રનર-અપ બનવા સુધીની માન્યા સિંહની કહાની – પ્રેરણાત્મક-MISS INDIA 2020

Sharing post

મિસ ઈન્ડિયા 2020 રનર-અપ બનવા સુધીની માન્યા સિંહની કહાની – પ્રેરણાત્મક

સપના સાકાર થાય છે, ભલે પરિસ્થિતિ ગમે તેટલી મુશ્કેલ હોય. મિસ ઈન્ડિયા 2020 ની રનર-અપ માન્યા સિંહ એક ઉત્તમ ઉદાહરણ છે. શોબિઝની ગ્લેમર અને ગ્લિટ્ઝ દુનિયામાં મજબૂત નાણાકીય બેકગ્રાઉન્ડની છોકરીઓ સુંદરતાની સ્પર્ધાઓમાં ભાગ લે છે. માન્યા, જે રીક્ષા ડ્રાઇવરની ગૌરવપૂર્ણ પુત્રી છે, તેણે સાબિત કર્યું કે કોઈએ મોટું સ્વપ્ન જોવું ગુનો નથી અને લક્ષ્યો હાંસલ કરવા માટે પોતાનો શ્રેષ્ઠ શોટ આપવો જોઈએ.

મુંબઈની યુવતી, જે યુપીના ગોરખપુરની છે, તેના જીવનમાં તેને ઘણી મુશ્કેલીઓ નો સામનો કર્યો છે. માન્યાના પિતા રિક્ષા ડ્રાઇવર છે અને તેને બાળપણમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જીવન તેના માટે ગુલાબનો પલંગ ન હતો પરંતુ તે બધા અવરોધોને દૂર કરવામાં સફળ રહી. એવા સમયે હતા જ્યારે માન્યાને કંઈપણ ખાધા વિના સૂવું પડતું હતું.

આજના ગુજરાતી સમાચાર

માન્યાસિંહે એબીપી ન્યૂઝ સાથે વિશેષ વાત કરતાં કહ્યું કે, “મેં 14 વર્ષની ઉંમરથી જ કામ શરૂ કર્યું હતું. હું પિઝા હટમાં કામ કરતી હતી. મેં ડીશવોશર તરીકે પણ કામ કર્યું છે. મેં એવા દિવસો પણ જોયા છે જ્યાં મારે કોઈના જૂતા સાફ કરવા પડતા હતા.”

માન્યાએ તેમના પરિવારની આર્થિક સંકટને પહોંચી વળવા મદદ કરવા માટે કોલ સેન્ટરમાં પણ કામ કર્યું હતું. તે કહે છે, “જ્યારે હું મારા પરિવાર માટે કામ કરતી હતી ત્યારે હું કોલેજમાં મારી ડિગ્રી લઈ રહી હતી. મેં વિચાર્યું કે મારા પિતા અને માતાએ ક્યારેય પુત્રની ઇચ્છા ન કરવી જોઈએ, જે કમાણી કરી શકે અને પરિવારની જવાબદારી સંભાળી શકે. “ માન્યનો એક નાનો ભાઈ છે, જે હાલમાં દસમાં ધોરણમાં ભણે છે.

માન્યાના પિતાને ઘર ચલાવવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો અને તે માન્યાના શાળા શિક્ષણ માંડ માંડ પરવડી શકે તેમ હતું. નાણાકીય કટોકટીના કારણે તે ત્રીજા ધોરણથી દસમા ધોરણથી ઔપચારિક શિક્ષણ મેળવી શકી ન હતી.

manya singh miss india 2020

“મારા માતા-પિતાએ મારા શાળાના અધિકારીઓને વિનંતી કરી કે તેઓ મને ફી ભરી શકતા ન હોવાથી તેઓને તેમની શાળામાં ભણવાની મંજૂરી આપો. તેઓ દર વર્ષે ફક્ત પરીક્ષા ફી ચૂકવી શકતા હતા. આ રીતે મેં મારો પ્રાથમિક શિક્ષણ દસમા ધોરણ સુધી પૂર્ણ કર્યો. મારી કોલેજની ફી ભરવા માટે મારી માતાને તેની ચાંદીની એક પગની ઘૂંટી વેચવી પડી હતી. ‘

માન્યાએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે તેણી ઘર ચલાવવા માટે અને પૈસા કમાવવા માટે, કોલ સેન્ટરમાં જોડાઈ હતી. તેણે ઉમેર્યું કે તે સૌંદર્ય સ્પર્ધામાં ભાગ લેવા તેની કુશળતાને વધુ મજબૂત બનાવવા માંગતી હતી. “હું કોલ સેન્ટરમાં કામ કરતી વખતે કેવી રીતે વાત કરવી તે શીખવા માંગતી હતી. મારી ભાષા સુધારવાની અને મારો આત્મવિશ્વાસ વધારવાની પણ મારી ઇચ્છા હતી.”

માન્યા તેની આર્થિક સ્થિતિને કારણે ગોરખપુરથી મુંબઇ ભાગી ગઈ હતી. તેણી પાસે ત્રણ દિવસની મુસાફરી દરમિયાન કંઈપણ ખાઈ શકાયું ન હતું કારણ કે તેની પાસે પૈસા નહોતા. મિસ ઈન્ડિયા 2020 ના રનર-અપ એ સુંદર લાઇનો સાથે ઇન્ટરવ્યુનું સમાપન કર્યું. તેણીએ કહ્યું, ” ભલે ગમે તેવી પરિસ્થિતિમાં હોય ગમે હું જીવનમાં ક્યારેય હાર નથી માનવાની એ મારો નિશ્ચય છે.”

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *