સરકાર એમએસપી પર દરેકને ગેરમાર્ગે દોરે છે : ભારતીય કિસાન સંઘ

Sharing post

સરકાર એમએસપી પર દરેકને ગેરમાર્ગે દોરે છે : ભારતીય કિસાન સંઘ

કેન્દ્ર દ્વારા નવા કાયદાઓ વિરુદ્ધ આંદોલન કરતા ખેડુતો.

 

કેન્દ્રના નવા ખેતી કાયદાઓ વિરુદ્ધ દિલ્હીની સરહદ પર ખેડુતોનો વિરોધ લગભગ ત્રણ અઠવાડિયા પૂરા થતાં, સોમવારે ખેડુતો આખો દિવસની ભૂખ હડતાલનું પાલન કરશે. સોમવારથી આંદોલન ઉગ્ર બનાવવાની ખેડૂતોની યોજનાનો એક ભાગ છે સવારે 8 થી સાંજના 5 સુધી ભૂખ હડતાલ. સિંઘુ સરહદ પર એક પત્રકાર પરિષદને સંબોધન કરતા ખેડૂત નેતા ગુરનમસિંહ ચડુનીએ કહ્યું કે નેતાઓ પોતપોતાના સ્થળો પર ભૂખ હડતાલનું પાલન કરશે. બીજી તરફ, કેન્દ્ર દ્વારા લાવવામાં આવેલા ફાર્મ કાયદા અંગે લોકોને જાગૃત કરવા માટે, શાસક ભાજપ ઉત્તર પ્રદેશના વિવિધ સ્થળોએ ખેડુતોની સભાઓનું આયોજન કરશે. આ “કિસાન સંમેલન” સોમવારે શરૂ થશે અને 18 ડિસેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે.

ખેડૂત નેતાઓ ટિક્રી બોર્ડર પર ભૂખ હડતાલ પર બેઠા છે

કેન્દ્રના ખેડૂત કાયદાઓનો વિરોધ 19 માં દિવસે પ્રવેશે છે તેમ ખેડૂત નેતાઓ ટિક્રી બોર્ડર પર ભૂખ હડતાલ પર બેસી ગયા છે.

ભવિષ્યની વ્યૂહરચના પર ચર્ચા કરવા માટે આજે અન્ય સરહદો ગાઝીપુર ખાતે ખેડુતોની બેઠક

આજે ખેડુતો ગાજીપુર અને અન્ય સરહદો પર બેઠક કરશે અને આગામી દિવસો માટેની વ્યૂહરચના અંગે ચર્ચા કરશે. વિવિધ સ્થળોના નેતાઓ આવતીકાલે સિંઘુ બોર્ડર પર મળવાની સંભાવના છે. સિંઘુ બોર્ડર પર આવતી કાલે સવારે મળેલી મીટીંગમાં લેવાયેલા નિર્ણયના આધારે આંદોલન માટે બુધવાર કે કાલે પણ જુદી જુદી રણનીતિ રહેશે.

સરકાર એમએસપી પર દરેકને ગેરમાર્ગે દોરે છે: બીકેયુ પ્રમુખ

ભારતીય કિસાન સંઘ (હરિયાણા) ના પ્રમુખ, ગુરનમ સિંહ ચદુનીએ કહ્યું હતું કે, “સરકાર એમએસપી પર દરેકને ગેરમાર્ગે દોરી રહી છે. ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે 8 મી ડિસેમ્બરે મળેલી મીટિંગ દરમિયાન અમને જવાબ આપ્યો કે તેઓ એમએસપી પર તમામ 23 પાક ખરીદી શકતા નથી. ૧ lakh લાખ કરોડનો ખર્ચ થાય છે. કેન્દ્ર પહેલા જ પાકની ખરીદી ચાલુ રાખશે, જેમ કે તેઓ પહેલા કરતા હતા, એમ.એસ.પી. પર ખરીદવું એ તેમના માટે અર્થ છે.પરંતુ આપણે હવે તે જીવી શકતા નથી. અને કેન્દ્ર પાક પર ખરીદી કરી રહ્યું નથી. તમામ રાજ્યોના એમ.એસ.પી.

દિલ્હીમાં આજે સવારે 11 વાગ્યે કૃષિ મિનને મળવા હરિયાણાના ખેડૂત પ્રતિનિધિઓ

હરિયાણાના ખેડૂત પ્રતિનિધિઓ સોમવારે સવારે 11 વાગ્યે દિલ્હીમાં કૃષિ પ્રધાન નરેન્દ્ર તોમરને મળશે.

દિલ્હી ટ્રાફિક અપડેટ

સિંઘુ, અછંડી, પિયુ મણીયારી, સભોલી અને મંગેશ સરહદો બંધ છે. કૃપા કરીને લેમ્પુર, સફિયાબાદ અને સિંઘુ સ્કૂલ ટોલ ટેક્સ બોર્ડર દ્વારા વૈકલ્પિક માર્ગો લો. મુકરબા અને જીટીકે માર્ગ પરથી ટ્રાફિકને ડાઇવર્ટ કરવામાં આવ્યો છે. કૃપા કરીને આઉટર રિંગ રોડ, જીટીકે રોડ અને એનએચ -44 ને ટાળો. ગાઝિયાબાદથી દિલ્હી તરફ જતા ટ્રાફિક માટે ખેડૂતોના વિરોધને કારણે ગાઝીપુર બોર્ડર બંધ છે. લોકોને આનંદ વિહાર, ડી.એન.ડી., ચિલા, અપ્સરા અને ભોપ્રા સરહદો દ્વારા દિલ્હી આવવા માટે વૈકલ્પિક માર્ગ અપનાવવા લોકોને સલાહ આપવામાં આવે છે: દિલ્હી ટ્રાફિક પોલીસ

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!