બ્રા ના 16 પ્રકારો: બ્રા ના વિવિધ પ્રકારો અને સ્ટાઇલની સમજ, ક્યારે કઈ બ્રા પહેરવી જોઈએ શું તમે જાણો છો?

Sharing post

બ્રા ના 16 પ્રકારો: બ્રા ના વિવિધ પ્રકારો અને સ્ટાઇલની સમજ, ક્યારે કઈ બ્રા પહેરવી જોઈએ શું તમે જાણો છો?

ઘણા બધા પ્રકારની બ્રા હોય છે. પરંતુ શું તફાવત છે અને તે કેવી રીતે ફરક પાડે છે, ક્યારે કઈ બ્રા પહેરવી તમે જાણો છો? હવે તમારે ક્યારેય અનુમાન લગાવવું પડશે નહીં કે કઈ બ્રા તમારા માટે યોગ્ય છે.

બ્રા એ સ્ત્રી ના જીવન માં ખુબ અગત્યનો ભાગ ભજવે છે. તેના સ્તન નો આકાર જાળવી આકર્ષક દેખાવવામાં પણ આ અગત્યનો વિષય છે. તેથી દરેક સ્ત્રીએ જાણવું જોઈએ કે કઈ બ્રા કયા સમયે વધુ હિતાવહ છે.

પ્રથમ, ચાલો આપણે ફંક્શનના આધારે બ્રાના વિવિધ પ્રકારોને સમજીએ.

1 વાયર્ડ બ્રા

gujarati samachar

કપમાં (પેડમાં) સીવેલી અંડરવાયર સાથે, વાયરવાળી બ્રા તમારા સ્તનોને ટેકો અને આકાર આપે છે.આના ઉપયોગ થી તમને જરૂરી ટેકો મળશે. આ બ્રા સંપૂર્ણ કવરેજ અને ડેમી કવરેજ બંને શૈલીમાં ઉપલબ્ધ છે.

2. નોન-વાયર્ડ બ્રા

નોન-વાયર બ્રામાં કપમાં ધાતુનું અન્ડરવાયર નથી હોતું, જે તેને વધુ લવચીક અને અંદર થી સરળ બનાવે છે. બેન્ડ અને પટ્ટાઓની સ્થિતિસ્થાપકતા તમારા સ્તનોને ટેકો પૂરો પાડે છે. તે બ્રાને આરામદાયક અને લાંબા સમય માટે યોગ્ય છે.

3. ગાદીવાળાં બ્રા (પેડેડ)

ગાદીવાળાં બ્રાનો સરળ મોલ્ડ કપ, તમને ઉત્સાહિત અને મુક્ત દેખાવ આપશે. ઘણા અમન્ટેડ ગાદીવાળાં બ્રા 2mm પેડિંગ સાથે આવે છે જે અતિ પાતળા હોય છે. તેઓ યોગ્ય પ્રકારનું કવરેજ પ્રદાન કરે છે, પરંતુ તમને એક આકર્ષક દેખાવ પણ આપે છે.

4. નોન-પેડેડ બ્રા

કપમાં વધારાના પેડિંગ સાથે નોન-પેડેડ બ્રાઝ આવતા નથી. કપ ફોર્મમાં સરળ હોય છે અને 2 અથવા વધુ ફેબ્રિકના સ્તરો સાથે આવે છે.

મોટા સ્તનોવાળી સ્ત્રીઓ ઘણીવાર નોન-પેડેડ બ્રાઝની પસંદગી કરતી જોવા મળી શકે છે. પેડિંગ વિના, તમે અનુભવી શકો છો કે બ્રા તમારા સ્તનોને વધારે પડતી અસર કરાવતી નથી, પરંતુ તમને યોગ્ય ટેકો આપે છે.

5. પૂર્ણ કવર બ્રા

સંપૂર્ણ કવર બ્રા આખો દિવસ સપોર્ટ અને આરામ પ્રદાન કરતી વખતે સ્તનની ટોચ માટે વધુ કવરેજ પ્રદાન કરે છે. ફીટ કપડા હેઠળ પહેરવામાં આવતા સીમલેસ વિકલ્પોમાં ઉપલબ્ધ, આ શૈલી ભારે બસ્ટ કદવાળી મહિલાઓ માટે યોગ્ય છે જે તેમના બસ્ટમાં કોઈપણ હિલચાલને દૂર કરવા માંગે છે.

6. ડેમી-કપ બ્રા

અડધા સ્તનોને કપથી ઢાંકતા, ડેમી બ્રા તમારા બસ્ટને ટી-શર્ટ બ્રા જેવી જ આરામથી કુદરતી દેખાવ પ્રદાન કરે છે. આ બ્રાઝ ના કપ સંપૂર્ણ કપ બ્રા કરતાં ઓછા કવરેજ પ્રદાન કરે છે, પરંતુ બાલ્કનેટ કરતાં વધુ. તેઓ તમારા બસ્ટને એક લિફ્ટ પણ પ્રદાન કરે છે અને તમારા ક્લિવેજને વધારે છે.

7. સ્વીટહાર્ટ નેકલાઇન

સ્વીટહાર્ટ નેકલાઇન બ્રા ઓછી નેકલાઇનવાળા કોઈપણ પ્રસંગ માટે યોગ્ય છે! તે કુદરતી મધ્યમ કવરેજ પ્રદાન કરે છે અને તમને ખૂબસુરત અને સહેલાઇથી આરામ અને સપોર્ટ પ્રદાન કરે છે.

8. ઊંડા ગળાની નેકલાઇન

ઊંડા ગળાની નેકલાઇન બ્રામાં એવા કપ હોય છે જે લો કટ હોય છે અને તેને નીચા નેકલાઇન્સવાળા પોશાક પહેરે તેવા કપડાં માટે યોગ્ય છે. આ બ્રા ગાદી સાથે પણ ઉપલબ્ધ છે, લિફ્ટની ચોક્કસ ડિગ્રી પ્રદાન કરે છે અને તમારા બસ્ટને લિફ્ટ આપે છે.

9. બાલ્કનેટ નેકલાઇન

બાલ્કનેટ બ્રા એવા કપ સાથે આવે છે કે જે ફક્ત તમારા સ્તનોને આંશિક રીતે આવરી લે છે, બાલ્કનેટ બ્રા ટી-શર્ટ અથવા પુશ-અપ બ્રા કરતાં ઘણી ઓછી કવરેજ પ્રદાન કરે છે. તે તમને પ્રાકૃતિક ઉપાડ અને વધુ કુદરતી રૂપરેખા દેખાવ આપે છે. કારણ કે આ બ્રા ઓછી કવરેજ આપે છે, તે નાનાથી સરેરાશ કદના બસ્ટ વાળી સ્ત્રીઓ માટે વધુ યોગ્ય છે. જેમ કે પટ્ટાઓ પહોળા હોય છે.

10. ટી-શર્ટ બ્રા

ટી શર્ટ બ્રા એક મુખ્ય છે અને દરેક સ્ત્રીના કપડામાં હોવી જ જોઇએ. સામાન્ય રીતે મોલ્ડેડ કપથી સીમલેસ, તે સરળ દેખાવ પ્રદાન કરે છે, જે તેને આંતરીક રીતે ફીટ કપડા બનાવે છે.

11. પુશ-અપ બ્રા

પુશ-અપ બ્રામાં પેડિંગ તમારા બસ્ટને કેન્દ્રમાં કરશે, આકાર્ષક આકાર આપશે અને તીવ્ર બનાવશે. તે વધુ ‘સંપૂર્ણ’ દેખાવ માટે કપના કદમાં વધારો કરવામાં પણ મદદ કરી શકે છે.

પુશ-અપ બ્રા અસમપ્રમાણતા વાળા બસ્ટ આકાર માટે સમાન દેખાવ આપવામાં પણ મદદ કરે છે. બ્રાના સૌથી લોકપ્રિય પ્રકારોમાંના એક હોવાને કારણે, તે વાયર્ડ અને નોન-વાયર વિકલ્પો, તેમજ સંપૂર્ણ કવરેજ અથવા ડેમી કપ સાથે ઉપલબ્ધ છે.

