Kinjal Dave: શુંં તમે કિંજલ દવે વિશે જાણો છો?નહી તો જાણો કિંજલ દવેની……

Sharing post

Kinjal Dave:

કિંજલ દવે એ ગુજરાત રાજ્યના ખૂબ પ્રખ્યાત ગાયક છે. તે ગરબા ગીતો, લગ્નનાં ગીતો અને અન્ય પરંપરાગત ગીતો ગાય છે. કિંજલનું નામ હવે કોઈને ખબર ના હોય  એવુંં બને નહી. કિંજલ ઉત્તર ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ, મુંબઇને ગરબા, લગ્ન અને સંતવાણી ગીત સહિતના ઘણા વિસ્તારોમાં પલટાવી રહી છે. દિવસે દિવસે કિંજલના ચાહકોની સંખ્યા વધી રહી છે. તેના વિશે ઘણી વસ્તુઓ છે જે તેના ચાહકોને ખબર નથી. તેનો અવાજ ખૂબ જ આકર્ષક અને ખૂબ સારો છે. જો કોઈ તેનું ગીત એકવાર સાંભળશે, તો તે તેના ચાહક બની જશે.

kinjal dave biodata

kinjal dave    

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

કિંજલ દવે જન્મ 24 નવેમ્બર, 1999, ભારતના ગુજરાતના પાટણમાં થયો હતો. કિંજલ બાળપણનું નામ કાનજી છે. તેનો જન્મ ઉત્તર ગુજરાતના બનાસકાંઠામાં પરંપરાગત બ્રાહ્મણ પરિવારમાં થયો હતો. તેમના પિતાનું નામ લાલજીભાઇ છે. કિંજલ પિતા અમદાવાદની ડાયમંડ કંપનીમાં નોકરી કરે છે. કિંજલ દવે તેના માતાપિતા અને ભાઈ સાથે અમદાવાદના નરોડા એરિયામાં 2 BHK ફ્લેટમાં રહેતા હતા. તેનો નાનો ભાઈ આકાશ અમદાવાદમાં અભ્યાસ કરે છે. અને કિજલ પતંજલિ  કોલેજમાં અભ્યાસ કર્યો હતો.

કિંજલ દવે બારમા ધોરણની જીએસઈબી બોર્ડમાં 2017 માં 12 મા વાણિજ્યની પરીક્ષા આપી હતી.

કિંજલ દવેની કારકીદી

કિંજલ દવેનું પહેલું સૌથી લોકપ્રિય ગીત “જોનાડીયો” હતું. તે પછી, “ચાર બંગડી વાડી ગાડી” ગીત (યુટ્યુબ પર 7 દિવસમાં 10 કરોડ હિટ) ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ ગયું છે અને આ ગીતથી તે લાઇમલાઇટમાં આવી છે.

તે લગ્નનું ગીત છે અને 2014-15માં તે ચાર્ટમાં ટોચ પર હતું. ત્યાંથી તેની ગાયકી કારકિર્દીની ટોચ પર પહોંચી ગઈ. તે વિવિધ પ્રકારનાં ગીતો ગાય છે જેમાં ગરબા, લગ્નનાં ગીતો અને સંતવાણીનાં ગીતો છે.
તેના અન્ય પ્રખ્યાત ગીતો છે લેરી લાલા, ગોગો ગોગો મારો ગોમ ધાની, કન્હૈયા અને ઘણા વધુ. કિંજલ દીઠ પ્રોગ્રામ માટે 1.5 થી 2.5 લાખ રૂપિયા લે છે.

 

 

લગભગ તે ગુજરાતી સંગીતની રાઇઝિંગ સ્ટાર હતી. જો કોઈ તેનું ગીત એકવાર સાંભળે છે, તો તે તેના પ્રશંસક બની જશે. ભવિષ્યમાં તે ગુજરાતી ફિલ્મોમાં અભિનય કરવાની યોજના કરશે. તે રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે લાઇવ પ્રોગ્રામ પણ કરે છે.

તેણે 2018 ની ફિલ્મ ‘દાદા હો દિકરી’ માં અભિનેતા તરીકે ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

કિંજલ દવે પર્સનલ લાઇફ

kinjal dave biodata

kinjal dave biodata

 

 

 

 

 

 

 

 

કિંજલ દવેની સગાઈ પવન જોશી સાથે એપ્રિલ 18,2018 ના રોજ વિરમગામમાં થઈ હતી. ટૂંક સમયમાં, કિંજલ દવે અને પવન જોશી લગ્ન કરશે. કિંજલ અને પવન બાળપણના મિત્રો હતા.

તેના વિશેષ પ્રેમ અને મનપસંદ

કિંજલ દવે શુદ્ધ ગુજરાતી છે અને તે બધા ગુજરાતીઓ પસંદ કરે છે. તેની પ્રિય વાનગી કાળી, ખીચડી અને ભાખરી છે. ઠંડક અને આરામ કરવાની તેણીનું પ્રિય સ્થળ દીવ છે.
સલમાન ખાન અને દીપિકા પાદુકોણ તેના પ્રિય બોલીવુડ કલાકારો છે.

તે જુલાઈ 2019 માં ભાજપ (ભારતીય જનતા પાર્ટી) માં જોડાઈ હતી.

કિંજલ ચેહર માતાની ભક્ત છે.

તેમણે લોકપ્રિય ગુજરાતી ગાયિકા ગીતા રબારી સાથે પ્રોગ્રામ કરી ચુકી  છે.

Biography

Real Name: Joshi Kinjal Laljibhai

Nickname: Kinjal Dave, Kanji

Profession: Singer and Singing

Personal Life

Date of Birth:  24th, November 1999

Age:  17 Years and (18 year running)

Birthplace: Patan, Gujarat, India

Nationality: Indian

Home-town: Banaskatha, Uttar Gujarat, India

Marital Status: Unmarried

Religion: Hinduism, Brahmin

Education:  12th Commerce

Album Name: Jonadiyo (2014/2015)

Car Collection: Innova Toyota

Hobbies: Dancing, singing and Travelling

Salary:  Per Program 1 to 2 Lakh INR.

Boyfriends/Affairs:  Pawan Joshi

Hasband Name: Pawan Joshi (Engagement Date 18 April 2018)

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *