આ 5 દુનિયાની સૌથી મોંઘી ગાડીઓ જેને જોઈને જ તમે તેના પ્રેમમાં પડી જશો

Sharing post

આ 5 દુનિયાની સૌથી મોંઘી ગાડીઓ જેને જોઈને જ તમે તેના પ્રેમમાં પડી જશો

આજના દિવસોમાં ઘરે ઘરે ગાડીઓ છે અને ગણી જગ્યાએ તો એક જ નહિ પરંતુ ઘણી બધી છે. આજે ૬-૭ વર્ષના બાળકો પણ બધી ગાડીઓ વિષે જાણે છે અને રસ્તામાં ગાડી જોતા જ તેનું નામ જાણે છે. મોટા ભઘના લોકો ને ઘડીઓ નો શોખ હોય છે.

જો તમે કરોડપતિ , ખુબ, અમીર છો અને તમારા નાણાં ખર્ચવાની રીત સમાપ્ત થઈ ગઈ છે અથવા જો તમને કાલ્પનિક લોટરી જીતેલા રૂપિયા ખર્ચવામાં સહાયની જરૂર હોય, તો અમને આજે વિશ્વની 5 સૌથી મોંઘી કારોની સૂચિ છે.

1. બુગાટી લા વ્યુચર્ટ નોઇર

તે સમાન ક્વાડ-ટર્બો w16 8.0-લિટર એન્જિનનો ઉપયોગ કરે છે જેમાં 1,500hp અને 1,600NM ટોર્ક ચિરોન, ચિરોન સ્પોર્ટ અને ડિવો છે. જીન બુગાટીના વ્યક્તિગત પ્રકાર 57SC એટલાન્ટિકનું આધુનિક અર્થઘટન જે બીજા વિશ્વ યુદ્ધ દરમિયાન ખોવાઈ ગયું.

બુગાટી લા વ્યુચ્યુર નોઇર એ વિશ્વની નવી સૌથી મોંઘી કાર છે. કિંમત: 19 મિલિયન ડોલર (આશરે 146 કરોડ રૂપિયા)

2. રોલ્સ રોયસ સ્વિપ-ટેલ

world top expensive car

વન-ઓફ અને હેન્ડ બિલ્ટ, રોલ્સ રોયસ સ્વીપટેલ વિશ્વની સૌથી મોંઘી કાર માટે તાજ પહેરેલો હતો. તેને 2013 માં સુપર-યાટ અને વિમાન નિષ્ણાત દ્વારા શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું.

બોનેટ હેઠળ 453BHP સાથે 6.75-લિટર v 12 પાવરટ્રેન, વિશિષ્ટ રોલ્સ ચોક્કસપણે લક્ઝરીનો છે. કિંમત: 13 મિલિયન (આશરે 99.93 કરોડ રૂપિયા)

3. લિકન હાયપર સ્પોર્ટ

world’s most expensive car ever

મિડલ ઇસ્ટમાં સ્વદેશી ધોરણે ડિઝાઇન અને નિર્માણ પામેલી પ્રથમ સ્પોર્ટ્સ કાર, લિકન હાયપર સ્પોર્ટ ને સૌ પ્રથમ 2013 કતાર મોટર શો દરમિયાન અનાવરણ કરવામાં આવી હતી અને તે સાત એકમો સુધી મર્યાદિત છે. તે ૩.7 લિટરના જોડિયા-ટર્બોચાર્જ્ડ ફ્લેટ-છ એન્જિનથી 780HP સાથે પાવર ખેંચે છે. કિંમત: $ 3.4 મિલિયન (આશરે 26.14 કરોડ)

4. મર્સિડીઝ-મેબેક એક્ઝેલરો

મર્સિડીઝ-મેબેક એક્ઝેલરો એક ઓફ-અલ્ટ્રા-હાઇ-પર્ફોમન્સ કાર 690BHP ટ્વીન-ટર્બોચાર્જ્ડ v12 એન્જિન જે 4.4 સેકન્ડમાં 0-100 કિમી પ્રતિ કલાક કરે છે અને 349 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચી શકે છે. આ બધા અલ્ટ્રા-ફાઇન લક્ઝરી સાથે જોડાયેલા છે. કિંમત: 8 મિલિયન (આશરે 61.51 કરોડ રૂપિયા).

5. બગાટી વેરિયન

મન્સોરી વિવેરે દ્વારા મર્યાદિત આવૃત્તિ ધરાવતી (લિમિટેડ એડિશન ધરાવતી) બગાટી વેરિયન શરૂઆત માટે, વિશ્વમાં ફક્ત બે જ અસ્તિત્વમાં હતી. 8.0-લિટર W16 એન્જિન સાથે, તે વિશ્વની અત્યાર સુધીની સૌથી ઝડપી કારમાં પણ એક છે. મન્સોરી વિવેરે દ્વારા નિર્મિત આ ગાડી આશ્ચર્યજનક 1200HP બનાવે છે અને 406 કિમી / કલાકની ટોચની ગતિનો દાવો કરે છે. કિંમત: $ 3.4 મિલિયન (આશરે 26.14 કરોડ).

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *