Shakira – કોણ છે શકીરા? તે શેના માટે જાણીતી છે? જાણો

Sharing post

કોણ છે શકીરા? તે શેના માટે જાણીતી છે? જાણો

કોલમ્બિયાના બેરેનક્વિલામાં જન્મેલા અને ઉછરેલા, શકીરા એક ખૂબ જ લોકપ્રિય કોલમ્બિયન પૉપ ગાયિકા છે, જે “વેનેવર, વેરેવર” અને “હિપ્સ ડોન્ટ લાઇ“(hips don’t lie ) ના હિટ થયેલા અંગ્રેજી ફિલ્મ્સ માટે જાણીતી છે.

શકીરા ખુબ સફળતાપૂર્વક કોલમ્બિયન પોપ ગાયક અને નૃત્યાંગના છે અને તેણે બહુવિધ ગ્રેમી, લેટિન ગ્રેમી અને અમેરિકન સંગીત ના એવોર્ડ જીત્યા છે.

“શકીરા એ અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ પ્રખ્યાત કોલમ્બિયન કલાકાર છે, જેમાં વિશ્વભરમાં 70 મિલિયનથી વધુ આલ્બમ્સ વેચાયેલા હોવાનો અંદાજ છે. આ ઉપરાંત, તેણે લોકપ્રિય ગાયક-સ્પર્ધા “ઘી વોઇસ” પર જજ(નિર્ણાયક) તરીકે સેવા આપી છે.

Read More : Hottest Women :વલ્ડૅની ટોપ 20 સેક્સી અને હોટેસ્ટ મહેલાઓ.

શકીરા નું પૂર્ણ નામ શકીરા ઇઝાબેલ મેબરક રિપોલ છે, તે કોલમ્બિયાના સંગીતકાર જેમણે સ્પેનિશ અને અંગ્રેજી બોલતા બજારોમાં સફળતા મેળવી હતી અને 2000 ના દાયકાના પ્રારંભમાં, એક સૌથી સફળ લેટિન અમેરિકન રેકોર્ડિંગ કલાકાર હતા.

શકીરાએ નાની ઉંમરે જ નૃત્ય કરવાનું શરૂ કર્યું હતું અને 10 વર્ષની ઉંમરે ગીતો લખવાનું અને પ્રતિભાથી સ્પર્ધાઓમાં ભાગ લેવાનું શરૂ કર્યું હતું. એક સ્થાનિક થિયેટર નિર્માતાએ તેને 1990 માં સોની કોર્પના એક્ઝિક્યુટિવ સાથે મદદ કરી હતી અને ત્યારબાદ શકીરાને રેકોર્ડ ડીલમાં લેવામાં આવી હતી.

તેના પ્રથમ બે આલ્બમ્સ, મેગિયા (1991) અને પેલિગ્રો (1993), જોકે, તે સાધારણ રહ્યા. લેટિન સોપ ઓપેરા અલ ઓએસિસમાં અભિનય માટે ની રેકોર્ડિંગથી વિરામ લીધા પછી, શકીરાએ તેની સંગીત કારકીર્દિને પ્રભાવશાળી ફેશનમાં પાઇ ડેસકાલ્ઝોસ (1995) થી ફરી શરૂ કરી. આલ્બમ “એસ્ટોય એક્વા,” “પિયેન્સો એન ટીઆઈ,” અને “અન પોકો દ આમોર” સહિત અનેક હિટ ફિલ્મ બનાવી

shakira waka waka lyrics.

તેણીએ શ્રેષ્ઠ મહિલા પોપ ગાયક પ્રદર્શન અને શ્રેષ્ઠ રોક અવાજ ધરાવનાર ના પ્રદર્શન માટે લેટિન ગ્રેમી એવોર્ડ જીત્યાં. તે પછી તેણે અમેરિકન માર્કેટમાં પોતાને સ્થાપિત કરવા માટેના પ્રયત્નો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું. 2001 માં તેના આલ્બમ એમટીવી અનપ્લગ્ડ (2000) એ શ્રેષ્ઠ લેટિન પોપ આલ્બમનો ગ્રેમી એવોર્ડ જીત્યો.

ઉપરાંત તે જ વર્ષે તેમણે પોતાનું પહેલું અંગ્રેજી-અંગ્રેજી આલ્બમ, લોન્ડ્રી સર્વિસ રજૂ કર્યું. તેમ છતાં તેની અંગ્રેજી ભાષાનું ગીત લખવાની કુશળતા કેટલાક લોકો દ્વારા પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી , લોન્ડ્રી સર્વિસેની વિશ્વભરમાં 13 મિલિયન કરતા વધુ નકલો વેચાયેલ છે. શકીરા એ પોતાના દરેક ગીતો પોતે જ લખ્યા છે અને ગાયા છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટારડોમ: ‘લોન્ડ્રી સર્વિસ’

2001 માં, શકીરાએ તેનું પહેલું અંગ્રેજી ભાષાનું આલ્બમ લોન્ડ્રી સર્વિસ બહાર પાડ્યું, જેણે તેણીની યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં તેણીની સફળતાની રાહ જોતી હતી. આલ્બમ ચાર્ટ્સ પર નંબર 3 પર પહોંચ્યું હતું, તેના રિલીઝના પહેલા અઠવાડિયામાં 200,000 થી વધુ નકલો વેચાઇ હતી. લોન્ડ્રી સર્વિસની મોટી હિટમાં “વેનેવર, વેરેવર” અને “અંડર યોર કલોથ.” સામેલ છે.

‘ધ વોઇસ’

2012 ના અંતમાં, શકીરાને NBCના લોકપ્રિય સિંગિંગ-કોમ્પિટીશન શો ” ધ વોઇસ” પર જજ(નિર્ણાયક) તરીકે હાજરી આપી હતી . શકીરાએ 25 માર્ચ, 2013 ના રોજ પ્રદર્શિત થયેલા શોના સીઝન 4 ના પ્રીમિયરમાં તેનીધ વોઇસ ની શરૂઆત કરી હતી.

Read More: Vikram Thakor-ગુજરાતી સુપસ્ટાર-નવરાત્રી તહેવારનો કીંગ.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!