જ્યારે તમે તમારા સિલુએટને વધારવા માંગતા હો, અથવા જ્યારે તમે નીચા નેકલાઇનવાળા કપડાં પહેરવાની યોજના કરો ત્યારે પુશ-અપ બ્રાઝ શ્રેષ્ઠ છે. સીમલેસ પુશ-અપ બ્રા જે ફિટ શર્ટ અને ફીટ ટી-શર્ટ હેઠળ પહેરી શકાય છે.

12. સ્ટ્રેપલેસ બ્રા

સ્ટાઇલિશ , સ્ટ્રેપલેસ બ્રા તમને ખભાના પટ્ટાઓ વગર નિયમિત બ્રાનો તમામ ટેકો આપે છે. આ સ્ટ્રેપલેસ બ્રાને જ્યારે તમે શોલ્ડર અથવા હોલ્ટર-નેક સ્ટાઇલ આઉટફિટ પહેરવા માંગતા હો ત્યારે આ યોગ્ય છે.

13. મલ્ટિવે બ્રા

મલ્ટિવે બ્રા સૌથી સર્વતોમુખી બ્રા છે. પટ્ટાઓ કે જે એક અથવા બંને છેડેથી અલગ પડે છે, તેઓ વિવિધ પોશાક પહેરેની જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવા, ઘણી રીતે ફરીથી જોડી શકાય છે.

પટ્ટા આ રીતે પણ પહેરી શકાય છે:

પરંપરાગત રીતે – બંને પટ્ટાઓ પાછળની બાજુથી જોડાય છે
સ્ટ્રેપલેસ – પટ્ટા વિના
એક પટ્ટા – ફક્ત એક પટ્ટા સાથે
ક્રોસ-બેક – પાછળની બાજુની પટ્ટાઓ વટાવીને

14. બ્રેલેટ્સ

આ ફેશન-પ્રથમ શૈલીમાં ખાસ પ્રસંગો માટે યોગ્ય છે. જ્યારે સરસ બ્લેઝર અને પ્લંગિંગ નેકલાઇન્સ સાથે પહેરવામાં આવે છે, અથવા ટ્રાઉઝરની છટાદાર જોડી સાથે તેમના પર પહેરવામાં આવે ત્યારે તેઓ ખૂબ સુંદર લાગે છે! બ્રેલેટ્સમાં કોઈ અન્ડરરવાયર નથી જે તેને પહેરવાનું ખૂબ જ સરળ બનાવે છે અને જ્યારે પહેરે છે ત્યારે મુક્તપણે આગળ વધે છે.

15. ફ્રન્ટ ક્લોઝર બ્રા

ફ્રન્ટ ક્લોઝર બ્રામાં બેન્ડની પાછળના ભાગની જગ્યાએ, કપની વચ્ચે જમણી બાજુની હસ્તધૂનન હોય છે. હસ્તધૂનન આગળના ભાગમાં સ્થિત હોવાથી, તે પાછળના ભાગમાં સરળ પૂર્ણાહુતિ પ્રદાન કરે છે. આ શૈલીની બ્રા વિવિધ મનોરંજક રંગોમાં ઉપલબ્ધ છે, તે ઊંડા નેકલાઇન પોશાકો માટે યોગ્ય છે.

16. સ્પોર્ટ્સ બ્રા

નિયમિત બ્રા તમારા આખા દિવસ દરમ્યાન તમારું સમર્થન કરશે, પરંતુ તે કોઈ તીવ્ર પ્રવૃત્તિ દરમિયાન પહેરવામાં આવે તેવું નથી. શારીરિક પ્રવૃત્તિઓ દરમિયાન તમારા સ્તનો અને પીઠને ટેકો આપવા માટે રચાયેલ, શારીરિક પ્રવૃત્તિની તીવ્રતાના આધારે સ્પોર્ટ્સ બ્રાને વર્ગીકૃત કરી શકાય છે.

તમે તમારા કેમ્ફર્ટ પ્રમાણે કોઈ પણ બ્રા લઇ શકો છો અને પ્રસંગ પ્રમાણે આનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

 

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *