણી નાખો છો ત્યારે તેનો આકાર બદલાય છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે તમે પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં પાણી ઘરે રાખો છો, તે કારમાં પણ રાખો છો. કારમાં રાખેલી બોટલ સૂર્યપ્રકાશથી ગરમ થાય છે અને ટોક્સિન એટલે કે ડાયોક્સિન ઉત્પન્ન થાય છે, જેનાથી બ્રેસ્ટનું પણ જોખમ રહેલું છે.

બીપીએ એટલે બાયફિનિલ એ. તે એક પ્રકારનું કેમિકલ છે જે તમારા શરીર માટે ખૂબ જ નુકસાનકારક છે. આને કારણે ડાયાબિટીઝ, મોટાપો, ફર્ટિલિટી વગેરેની સમસ્યા થાય છે. આનું કારણ પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં પાણી રાખવાનું હોય છે, તેથી પ્લાસ્ટિકની બોટલમાં પાણી ન રાખવાનો પ્રયાસ કરો.

Read More :“પંગત” ગામડાની વિસરાયેલી એક પરંપરા,આવો એની એક ઝલક જોઈએ

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!