સૌથી પ્રખ્યાત ગુજરાતી પુસ્તકો જે દરેકે એક વાર તો જરૂર થી વાંચવી જ જોઈએ

Sharing post

સૌથી પ્રખ્યાત ગુજરાતી પુસ્તકો જે દરેકે એક વાર તો જરૂર થી વાંચવી જ જોઈએ.

best gujarati books to read

best gujarati books to read

ગુજરાતી એ આપણી માતૃભાષા છે અને આપડે બધા આપણી માતૃભાષા ને ખુબ માન આપીયે છીએ. પરંતુ આજ કાલમાં બધા અંગ્રેજી ભાષા પાછળ ભાગે છે.અંગ્રેજી શીખવા માટે કેટલાય રૂપિયા બગાડે છે, અને હવે તો બધું અંગ્રેજી ઉપર જ નિર્ભર છે. પરંતુ આપણે આપણી માતૃભાષા ને ભૂલી ના જવી જોઈએ. આજે મોટા ભાગ ની ચોપડીયો અંગ્રેજી માં આપણને જોવા મળી જાય છે.

પરંતુ આજે અહીંયા આપડે કેટલીક ગુજરાતી ચોપડીયો ની વાત કરીશું જ આપણે જરૂર થી વાંચવી જ જોઈએ. અહીં પ્રખ્યાત લેખકો દ્વારા લખાયેલા શ્રેષ્ઠ ગુજરાતી પુસ્તકોની સૂચિ છે જે તમારે વાંચવી જ જોઇએ.

1. માનવીની ભવાઈ:

લેખક: પન્નાલાલ પટેલ

1947 માં લખાયેલું આ પુસ્તક ખેડૂતની વાર્તા અને દુષ્કાળ દરમિયાન ટકી રહેવા માટેના તેના સંઘર્ષને લગતું છે. આ પુસ્તક તમને ઘણા લોકો દ્વારા થતા અત્યાચારનું ચિત્ર આપશે. તેને ઘણા એવોર્ડ મળ્યા અને પાછળથી અંગ્રેજી ભાષામાં પણ તેનું ભાષાંતર થયું.

2. સત્ય ના પ્રયોગો:

લેખક: મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી

gujarati author books

મહાત્મા ગાંધીએ તેમના જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યો છે જેથી આપણે સ્વતંત્ર ભારતમાં જીવી શકીએ. તેના સમગ્ર સંઘર્ષ, બહાદુરીની વાર્તાઓ તમને તમારા પોતાના અને તમારા જીવન વિશે કેટલીક નવી સમજ આપે છે. સત્ય અને અહિંસા તરફની યાત્રા એ છે કે તે હંમેશા ઉપદેશ આપશે અને તમે જોઈ શકશો કે આ પુસ્તક વાંચીને તે કેવી અસરકારક રહેશે.

3. ઓથાર:

લેખક:  અશ્વિની ભટ્ટ

એક પુસ્તક જે તમને ખૂબ સુંદર સાહસ પર લઈ જશે જે સ્થાનની વિગતોને ખૂબ મનોરંજક રીતે વર્ણવે છે. એક બિલ્ડ-અપ જે એટલું સારું છે કે તે તમને પુસ્તકનો બીજો ભાગ વાંચવાની સાથે સાથે રહસ્યમયતા જાણવા માટે બાંધી દેશે. પુસ્તકમાં સ્વતંત્રતા સેનાનીઓ અને બ્રિટીશ રાજ સામેની તેમની યાત્રા વર્ણવવામાં આવી છે.

4. સરસ્વતીચંદ્ર:

લેખક : ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી

કાર્યનો એક સુંદર ટુકડો જે હજી પ્રખ્યાત છે. તે બૌધિધન અને ગુણાસુંદરીનો પારિવારિક માર્ગ ખૂબ જ સ્પષ્ટ રીતે સમજાવે છે.

5. મળેલા જીવ:

લેખક: પન્નાલાલ પટેલ

novel gujarati books list

તે એક સુંદર રોમેન્ટિક નવલકથા છે જે 1940 માં પ્રકાશિત થઈ હતી. તે વિવિધ જાતિઓ વચ્ચેના પ્રેમની મુશ્કેલીઓ વિશે વાત કરે છે અને સમાજના વાસ્તવિક ચિત્રને બતાવે છે. તે વાચકો તેમજ વિવેચકો દ્વારા પણ વખાણાયું. આ પુસ્તકમાંથી પણ ઘણાં અનુકૂલન થયા હતા અને ઘણી ભાષાઓમાં તેનું ભાષાંતર પણ કરાયું હતું.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *