કાલી ચૌદસ પાછળની સાચી વાર્તા અને દંતકથા

Sharing post

કાલી ચૌદસ એ હિન્દુ તહેવાર છે, જે દિવાળીના તહેવારના બીજા દિવસે આવે છે. આ દિવસને નારકા ચતુર્દશી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. કાલી ચૌડાસ એક એવી રાત છે જે વૂડૂ અને ગુપ્ત અર્થમાં ઉદ્ભવે છે. તે અંધકારની કલ્પના અને  ગુપ્ત દુનિયાને ફરીથી જાગૃત કરવાનું છે. આજે ભયાનક શુક્રવારમાં, અમે કાલ્પનિક અને કાલી ચૌદસની સાચી વાર્તા રજૂ કરી રહ્યા છીએ.

કાલી ચૌદસ વિશે

દિવાળીનો બીજો દિવસ ગુજરાત, રાજસ્થાન અને મહારાષ્ટ્રના થોડા ભાગોમાં કાલી ચૌદસ તરીકે ઓળખાય છે. કાલી એટલે ડાર્ક અને ચૌડાસ એટલે ચૌદમા. આમ, અશ્વિન મહિના (હિન્દુ કલેન્ડર) ના કાળી અડધાના 14 મા દિવસે ઉજવાય છે, કાલી ચૌદસ એ મહાકાળીની ઉપાસના માટે ફાળવવામાં આવેલો દિવસ છે અને માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે કાલીએ સૌથી દુષ્ટ નરકસુરનો વધ કર્યો હતો.

કાળી ચૌદસની રાત એ વર્ષની સૌથી ખતરનાક રાત છે કારણ કે ભૂતપૂર્વ અને તાંત્રિકો તે જ રાત્રિનો ઉપયોગ કાળા જાદુ કરવા માટે કરે છે. તેમના કહેવા મુજબ કાલી ચૌદસની રાત્રિ એ નાખુશ આત્માઓને ખુશ કરવા માટે છે. શહેરની આસપાસ અને આજુબાજુના સ્મશાનગૃહો કાળા જાદુગરો, યાજકો અને ચૂડેલ ડોકટરો દ્વારા લેવામાં આવે છે, જેઓ વિશિષ્ટ ધાર્મિક વિધિઓ કરે છે, જેમાં ભગવાન કાળ ભૈરવ તેમજ દેવી મેલાડીને પ્રસન્ન કરવા માટેનો સમારોહ શામેલ છે.

કાલી ચૌડાસ- ભારતનું હેલોવીન

હેલોવીન અને કાલી ચૌડાસ ભિન્ન ભિન્ન દુનિયામાંથી ઉભેલા છે, પરંતુ પ્રાચીન ધાર્મિક પૌરાણિક કથાઓ, ચંદ્ર ચક્ર અને જીવંત અને મૃત વચ્ચેના અવરોધને પાતળા કરવાને આધારે બે રજાઓ સમાન હોય છે. બંને બે ધર્મોના નવા વર્ષોની આસપાસ આવે છે.

કાલી ચૌડાસના હોન્ટ્સનો વાસ્તવિક જીવનનો અનુભવ

આપણી પાસે હિન્દુ કેલેન્ડરમાં એક દિવસ છે, જેને “કાલી ચૌદસ” (ડાર્ક ચૌદસ) કહેવામાં આવે છે. તે આપણા નવા વર્ષનો દિવસ આગળ વધે છે. આ હેલોવીન સાથે તુલનાત્મક છે, યુક્તિની સારવાર બાદબાકી અને ઘણી વખત ઘાટા.

ભારતમાં તાંત્રિક (કાળા જાદુના કલાકારો) તરીકે ઓળખાતો સમુદાય છે, જે ભૂતોને કાબૂમાં રાખવા માટે જાણીતા છે, પરંતુ પોતાને ખૂબ ડરામણા છે. ઠીક છે, આ કાલી ચૌડાસ અમારા માટે એક વિચિત્ર વસ્તુ ઘરે લાવ્યા હતા: મારી ઉંમર લગભગ બે વર્ષ કે તેથી વધુ હશે. અમે નવા વર્ષ માટે મારા પિતરાઇ ભાઇના સ્થાન પર હતા. મારી પિતરાઇ બહેન મારા કરતા ચાર વર્ષ મોટી છે. તે સમયે તે છ વર્ષની હતી.

તાંત્રિક આ દિવસે ભટકતા રવાના થવા માટે જાણીતા છે. તેમાંથી એક મારા પિતરાઇ ભાઇના ઘરની બહાર ભટકતો હતો. અમે આના માટે ખૂબ ઉપયોગી છીએ, તેથી અમે વધારે ધ્યાન આપ્યું નહીં. પણ તે પછી અમારા દરવાજાની બહાર આવ્યો અને ત્યાં ઉભો રહ્યો. અમે હજી પણ કોઈ ધ્યાન આપ્યું. મારી બહેને તેની તરફ જોયું અને અચાનક જોરથી ચીસો પાડી. ત્યારબાદ તે ફરીથી રવાના થયો. પરંતુ ખૂબ વિચિત્ર રીતે, મારી બહેન તેના પછી બદનામી કરવાનું બંધ કરી દે છે. આપણે બધાએ તેને રોકવાનો પ્રયત્ન કર્યો, પણ તેનો કોઈ ફાયદો થયો નહીં. તે જાણે કે તેણી કંઈપણ સાંભળી શકતી ન હતી. તે ફક્ત કહેતી જ રહી કે “મારે જવું છે.” તેણી ખૂબ શક્તિ ધરાવે છે તેવું લાગતું હતું, તે ચાર સંપૂર્ણ વિકસિત લોકો-તેના માતાપિતા અને ખાણ દ્વારા નિયંત્રિત કરવું અથવા બંધ કરવું અશક્ય હતું. જો કે, તેઓએ તેને રોકવામાં વ્યવસ્થાપિત કરી અને તેને બેસાડ્યો. તેણીએ કહેવાનું ચાલુ રાખ્યું કે “મારે જવું પડશે” તેણે કંઈપણ ખાવા કે પીવાની ના પાડી. તેણી અમને ઓળખી પણ ન શકી. તેણીએ આ વાક્ય સિવાય કંઈ જ બોલ્યું નહીં.

તે દિવસે સાંજે વડીલો તેમને સાધુ (પૂજારી) પાસે લઈ ગયા. તેણે અમને કહ્યું કે તેણી પાસે કબજો હતો અથવા તે શાપિત છે. તેણે અમને કહ્યું કે તેના ગળામાં માળા બાંધો, તેની પવિત્ર દોરો રાખો અને ઘણા દિવસો સુધી તેને પવિત્ર જળ પીવો. પાણી પીધા પછી તે સ્વસ્થ થઈ ગઈ.

તે હજી કાલી ચૌદસથી ડરે છે અને કોઈ તાંત્રિક સાથે ક્યારેય આંખ મીંચી શકતો નથી. જો કાળા જાદુ વિશે કોઈને ખબર હોય, તો કૃપા કરીને મને કહો કે આ શું હતું.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!