હવે ઘરે જ બનાવો બોડી લોશન અને શિયાળામાં પણ રાખો ત્વચાને કોમળ

Sharing post

હવે ઘરે જ બનાવો બોડી લોશન અને શિયાળામાં પણ રાખો ત્વચાને કોમળ

હવે ઘરે જ બનાવો બોડી લોશન, આ રેસીપી મુખ્યત્વે હેન્ડ ક્રીમ છે.

બોડી લોશન ઘરે બનવાની સામગ્રી;

  • તેલ ( નાળિયેર તેલ )
  • વેક્સ (તમે ઓનલાઇન  Soy Wax અથવા  beeswax મંગાવી શકો છો)
  • પાણી
  • બોરેક્સ

તમે નીચેની વસ્તુઓ પણ ઉમેરી શકો છો:

  • બટર

નોંધ  : આ ૧ ચમચી કરતાં વધુ નથી ઉમેરવાનું અને તેને તમારા તેલ સાથે ઓગાળવું .

તમે કેપ્સ્યુલમાંથી વિટામિન ઇ પણ ઉમેરી શકો છો. ફક્ત એક કેપ્સ્યુલમાં છિદ્ર પાડી અને તેને સ્ક્વિઝ કરો. સુગંધ અને હીલિંગ ગુણધર્મો માટે તેલ છે. ચાની પત્તીઓ લો. આનો ઉપયોગ ખૂબ ઓછી માત્રામાં થવો જોઈએ, જેમ કે 10 ટીપાં અથવા તેથી ઓછા. તમે કલરિંગ એજન્ટ તરીકે પાઉડર રંગદ્રવ્યનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો, પરંતુ તે ખૂબ ઓછી માત્રામાં હોવું જોઈએ, જેમ કે ચમચીના 1/16 મી અને બધા ગઠ્ઠા બહાર કાઢવા માટે તેલમાં મિશ્રિત થવું જરૂરી છે.

પ્રક્રિયા:

તમારા તેલ અને વેક્સ ને હીટ પ્રૂફ કન્ટેનરમાં મૂકો. પછી એક ગ્લાસ માપન કપનો ઉપયોગ કરો, જે ઉચ્ચ તાપમાને નિયંત્રિત કરી શકો છો. એક મિનિટ માટે ઊંચા તાપમાન પર માઇક્રોવેવ માં ગરમ કરો, પછી તપાસો. તમારે કદાચ 3 મિનિટની જરૂર પડશે. વૈકલ્પિક રીતે, તમે કામચલાઉ ડબલ બોઈલર માં ઉકળતા પાણીના વાસણ પર સ્ટેઈનલેસ સ્ટીલનો બાઉલ મૂકી, તેમાં તમારા તેલ અને વેક્સ ઓગાડી શકો છો. કોઈપણ રીતે, મિશ્રણને ખૂબ જ ગરમ થવાની જરૂર છે. કોઈપણ બટરને ગરમ તેલમાં ઉમેરો તે પીગળી જશો.

બીજા કન્ટેનરમાં, ઉકળતા પાણીને ગરમ કરો. બોરેક્સ ઉમેરો અને ગરમ કરો. આ મિશ્રણને ખૂબ ગરમ રાખવાની પણ જરૂર છે. હેન્ડલિંગ કરતી વખતે ટુવાલ અથવા પકાવવાની નાની ભઠ્ઠી વાપરો.

જ્યારે તમારી પાસે બંને મિશ્રણ ગરમ અને ઓગાળવામાં આવે છે, ધીમે ધીમે તેલમાં થોડું પાણી રેડવું. સાવચેત રહો કારણ કે આમાં પરપોટા આવી શકે છે. જ્યાં સુધી તે બધા મિશ્ર ન થાય ત્યાં સુધી પાણીમાં હલાવતા રહો. તે ક્રીમી અને સુગંદ આવી જોઈએ, અથવા જો તે જુદા પડે છે, તો ગભરાશો નહીં. તેનો અર્થ એ છે કે એક અથવા બીજુ મિશ્રણ પૂરતા પ્રમાણમાં ગરમ ​​ન હતા. થોડી મિનિટો માટે હલાવતા રહો અને એક નિમજ્જન બ્લેન્ડરનો ઉપયોગ કરો. તો તેને ક્રીમી બનાવવાનો આ એકમાત્ર રસ્તો છે. લગભગ 5 મિનિટ માટે સંમિશ્રિત કરો, તમે જોશો કે તે જાડા અને ક્રીમી થવા માંડે છે. જો તમારી પાસે કોઈ નિમજ્જન બ્લેન્ડર નથી, તો તમે હેન્ડ બ્લેન્ડરનો ઉપયોગ કરી શકો છો, પરંતુ ધ્યાન રાખો કે તેઓ વધારાની હવા ઉમેરી શકે.

જ્યારે તે મિશ્રિત અને મલાઈ જેવું બને છે, ત્યારે તમારા આવશ્યક તેલના થોડા ટીપાં ઉમેરો. જ્યારે ઇચ્છિત સુસંગતતા અને સુગંધ પ્રાપ્ત થાય છે, ત્યારે સાફ કન્ટેનરમાં સ્થાનાંતરિત કરો.

make body lotion at home

આ મુખ્યત્વે હોમમેઇડ બોડી લોશન છે, પરંતુ, તેનો ઉપયોગ અન્ય વસ્તુઓ માટે થઈ શકે છે. સન ક્રીમ માટે કુંવાર પાઠું અને લવંડર આવશ્યક તેલ ઉમેરો. ક્રીમ માટે આદુ, હળદર અને ગરમ મરી ઉમેરો. ફુટ ક્રીમ માટે ફુદીનાની ચા અને રોઝમેરી આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ કરો. કટ અને સ્ક્રેપ ક્રીમ માટે ચાના ઝાડ અને લવંડર આવશ્યક તેલ ઉમેરો. અને મારા પ્રિય, ચોકલેટ સુગંધિત હેન્ડ ક્રીમ માટે કોકો પાવડર અને કોકો માખણ ઉમેરો!

આ ચહેરાના ક્રીમ માટે ખૂબ જ ભારે છે, તેનો ઉપયોગ તમારા શરીરના મોટાભાગના અન્ય ભાગોમાં થઈ શકે છે.

આ રેસીપી ગમે છે?  અજમાવી જુઓ.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *