શું તમે રોજ રોજ ઘરના એક જ જેવા ટેસ્ટ વાળું ખાવાનું ખાઈને કંટાળી ગયા છો ?

Sharing post

 

હંમેશા દરેક્ને બહારનું ખાવાનો જ ટેસ્ટ વધુ પસંદ હોય છે. એવું નથી કે ઘરનું ખાવામાં ટેસ્ટ નથી હોતું પરંતુ જે બહારના ખાવામાં જે ચટાકો આવે છે એ ઘરમાં નથી મળતો, ત્યારે ઘણીવાર સૈને એમ થાય કે શું કરીએ તો ઘરના ખાવામાં પણ એવો ચતાકો આવે?

Image Source

હવે ચિંતા કરવાની કોઇને જરુર નથી, આજે હુ તમને એવા કેટલાક ઘરેલુ IDEA  બતાવીશ જેના દ્વારા તમે તમરા ઘરનું ખાવાનું પણ એકદમ સ્વાદિષ્ટ બનાવી શકો છો. ઘરના દરેક સદસ્યો આંગળીઓ ચાટતા રહી જશે.

Image Source

જયારે તમે ઘરે  પનીર બનાવો ત્યારે દૂધવાળું જે પાણી વધ્યું હોય તેમાંથી રોટલી અથવા તો પરાઠાનો લોટ બાંધી લઇ લો પછી આ  પરાઠામાથીં રોટલી કેવી સ્વાદિષ્ટ બની જાય છે.

Image Source

જો તમે મિક્સ વેજીટેબલ કટલેશ અથવા તો કોઈ એવી વસ્તુ બનાવવા જઈ રહ્યા છો જેમાં શાકભાજીને બાફવી પડે છે તો શાકભાજી બાફયા બાદ જે પાણી વધે  છે એ પાણીને સૂપમાં અથવા તો દાળની અંદર ઉમેરી દો દાળ અને સૂપ ચટાકેદાર બની જશે.

Image Source

જો તમે  ઘરે દૂધીનો હલવો બનાવતી વખતે તેની અંદર થોડી મલાઈ નાખીને શેકશો તો હલવાને ખૂબ જ ટેસ્ટી બની જશે.

Image Source

તમારા ઘરે ફણગાવેલી વસ્તુઓને લાંબા સમય સુધી ફ્રેશ રાખાવી હોય તો તેમાં થોડો લીંબુનો રસ ઉમેરી ફ્રિજમાં રાખી દો.

Image Source

જો કચોરી બનાવતી વખતે તેના લોટમાં થોડું દહીં ઉમેરી લોટ બાંધવાથી કચોરી એકદમ સોફ્ટ અને ટેસ્ટી બની શકે છે. ઘરે દહીં જમાવો ત્યારે તેની અંદર એક નારીયેળનો ટુકડો નાખી દો દહીં બે-ત્રણ દિવસ સુધી સારું રહેશે અને ટેસ્ટ પણ સારો આવશે. મગદાળની કોઈ વસ્તુ બનાવો ત્યારે તેની અંદર બે ત્રણ ચમચી ચોખાનો લોટ એડ દો, જે વસ્તુ બનાવો છો તે એકદમ કડક અને સ્વાદિષ્ટ લાગશે. ઘરમાં ઘીને જો લાંબા સમય સુધી સંગ્રહી રાખવા હોય તો તેની અંદર એક ટુકડો ગોળ અને થોડું સિંધવ મીઠું નાખો.

Image Source

પેપર ઢોસા બનાવતી વખતે તેની અંદર 3 ચમચી મકાઈનો લોટ લઇ લો. ઢોસા એકદમ ટેસ્ટી અને કડક  બનશે. દૂધ અથવા ખીર જો બળી જાય તો તેની અંંદર નાગરવેલનાં પાન નાખી દો. બળવાની સુંગંધ અને ટેસ્ટ બંને ચાલ્યા જશે. લીલી શાકભાજી બનાવતી વખતે તેની અંદર અડધી ચમચી ખાંડ ઉમેરવાથી  શાકનો રંગ અને સ્વાદ બંને સુંદર દેખાશે. કોબીનું શાક બનાવતી વખતે 2 ચમચી દૂધ અને થોડું મીઠું ઉમેરી દો રંગ એકદમ સફેદ રહેશે. ભાત અથવા ખીચડી બનાવો ત્યારે તેની અંદર થોડું ઘી અથવા તેલ અને થોડો લીંબુનો રસ ઉમેરી બનાવો. ટેસ્ટ તો સ્વાદિષ્ટ હશે જ સાથે દેખાવમાં પણ એકદમ સુંદર દેેેેેેેખાશે.

Image Source

આલુ પરાઠા બનાવતી વખતે તેની અંદર  કસૂરી મેથી નાખવાથી પરાઠા એટલા સ્વાદિષ્ટ બનશે કે લોકો ખાતા જ રહી જશે. રોટલી પરાઠાનો લોટ બાંધતી વખતે તેમાં થોડું દૂધ ઉમેરી દો. પરાઠા અને રોટલીનો ટેસ્ટ એકદમ અલગ જ લાગશે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!