RAN USTAV:જો તને આ શિયાળામાં ફરવાનું વિચારી રહ્યા છો તો ગુજરાતીની આ જગ્યા જવાનું પસંદ કરજો…

kutch rann utsav 2020
Sharing post

RAN USTAV : 

kutch rann utsav 2020

કચ્છનો રણ ગુજરાતના કચ્છ જિલ્લામાં આવેલા થાર રણમાં સ્થિત એક મોસમી મીઠાનું दलदल છે. કચ્છ એ ગુજરાતનો સૌથી મોટો જિલ્લા છે. તે અરબી સમુદ્ર અને મીઠું બાંધી રણથી ઘેરાયેલું છે. આ જિલ્લા ઘણી હસ્તકલા અને પરંપરાઓનો છેલ્લો સરહદ છે જે સદીઓથી થોડો બદલાયો છે.

કચ્છ ‘કારીગરીના પારણા’ તરીકે શ્રેષ્ઠ વર્ણવેલ, કચ્છ એ વણાટ, અવરોધ-છાપકામ, બંધી બાંધવાની અને રંગ, રોગન-પેઇન્ટિંગ અને ભરતકામની વિવિધ શૈલીઓ, માટીકામ, લાકડાની કારકીંગ, ધાતુ-કારીગરી, શેલ-વર્ક અને અન્ય હસ્તકલા થી પ્રખ્યાત છે.

kutch rann utsav 2020

પ્રાકૃતિક ઇતિહાસમાં રસ ધરાવતા લોકો માટે કચ્છ એ ભારતીય વન્ય ગધેડા જેવી લુપ્ત અને રસપ્રદ વન્યપ્રાણી પ્રજાતિઓનું નિવાસસ્થાન છે. આ જિલ્લો બર્ડવોચર્સ માટે સ્વર્ગ તરીકે વ્યાપક નામના છે. રાજ્યના જળાશયો કે જે પાણી અને જળાશય પક્ષીઓ માટે મહત્વપૂર્ણ આવાસો છે, અને પક્ષીઓના સ્થળાંતર માટે ફ્લાયવે ઉપરાંત, કચ્છ પણ ભારતીય બસ્ટાર્ડ અને ઓછા ફ્લોરીકન જેવા વિવેચક રીતે લુપ્ત થયેલ પક્ષીઓનું સંવર્ધન ક્ષેત્ર છે.

kutch festival 2020

દર શિયાળામાં કચ્છની સફેદ રેતીના મીઠાનાં ઓળાં રંગોની હુલ્લડ સાથે જીવંત આવે છે. આ વર્ષે, રણ ઉત્સવની સત્તાવાર તારીખોની જાહેરાત, તે 12 મી નવેમ્બર 2020 થી 28 ફેબ્રુઆરી 2021 સુધી રહેશે., જ્યારે રણ સૌથી આકર્ષક હોય છે. તહેવારના સમય દરમિયાન પૃથ્વી પર સ્વર્ગ જેવી લાગે છે

kutch rann utsav 2020

લોક કલાકારો દ્વારા જોવાલાયક પ્રદર્શનનો આનંદ લો

મહોત્સવ દરમિયાન, સમગ્ર ગુજરાતમાંથી શ્રેષ્ઠ પ્રતિભાઓ સફેદ રેતીમાં સુંદર સંગીત બનાવવા માટે એકઠા થાય છે. મૂનલાઇટ હેઠળ અદભૂત પ્રદર્શનનો આનંદ લો અને ગુજરાતના પરંપરાગત સંગીત અને સંસ્કૃતિ વિશે જાણો.

ગુજરાતની સાહસિક બાજુનું અન્વેષણ કરો

ઊંટ પર રણ પર જાઓ અથવા રણના પક્ષીઓની નજારો મેળવવા કચ્છની ઉપરથી ગરમ હવાના બલૂન સવારીનો આનંદ માણો. કિડ-ફ્રેંડલી પ્રવૃત્તિઓ સહિત તમામ વય જૂથોના લોકો માટે રચાયેલ વિવિધ પ્રકારના અનુભવો છે. એક બાબત નિશ્ચિત છે, તમે કંટાળો આવવાનોો નથી!

ગામડાઓની મુલાકાત લો અને સ્થાનિક સમુદાય સાથે સંપર્ક કરો

ગુજરાતના સ્થાનિક સમુદાયમાં કળાઓની દ્રષ્ટિએ ઘણું બધું છે. પરંપરાગત હસ્તકલા બનાવવા માટે ઉત્તમ એવા પ્રતિભાશાળી કારીગરોને મળો અને વર્કશોપમાં ભાગ લેશો જ્યાં તમે ગુજરાતની કળા અને કારીગરો વિશે બધુ શીખી શકો છો અને ઘરે પાછા કેટલીક સુંદર શોપીસ પણ કરી શકો છો.

પરંપરાગત ગુજરાતી હસ્તકલાથી તમારી શોપિંગ બેગ ભરો

કચ્છ તેના પ્રતિબિંબિત ભરતકામના કામ માટે પ્રખ્યાત છે જે પરંપરાગત રીતે સ્થાનિક ગામની મહિલાઓ દ્વારા ટાંકાવામાં આવે છે. તમે બાળકો માટે હેન્ડ બ્લોક પ્રિન્ટ, લાકડાની કોતરણી, સુંદર ચાંદીના ઝવેરાત અને નાના સીશેલ રમકડા પણ પસંદ કરી શકો છો.

ત્યાં કેેેેેવી રીતે જછો:

રણ ઉત્સવ કચ્છના ભુજ શહેરથી 80 કિ.મી. દિશામાં ધોરડો ગામે યોજવામાં આવ્યો છે. નજીકનું સ્ટેશન અને એરપોર્ટ ભુજ પર છે જ્યાંથી તમે તહેવાર પર નીચે ઉતરી શકો છો. અહીં ખાનગી લક્ઝરી કોચ પણ છે જે મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતના શહેરોથી ભુજ સુધી ચાલે છે.

ક્યાં રહેવું:

kutch rann utsav 2020

સાચા પ્રમાણિક અનુભવ માટે, તમે રણની નજરે જોતા લાકડાના કાર્પેટ અને સુંદર મંડપ સાથે ભવ્ય સ્વિસ તંબુઓમાં તહેવારના સ્થળે જ રહી શકો છો. તે તમારી સાથે પડાવ લેતા અન્ય સમાન માનસિક પ્રવાસીઓને મળવાની સંપૂર્ણ તક પણ છે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!