જોબ ઇન્ટરવ્યૂ માટે ડર લાગે છે? અચકાહટ થાય છે? કેવી રીતે આત્મવિશ્વાસી થવું ? જાણવા માંગો છો?

Sharing post

જોબ ઇન્ટરવ્યૂ માટે ડર લાગે છે? અચકાહટ થાય છે? કેવી રીતે આત્મવિશ્વાસી થવું ? જાણવા માંગો છો?

જ્યારે તમે જોબ ઇન્ટરવ્યુમાં જઇ રહ્યા હોવ ત્યારે બેચેન લાગવું , ડર લાગવું ખુબ જ સામાન્ય છે. એવું થાય છે કારણ કે તમને ખાતરી છે કે કોઈ વ્યક્તિ તમારી વર્તણુક ને ખુબ જ ધ્યાનથી જોશે, તમે કેવી વાત કરો છો, તમે કેવી રીતે તે પરિસ્થિતિ ને સંભાળો છો અને તમારો દેખાવ પણ.

તમે જાણો છો કે કોઈ તમારા પર ધ્યાન રાખી ને બેઠું છે. તે તમારું અવલોકન કરી રહ્યું છે તેથી ડર લાગવો એ સામાન્ય ઘટના છે.

આવનારા ઇન્ટરવ્યુ માટે કોન્ફિડેન્સ લેવલ કેવી રીતે વધારી શકાય? તે જાણવાના ઇછુક છો ?

Are You Ready on Chalkboard

સૌ પ્રથમ નીચેની બાબતો અને અસ્વસ્થતાને દૂર કરવાની બરાબર જરૂર છે:

  • તમારા આત્મવિશ્વાસના સ્તરને વધારવા માટે તમારી જાતને તૈયાર કરો જે કંઈ પણ વિચારો પણ તેને સકારાત્મક રીતે લો.
  • ડરેલા હોય તે દરમિયાન કોઈ કાર્ય કર્યા વિના સૌ પહેલા લાંબો શ્વાસ લેવો.
  • પૂછાયેલા અપેક્ષિત પ્રશ્નો માટે તૈયાર રહો.
  • તમારી કુશળતા પ્રદર્શિત કરીને તમારી ક્ષમતા બતાવ માટે પ્રયાસ કરો.
  • તે કંપનીમાં તમારી રુચિ બતાવો.
  • ઇન્ટરવ્યૂ પહેલાની ચિંતા તમારા ઇન્ટરવ્યૂના દિવસને ખરેખર બગાડી શકે છે.

આવતા ઇન્ટરવ્યુ માટે કોન્ફિડેન્સ સાથે તૈયારી કેવી રીતે કરી શકાય?

1. સમય નું ધ્યાન રાખી તે પ્રમાણે તૈયારી કરો

 તમારા મનને શાંત કરવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ એ ઇન્ટરવ્યૂ માટે પૂર્વ તૈયારી છે. હંમેશાં યાદ રાખો કે વધારે પડતી ચિંતા ચિડિયાપન નું કારણ બની શકે છે. ગભરાટ તમને તીવ્ર ગુસ્સો અપાવે છે અને ચીડિયા બનાવે છે અને વધુ સારું પ્રદર્શન કરવામાં અડચણરૂપ બને છે. જ્યારે ચિંતા વધે છે ત્યારે ગભરાટ વધે છે ત્યારે અડચણરૂપ આ સમસ્યા ઉભી થાય છે.

તમે જેટલી સારી તૈયારી કરો તેટલો વધુ આત્મવિશ્વાસ વધે છે અને તેટલો જ ઇન્ટરવ્યુ માં કોન્ફિડેન્સ વધે છે . આત્મવિશ્વાસ તમારી ગભરાહટને દૂર કરવાંમાં મદદરૂપ બને છે. ઘણી બધી પ્રેક્ટિસ (તૈયારી) તમને આત્મવિશ્વાસુ બનાવે છે. તમને તમારા પર વિશ્વાસ કરાવતા બનાવે છે. ખાસ કરીને જ્યારે તમારા જોબ ઇન્ટરવ્યુ માટે જય રહ્યા હોય. તે આત્મવિશ્વાસ અપ્રિય વર્તણૂક, ગુસ્સો અને ચિડિયાપણાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે, સાથે સાથે તમારી બોડી લેંગ્વેજને પણ આકર્ષક બનાવે છે.

2. સકારાત્મક વિચારો કરવા

તમે તૈયારી ના કરી હોય તે કારણસર તે તમારી માટે ખરાબ સાબિત થઈ શકે છે. આવું થવાનો મતલબ છે કે તમે હજુ કોઈ પણ સમસ્યા કે તે પરિસ્થિતિ ને સાંભળી શકવા માટે તૈયાર નથી. અને યાદ રાખો કે જ થાય છે તે બંધુ સારા માટે જ થાય છે.

સારો ઇન્ટરવ્યૂ તે તમારી સારી તૈયારી નું પરિણામ છે. પરંતુ ખરાબ ઇન્ટરવ્યૂ પણ તમને સારો એવો અનુભવ આપે છે. આ ઉપરાંત તે તમને કઈ રીતની તૈયારી કરવી તેની પણ માહિતી આપે છે.

3. આત્મવિશ્વાસ વધારવાની તરકીબોનો ઉપયોગ કરવો

એવી ઘણી રીતો છે કે જેમાં તમે તમારા આત્મવિશ્વાસને વધારી શકો છો અને ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન શાંત રહી શકો છો .જેમાં માનસિક છબી અને શ્વાસ લેવાની કસરતની તકનીક શામેલ છે જે સંપૂર્ણ રીતે કાર્ય કરે છે. આવી નર્વસનેસ તરકીબોમાં શામેલ છે:

પાવર પોઝિંગ:

એક સરળ બોડી લેંગ્વેજ તમારા આત્મવિશ્વાસને તે સમયે વધારવામાં અને સારા ઇન્ટરવ્યુ પ્રદર્શનને માટે સહાય કરવામાં મદદ કરી શકે છે. પાવર પોઝિંગ તકનીકીઓ તમારા ઇન્ટરવ્યૂ પહેલાં સુપરહીરોની જેમ પોઝ આપી કોન્ફિડેન્ટ મહેસુસ કરવા વિશે છે.

સુપરમેન જેવા પોસ તે કરવું કોઈ મૂર્ખ અને અગમ્ય વસ્તુ જેવું લાગે છે, પરંતુ આ ખરેખર ઘણી બાબતોમાં મદદ કરે છે . આ રસાયણશાસ્ત્ર દ્વારા તાજેતરના અધ્યયનમાં બતાવ્યા પ્રમાણે એમ છે કે: પાવર પોઝિંગ સ્ટ્રેસ હોર્મોન (કોર્ટિસોલ) ઘટાડે છે અને વર્ચસ્વ હોર્મોન્સ (ટેસ્ટોસ્ટેરોન) ને વધારે છે.

સકારાત્મક વિઝ્યુલાઇઝેશન:

તમારા મન ને શાંત કરવા માટે સફળ ઇન્ટરવ્યૂની કલ્પના કરવી ખુબ જ સારો ઉપાય છે. તમે પોતાને તે રૂમમાં વિચારો જ્યાં તમે ઇન્ટરવ્યુ આપી રહ્યા છો અને દરેક સીન ની કલ્પના કરો. આમ કરવાથી ઇન્ટરવ્યૂની સકારાત્મકતાની ભાવના તમારામાં આવે છે.

ઊંડા શ્વાસ લેવા:

ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન તમારા શ્વાસની અસ્વસ્થતા ઘટાડવા માટે તમે આ તકનીકોનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તે એક સરળ ઊંડા શ્વાસ લેવાની પ્રક્રિયા છે જે તમારા શરીર માં ઓક્સિજન વધારે છે અને તમને શાંત કરે છે. ચિંતા સરળતાથી તમારા શ્વાસને અસર કરે છે . તેથી આ પ્રક્રિયા ખુબ જ મહત્વની છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!