અમિત શાહની ખેડૂત નેતાઓ સાથેની વાતચીત નિષ્ફળ-Amit Shah’s Today’s Meeting Cancelled With Farmer Leaders

Sharing post

Amit Shah’s Today’s Meeting Cancelled With Farmer Leaders

ખેડૂત વિરોધ: સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે ખેડૂત સંગઠનોને મંગળવારે બીલો અંગે રજૂઆત આપવામાં આવી હતી અને સરકાર આજે લેખીત સુધારા સાથે ખેડૂત નેતાઓને દરખાસ્ત મોકલવામાં આવશે, જે સરકાર હાથ ધરવા માંગે છે.

નવી દિલ્હી: કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની મંગળવારે સાંજે વિરોધ પ્રદર્શિત ખેડૂતો સાથેની બેઠક – વિવાદાસ્પદ ખેતીના કાયદા અંગેના ગડબડને ઉકેલવા માટે સરકારના ઉચ્ચતમ સ્તરની સંડોવણી સૂચવે છે – નિષ્ફળ ગઈ, બંને પક્ષો તેમના હોદ્દા પર અડગ રહ્યા. કાયદામાં સુધારાની સરકારની acceptફરને સંપૂર્ણ નાબૂદ કરવાની માંગને વળગી રહીને ખેડૂતોએ ઇનકાર કરી દીધો. કૃષિ મંત્રી નરેશ તોમર સાથે આજે યોજાનારી મોટી બેઠક – વિરોધ પ્રદર્શન શરૂ થયા બાદ છઠ્ઠી – બંધ રખાઈ છે.
સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, ખેડૂત સંઘોને મંગળવારે બીલો અંગે રજૂઆત આપવામાં આવી હતી અને સરકાર આના હેતુસર લેખિત સુધારા સાથે ખેડૂત નેતાઓને દરખાસ્ત મોકલવામાં આવશે.

“આવતીકાલે (બુધવારે) ખેડૂતો અને સરકાર વચ્ચે કોઈ બેઠક યોજાશે નહીં. મંત્રીએ કહ્યું છે કે આવતીકાલે (બુધવારે) ખેડૂત નેતાઓને પ્રસ્તાવ આપવામાં આવશે. ખેડૂત નેતાઓ આ દરખાસ્ત પર ચર્ચા કરવા બેઠક કરશે,” જનરલ હેન્નાન મૌલ્લાએ જણાવ્યું હતું. અખિલ ભારતીય કિસાન સભાના સચિવ, મંગળવારે બેઠક બાદ પત્રકારોને જણાવ્યું હતું.

સિંઘુ બોર્ડર પર બપોરના સમયે ખેડુતોની બેઠક યોજાશે, જ્યાં હજારો લોકો 10 દિવસથી વધુ સમયથી છાવણી કરી રહ્યા છે, તેઓને તેમની આવક ઘટતી જશે અને તેમને કોર્પોરેટરોની દયા પર છોડી દેવાનો ભય છે તેવા ત્રણ નવા કાયદાઓને રદ કરવાની માંગ કરી રહ્યા છે.

કાયદામાં સુધારો કરવાની offer કેન્દ્ર અને ખેડુતો વચ્ચેની છેલ્લા બે બેઠકોમાં કરવામાં આવી હતી, જેને ખેડુતોએ ઠુકરાવી દીધી હતી. એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવી રહી હતી કે સરકાર કોઈ નવી પ્રસ્તાવ લાવી શકે છે. જોકે સરકારે સ્પષ્ટ કર્યું કે તેની છેલ્લી જણાવેલી સ્થિતિ અંગે કોઈ ફેરવિચારણા કરવામાં આવી નથી.

ગૃહ પ્રધાનનું આમંત્રણ મંગળવારે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહેલા દેશવ્યાપી બંધ વચ્ચે મંગળવારે આવ્યું હતું. મોટા ભાગના વિરોધી પક્ષો, વેપાર અને પરિવહન સંગઠનો અને વિવિધ સંગઠનોના સમર્થન ધરાવતા આ વિરોધ પ્રદર્શનમાં દેશના ભાગોમાં રસ્તા અને રેલ ટ્રાફિકને અસર પહોંચી હતી અને બજારોને બંધ કરી દીધા હતા.  

આઠ ખેડૂત નેતાઓને મીટિંગ માટે બોલાવવામાં આવ્યા હતા, જે મીડિયાના ઝગમગાટને દૂર રાખવા માટે રાષ્ટ્રીય પાટનગરના એકાંત ખૂણામાં આવેલી પુસા ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ખાતે રાત્રે 9 વાગ્યાની આસપાસ શરૂ થઈ હતી. પંજાબના સૌથી મોટા ખેડૂત સંઘ, ભારતીય કિસાન યુનિયન ઉગ્રહાનને બેઠક માટે આમંત્રણ અપાયું ન હતું.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે સરકાર આતુર છે કે નવા ફાર્મ કાયદામાં સુધારાની ઓફર ખેડૂતો સ્વીકારે. સ્વીકાર એ સરકાર માટે ફેસ-સેવર હશે, જે આ મુદ્દે ભારે ટીકાઓ હેઠળ છે.

સોમવારે ભાજપના પૂર્વ સહયોગી અને એનડીએના સ્થાપક-સભ્ય પ્રકાશસિંહ બાદલે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને પત્ર લખ્યો હતો અને તેમને ખેડૂતો સાથેના મુકાબલોથી દૂર રહેવાની સલાહ આપી હતી. એક પત્રમાં, તેમણે ઇમર્જન્સીના દિવસો ટાંક્યા હતા અને કહ્યું હતું કે હોદ્દેદારોમાં સહમતિ દ્વારા સુખદ સમાધાન લોકશાહીની વિશેષતા છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!