જો બીડેન – યુ.એસ ના રાષ્ટ્રપતિ

Sharing post

જો બીડેન – યુ.એસ ના રાષ્ટ્રપતિ

જો બીડેનનું પૂરું નામ “જોસેફ રોબિનેટ બીડેન” છે .તેમનો જન્મ 20 નવેમ્બર, 1942, પેન્સિલવેનિયા, યુએસ માં થયા હતા. તેઓ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના 46મા રાષ્ટ્રપતિ છે. તેમણે અગાઉ યુ.એસ. સેનેટમાં (1973–2009) માં ડેલવેરનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું.

સેનેટમાં પ્રારંભિક જીવન અને કારકિર્દી

બીડેનનો ઉછેર સ્ક્રેન્ટન, પેન્સિલ્વેનીયા અને ન્યૂ કેસલ કાઉન્ટી, ડેલવેરમાં થયો હતો. તેમણે 1965 માં યુનિવર્સિટી ઓફ ડેલવેરથી સ્નાતકની ડિગ્રી અને 1968 માં ન્યુ યોર્કની સિરાક્યુઝ યુનિવર્સિટીમાંથી કાયદાની ડિગ્રી મેળવી હતી. આ સમય દરમિયાન તેણે (1966) નીલિયા સાથે લગ્ન કર્યા અને ત્યારબાદ આ દંપતીને ત્રણ સંતાનો થયા.

joe biden history

પરિવારજનો

29 વર્ષની ઉંમરે રાષ્ટ્રપતિ બીડેન યુનાઇટેડ સ્ટેટ સેનેટ માટે ચૂંટાયેલા સૌથી નાના લોકોમાંના એક હતા. તેમની સેનેટની ચૂંટણીના થોડા અઠવાડિયા પછી, તેમની પત્ની નીલિયા અને પુત્રી નાઓમીની એક અકસ્માત દરમિયાન મૃત્યુ થઇ હતી, અને પુત્રો “હન્ટર” અને “બેઉ” બંને ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા.

બીડેનને હોસ્પિટલના પલંગ પર યુ.એસ.ની સેનેટ માટે શપથ લેવામાં આવી હતી અને તે તેના પરિવાર સાથે રહેવા માટે પહેલા વિલમિંગ્ટનથી દરરોજ પ્રથમ કાર અને પછી ટ્રેનમાં વોશિંગ્ટન આવવાનું શરૂ કર્યું હતું. તેમણે સેનેટમાં તેમના આખા સેનેટ દરમ્યાન આમ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું.

બીડેને 1977 માં જીલ જેકબ્સ સાથે લગ્ન કર્યા, અને 1980 માં, તેમનો પરિવાર એશ્લે બિડેનના જન્મ થયો. શિક્ષિત, જીલે શિક્ષણમાં ડોક્ટરની પદવી મેળવી છે અને વર્જિનિયાની કમ્યુનિટિ કોલેજમાં ઇંગ્લિશ પ્રોફેસર તરીકે કામ કરેલું છે.

ડેલવેરના એટર્ની જનરલ અને જો બિડેનના મોટા દીકરા બેઉ બિડેન, સમાન જીવનનિર્વાહ, હિંમત અને શક્તિથી મગજ કેન્સર સામે લડ્યા બાદ 2015 માં અવસાન પામ્યા, તેમણે તેમના જીવનના દરેક દિવસનું નિદર્શન કર્યું. કેન્સર સાથે બેઉની લડત રાષ્ટ્રપતિ બિડેનના જીવન માં કેન્સરને સમાપ્ત કરવાના હેતુને પ્રેરણા આપે છે જેમ આપણે જાણીએ છીએ.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની 47  વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ

ઉપરાષ્ટ્રપતિ તરીકે, તેમને પોતાનું નેતૃત્વ લીધું હતું અને વિદેશમાં દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. ઉપરાષ્ટ્રપતિ બિડેને રાષ્ટ્રપતિના પ્રધાનમંડળના સત્રો બોલાવ્યા અને તેનું નેતૃત્વ કર્યું.

રાષ્ટ્રપતિ ઓબામા અને વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ બિડેને પણ એફોર્ડેબલ કેર એક્ટ પસાર કરાવ્યો હતો, જેણે અનિશ્ચિત અમેરિકનોની સંખ્યા 20 મિલિયન ઘટાડી હતી અને વીમા કંપનીઓને પૂર્વ-હાલની પરિસ્થિતિઓને લીધે કવરેજ નકારવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

વ્હાઇટ હાઉસ ખાતે એક સમારોહમાં રાષ્ટ્રપતિ ઓબામાએ બિડેનને રાષ્ટ્રિય સર્વોચ્ચ નાગરિક સન્માન બિડનને રાષ્ટ્રપતિ પદક ઓફ ફ્રીડમ વિથ ડિસ્ટિક્શન થી નવાજ્યા હતા.

રાષ્ટ્રપતિ તરીકે નિમણુંક

joe biden 46th president

વ્હાઇટ હાઉસ છોડ્યા પછી, બીડેનએ બીડન ફાઉન્ડેશન, બીડેન કેન્સર પહેલ, ડિપ્લોમસી અને ગ્લોબલ એન્ગેજમેન્ટ માટે પેન બિડેન સેન્ટર, અને ડેલવેર યુનિવર્સિટીમાં બિડેન ઇન્સ્ટિટ્યુટની રચના સાથે દરેક અમેરિકન માટે તક વધારવા માટેના પ્રયત્નો ચાલુ રાખ્યા.

25 એપ્રિલ, 2019 ના રોજ, બાયડેને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિ પદ માટે ઉમેદવારી કરવાની જાહેરાત કરી. અને તે જીત્યા. તે હાલ માં યુ.એસ ના રાષ્ટ્રપતિ તરીકે કામ આપી રહ્યા છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!