TOP 5 Gujarati Singers : જુઓ ગુજરાતના ટોચના 5 પ્રખ્યાત ગાયકો જેમની આવક અધધ….

SINGERS
Sharing post

TOP 5 GUJARATI SINGERS

જેમ જેમ ગરબાના દિવસો આપણી ઉપર જઇ રહ્યા છે, તેમ આજુબાજુના લોકોએ તેમની નવરાત્રીનું આયોજન કરવાનું શરૂ કર્યું છે. દરેક જણ એક શ્રેષ્ઠ સમયપત્રક બનાવવાનો પ્રયાસ કરે છે જ્યાં તેઓ આનંદ કરી શકે અને તેમના શહેરોમાં સૌથી જીવંત સ્થળોને હિટ કરી શકે.

તો, અહીં ગુજરાતના ટોચના 5 ગરબા ગાયકોની એક સૂચિ છે, જેનું સંગીત તમારે આ નવરાત્રી માટે જોવું જ જોઇએ કારણ કે તેઓ નિશ્ચિતપણે તમને ઉત્તમ સમય આપશે.

કિંજલ દવે-KINJAL DAVE

kinjal dave
આ 19 વર્ષની કલાકારે ગુજરાતી પોપ-લોક સંગીતના ક્ષેત્રમાં ખ્યાતિ મેળવી છે. “ઘાટથી ઝિંદગી ઘાટ” અને “ચાર બંગડી વાલી ઐડી” જેવા હિટ ટ્રેક સાથે, ગુજરાતભરના લોકો આ નવરાત્રીમાં તેના સંગીતને આગળ વધારવા માટે રાહ જોઈ રહ્યા છે. કિંજલે આંતરરાષ્ટ્રીય તબક્કે પરફોર્મન્સ આપ્યું છે, વિદેશી ગુજરાતીઓને કેટરિંગ કર્યું છે. તેના વિડિઓઝ યુટ્યુબ પર 46 મિલિયન વ્યૂ સુધી પહોંચી ગયા છે અને તે હજી પણ ચાલુ છે.2020 માં અંદાજિત નેટ આવક: 10 લાખ-15 લાખ(આશરે.)

ગીતા રબારી-GEETA RABARI

geeta rabari

“કચ્છી કોયલ” તરીકે ઓળખાતી ગીતા રબારી, ઉભરતા ગુજરાતી લોક ગાયક છે. “રોના સેર મા” અને “મસ્તી મા મસ્તાની” જેવા ટ્રેક સાથે, તેણીએ પ્રેક્ષકોમાં પ્રતિષ્ઠા બનાવી અને ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ. તેણીએ 10 વર્ષની ખૂબ જ નાની ઉંમરે ગાયક તરીકેની કારકિર્દીની શરૂઆત, તેના ગામમાં ખ્યાતિ મેળવી, અને ધીરે ધીરે પોતાનો માર્ગ સૌથી વધુ પ્રિય ગુજરાતી ગાયકોમાં પ્રવેશ કર્યો. બીજાઓથી વિપરીત, તે લોકગીતોનું સખતપણે પાલન કરે છે અને તેમને ગાવાનું આનંદ કરે છે.

કીર્તિદાન ગઢવી-kirtidan gadhvi

kirtidan gadhvi
લાડકી”, “ગોરી રાધા ને કાલોકાં”, અને “નગર મેં જોગી આયા” જેવા સુરીલા અને અતિ જટિલ ટ્રેક સાથે, કીર્તિદાનગઢવી ગુજરાતના લોક ગાયક છે. તે તેમના ડાયરા, લોક ગીતો અને શાસ્ત્રીય ઘોંઘાટ માટે જાણીતો છે અને ગઝલ, કવ્વાલી, ભજનો અને બોલિવૂડ સંગીતમાં પણ સામેલ છે. તેમણે એમટીવી કોક સ્ટુડિયો જેવા નામાંકિત પ્લેટફોર્મ્સ પર પ્રદર્શન કર્યું છે અને 2015 માં ગુજરાત સરકાર દ્વારા તેમને ‘રાજ્યનો શ્રેષ્ઠ ગાયક’ નો બિરુદ મળ્યો છે.

કીર્તિદાન ભાવનગર સ્થળાંતર થયો છે અને ભાવનગર યુનિવર્સિટીમાં સંગીત શિક્ષક છે.

દેવાંગ પટેલ-DEVANG PATEL

devang patel

બોલિવૂડના જાણીતા ગાયક અને અભિનેતા દેવાંગ પટેલે સંગીતમાં હાસ્ય સર્જ્યું છે. અટકે તે અને મેરી મારઝિથી, લોહિયાળ મૂર્ખ સુધી, આય રાજુ અને પટિડી પે કુતા કટા પટ્ટલ અવકાશ શ્રેણીમાં, તેમના સંગીત હંમેશા આનંદી ગીતોથી ખૂબ જ આનંદ આપતું રહ્યું છે. તે ગુજરાતના સૌથી લોકપ્રિય દાંડિયા ગાયક પણ છે. દેવાંગ પટેલ સાથેનો તેમનો પોપ શો મ્યુઝિકલ મસ્તી અને દેંડિયા પટેલ સાથેનો તેના દાંડિયા શો ગો ગરબા, દુનિયાભરના સુપરહિટ શો છે. મોટાભાગના ગીતો ફ્લિપકાર્ટ પર ઉપલબ્ધ છે.

તેમણે ‘મુકેશના અવાજમાં’ ગાઈને પોતાની પ્રોફેશનલ સિંગિંગ કેરિયરની શરૂઆત કરી હતી. પછી તે મહાન દાંડિયા ગાયક બન્યા. તેમનો પહેલો ગુજરાતી આલ્બમ દિલ દિલ ની વાત સૌથી મોટી સફળ રહ્યો. ત્યારબાદ તેણે ફિલ્મના જુગાર માટે ગોવિંદાને પોતાનું પહેલું નાટક પાછું આપ્યું.

ફાલ્ગુની પાઠક-FALGUNI PATHAK

falguni pathak

આ મહાન ગાયકને કોઈ પરિચયની જરૂર નથી. મિલેનિયલ્સ તેના સંગીતને સાંભળીને અને અસંખ્ય કલાકો સુધી તેના ગીતો પર નૃત્ય કરતી મોટી થઈ છે. ફાલ્ગુની પાઠક, જેને દાંડિયાની રાણી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે પરંપરાગત લોક સંગીત, પોપ-લોક સંગીત, પોપ સંગીત અને સંગીત રચનાના ક્ષેત્રમાં અગ્રેસર રહ્યા છે. “ચૂડી જો ખનકી હાથ મેં” અને “મૈને પાયલ હૈ છન કાઈ” જેવા તેના લોકપ્રિય ટ્રેક ફક્ત તેની ખ્યાતિના જ અભિન્ન સ્તંભ નથી, 2000 ના દાયકાની શરૂઆતમાં પણ તેઓએ પોપ સંગીતને આકાર આપ્યો.

 

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!