પગ પર પગ ચડાવીને બેસવું ખતરનાક છે આ બીમારી થઇ શકે છે.

Sharing post

પગ પર પગ ચડાવીને બેસવું ખતરનાક છે, તમારા શરીર સાથે આવું આવું થશે

શું તમે પણ પગ ક્રોસ કરીને બેસતા હોય છે. તમે પણ સચેત થઇ જાવ. કારણે પગ ક્રોસ કરીને બેસવાથી બીમારી થઇ શકે છે. ઘણીવાર સ્ત્રીઓ ખાસ કરીને જાહેર સ્થળોએ આ રીતે બેસવાનું પસંદ કરે છે. પરંતુ તાજેતરના અભ્યાસ મુજબ તે ખૂબ જ જોખમી છે. આ રીતે બેસવાથી તમારી શારીરિક બનાવટને અસર કરે છે. જે કરોડરજ્જુ અને પીઠના દુખાવાના સ્વરૂપમાં પીડાય છે. આવો જાણીએ ક્રોસ પગ રાખીને બેસવાથી શું નુકશાન થાય છે.

જો તમે ક્રોસ લેગ બેસો છો, તો તમારે બ્લડ પ્રેશર સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. શરીરમાં પગથી લઈને હૃદય સુધી શરીરમાં લોહી વહે છે પરંતુ પગ ક્રોસ કરીને બેસવાથી લોહીને હૃદય સુધી પહોંચવા માટે ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડે છે. તેનાથી શરીર પર વધારાનું દબાણ સર્જાય છે.
જો તમે લાંબા સમય સુધી તમારા પગને ક્રોસ કરી બેસો તો તમને લકવો થઈ શકે છે. જ્યારે આપણે પગન ક્રોસ કરીને બેસીએ છીએ તો પેરોનલ નર્વ પર દબાણ વધે છે જેના કારણે સ્નાયુઓ સખત થઈ જાય છે અને તે સુન્ન થઈ જાય છે.

લાંબા સમય સુધી આ રીતે બેસવાથી તમારી કરોડરજ્જુમાં સમસ્યા ઉભી થઇ શકે છે. આ કરવાથી નસો પણ ક્ષતિગ્રસ્ત થઈ જાય છે અને તે નબળા થવા લાગે છે. તેનાથી તમારી નસો પણ ફૂલી શકે છે.

ઘણા સ્ટડીમાં એ વાત બહાર આવી છે કે ક્રોસ લેગ પર વધુ સમય સુધી બેસવાથી આપની નસ પર પર દબાણ આવે છે. જેના કારણે આપણું બ્લડ પ્રેશર વધી જાય છે. તેથી, બીપી દર્દીઓએ આ સ્થિતિમાં બેસવાનું ટાળવું જોઈએ. ઉપરાંત, જે લોકોને બીપીની સમસ્યા નથી, તેઓએ આ સ્થિતિમાં લાંબા સમય સુધી બેસવું જોઈએ નહીં.

શું તમને ઉઠતી વખતે કમરનો દુખાવો થાય છે? અથવા જડતા અનુભવો છો? જો તમે આ પ્રશ્નનો હામાં જવાબ આપી રહ્યા છો તો તમારે બેસવાની રીતને સુધારવાની જરૂર છે. આજથી જ ક્રોસ લેગની સ્થિતિમાં બેસવાનું બંધ કરો.

 

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!