યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ ; કમલા હેરિસ – કારકિર્દી ,અવરોધો અને પરિવાર

Sharing post

 યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ ; કમલા હેરિસ – કારકિર્દી ,અવરોધો અને પરિવાર

કમલા ડી હેરિસ, અમેરિકાના યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ છે. કેલિફોર્નિયાના એટર્ની જનરલ અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના સેનેટર તરીકે ચૂંટાયા પછી, લોકોની સેવા બાદ તે ઉપરાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાયા.

ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસનો જન્મ કેલિફોર્નિયાના ઓકલેન્ડમાં થયો હતો. તેમના માતા-પિતા એ ભારત અને જમૈકાથી સ્થળાંતર કર્યું હતું. તેઓ હોવર્ડ યુનિવર્સિટી અને કેલિફોર્નિયા યુનિવર્સિટી, હેસ્ટિંગ્સ કોલેજ ઓફ લો માંથી સ્નાતક થયા.

પરિવારજનો

ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસ અને તેની બહેન માયા હેરિસનો ઉછેર તેમની માતા શ્યામલા ગોપાલન દ્વારા થયેલો છે. બંને બહેનો પોતાની માતાથી પ્રેરીત થયા છે.

તેના માતાપિતા કાર્યકરો હતા, તેઓએ ન્યાયની તીવ્ર ભાવના સાથે ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસને ઉછેર્યા. તેઓએ તેમને નાગરિક અધિકાર પ્રદર્શનમાં લાવ્યા અને સુપ્રીમ કોર્ટના જસ્ટિસ થરગૂડ ​​માર્શલથી લઈને નાગરિક અધિકારના નેતા કોન્સ્ટન્સ બેકર મોટલી સુધીના રોલ મોડેલ્સ રજૂ કર્યા, જેમના કાર્યથી તેમને ફરિયાદી બનવાની પ્રેરણા મળી.

મોટા થતાં, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસ વિવિધ સમુદાય અને વિસ્તૃત પરિવાર દ્વારા ઘેરાયેલા હતા. 2014 માં, તેણે ડગ્લાસ એમ્હોફ સાથે લગ્ન કર્યા. તેમનો મોટો સંમિશ્રિત કુટુંબ છે જેમાં તેમના બાળકો, એલા અને કોલ પણ શામેલ છે.

કારકિર્દી

1990 માં, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસ એલેમેડા કાઉન્ટી ડિસ્ટ્રિક્ટ એટર્ની ઓફિસમાં જોડાયા હતા જ્યાં તેઓ બાળ જાતીય હુમલોના કેસ ચલાવવામાં નિષ્ણાંત હતા. ત્યારબાદ તેણીએ સાન ફ્રાન્સિસ્કો ડિસ્ટ્રિક્ટ એટર્ની ઓફિસમાં મેનેજિંગ એટર્ની તરીકે સેવા આપી હતી અને બાદમાં તેઓ સાન ફ્રાન્સિસ્કો સિટી એટર્નીની ઓફિસ માટે ચિલ્ડ્રન અને ફેમિલીઝ પરના વિભાગના વડા હતા.

2003 દરમિયાન તેઓ સાન ફ્રાન્સિસ્કોની ડિસ્ટ્રિક્ટ એટર્ની તરીકે ચૂંટાઈ આવ્યા હતા. આ ભૂમિકામાં, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસે પ્રથમ વખતના ડ્રગ અપરાધીઓને ઉચ્ચ શાળાની ડિગ્રી મેળવવાની અને રોજગાર શોધવાની તક પૂરી પાડવા એક ગ્રાઉન્ડ બ્રેકિંગ પ્રોગ્રામ બનાવ્યો હતો. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના ન્યાય વિભાગના કાયદાના અમલીકરણ માટે આ પ્રોગ્રામને નવીનતાના રાષ્ટ્રીય મોડેલ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા .

2010 દરમિયાન, હેરિસ કેલિફોર્નિયાના એટર્ની જનરલ તરીકે ચૂંટાયા હતા અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના સૌથી મોટા રાજ્ય ન્યાય વિભાગની દેખરેખ રાખતા હતા. તેણીએ રાજ્યના પ્રથમ ચિલ્ડ્રન્સ જસ્ટિસ બ્યુરોની સ્થાપના કરી અને ઘણા પ્રકારના સુધારાઓ કરવાનું શરૂ કર્યા જે ગુનાહિત ન્યાય પ્રણાલીમાં વધુ પારદર્શિતા અને જવાબદારીની ખાતરી આપે છે.

એટર્ની જનરલ તરીકે, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસ કેલિફોર્નિયાના ૨૦ બિલિયન ડોલર સમાધાન જીત્યા હતા, જેમના ઘરો પર આગાહી કરવામાં આવી હતી, તેમજ નફાકારક એજ્યુકેશન કંપની દ્વારા લાભ લેવામાં આવેલા વિદ્યાર્થીઓ અને નિવૃત્ત સૈનિકો માટે $1.1 બિલિયન સમાધાન. તેણે કોર્ટમાં પોષણક્ષમ કેર એક્ટનો બચાવ કર્યો, પર્યાવરણીય કાયદો લાગુ કર્યો, અને લગ્ન સમાનતા માટેના આંદોલનમાં રાષ્ટ્રીય નેતા હતા.

2017 માં, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની સેનેટમાં શપથ લીધા પછી તેમના પ્રથમ ભાષણમાં, તે ઇમિગ્રન્ટ્સ અને શરણાર્થીઓ વતી બોલ્યા હતા. સેનેટ હોમલેન્ડ સિક્યુરિટી અને ગવર્નમેન્ટલ અફેર્સ કમિટીના સભ્ય તરીકે, તેમણે ડ્રીમર્સ માટે વધુ સારી સુરક્ષા માટે લડ્યા અને ઇમિગ્રન્ટ અટકાયત સુવિધાઓ પર ગુણવત્તાયુક્ત સ્થિતિની વધુ સારી દેખરેખ રાખવા જણાવ્યું હતું.

ઇન્ટેલિજન્સ પર સેનેટની સમિતિમાં, તેમણે અમેરિકન લોકોને વિદેશી ધમકીઓથી સુરક્ષિત રાખવા અને અમેરિકન ચૂંટણીને સુરક્ષિત કરવામાં સહાય માટે દ્વિપક્ષીય કાયદા ઘડનારા બંને પક્ષના સભ્યો સાથે કામ કર્યું હતું.

તેમણે સર્વિસ મેમ્બર્સને મળવા અને જમીનની પરિસ્થિતિનું આકલન કરવા ઇરાક, જોર્ડન અને અફઘાનિસ્તાનની મુલાકાત લીધી. તેમણે સેનેટ ન્યાય સમિતિમાં પણ સેવા આપી હતી. સમિતિ પરના તેમના કાર્યકાળ દરમિયાન, તેમણે સુપ્રીમ કોર્ટના બે ઉમેદવારોની સુનાવણીમાં ભાગ લીધો હતો.

સેનેટર તરીકે, ઉપરાષ્ટ્રપતિ હેરિસને રોકડ જામીન સુધારવા, ભૂખ સામે લડવું, ભાડામાં રાહત આપવા, માતાની આરોગ્ય સંભાળમાં સુધારો કરવા, અને પર્યાવરણ અને જાહેર બાંધકામોની સેનેટ સમિતિના સભ્ય તરીકે આબોહવાની કટોકટીને દૂર કરવાના કાયદાને હાંસલ કર્યા હતા.

તેના દ્વિપક્ષીય વિરોધી લિંચિંગ બિલને સેનેટમાં 2018 માં પાસ કરાવ્યું. એતિહાસિક રીતે બ્લેક કોલેજો અને યુનિવર્સિટીઓને જાળવવા માટેના તેના કાયદામાં સહી કરવામાં આવી હતી, કારણ કે COVID-19 રોગચાળા દરમિયાન ઓછી આવક ધરાવતા સમુદાયોમાં ખૂબ જ જરૂરી મૂડી લગાડવાનો પ્રયાસ હતો.

11 ઓગસ્ટ, 2020 ના રોજ, રાષ્ટ્રપતિ જો બીડેન એ તેમના સાથી બનવા અને રાષ્ટ્રને એક કરવા મદદ કરવા માટે આમંત્રણ આપ્યું અને હેરિસે તેનો સ્વીકાર કર્યો અને ઉપરાષ્ટ્રપતિ ની પદવી મેળવી. તે પ્રથમ મહિલા, પ્રથમ બ્લેક અમેરિકન, અને ઉપરાષ્ટ્રપતિ તરીકે ચૂંટાયેલી પ્રથમ દક્ષિણ એશિયન અમેરિકન છે. – યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ – કમલા હેરિસ

 

US Vice President – Kamala Harris

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!