US Election 2020: જો ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ હારી જાય તો .તેમણે શાંતિપૂર્ણ રીતે સત્તાના

US Election
US Election
Sharing post

US Election  2020: જો ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ હારી જાય તો .તેમણે શાંતિપૂર્ણ રીતે સત્તાના સ્થાનાંતરણ માટે પ્રતિબદ્ધતાનો ઇનકાર કર્યો હતો

US Election
US Election

રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે 23 નવેમ્બરના રોજ રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી માં હારી જાય તો શાંતિપૂર્ણ રીતે સત્તાના સ્થાનાંતરણ માટે પ્રતિબદ્ધ થવાનો ઇનકાર 23 સપ્ટેમ્બરે કર્યો.

ટ્રમ્પે એક પત્રકાર પરિષદમાં કહ્યું કે “શું થાય છે તે જોવાનું છે,” શાંતિપૂર્ણ રીતે સત્તાના સ્થાનાંતરણ માટે કટિબદ્ધ છો કે કેમ ? તેવા પ્રશ્નના જવાબમાં ટ્રમ્પે કહ્યું. “તમે જાણો છો કે હું બેલેટ વિશે ખૂબ જ ભારપૂર્વક ફરિયાદ કરી રહ્યો છું, અને બેલેટ એક આપત્તિ છે.”

તે ખૂબ જ અસામાન્ય છે કે કોઈ સીટીંગ પ્રેસિડેન્ટ અમેરિકન લોકશાહીની ચૂંટણી પ્રક્રિયા ઉપર સંપૂર્ણ આત્મવિશ્વાસ કરતા ઓછા વ્યક્ત કરે. પરંતુ તેમણે ડેમોક્રેટિક વિરોધી હિલેરી ક્લિન્ટન જીતી જાય તો ચૂંટણી પરિણામોને માન આપવાની પ્રતિબદ્ધતા માટે તેમણે ચાર વર્ષ પહેલાં પણ ઇનકાર કર્યો હતો.

તેમના વર્તમાન ડેમોક્રેટિક ચેલેન્જર, જિડેનને 23 સપ્ટેમ્બરની રાત્રે, ડેલવેરના વિલ્મિંગ્ટનમાં ઉતર્યા પછી ટ્રમ્પની ટિપ્પણી વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું. – US Election 

US elections
Donald Trump

“આપણે કયા દેશમાં છીએ?” બિડેને આશ્ચર્યજનક રીતે પૂછ્યું, ઉમેરીને: “હું કુશળ છું. જુઓ, તે સૌથી અતાર્કિક વાતો કહે છે. મને ખબર નથી કે તેના વિશે શું કહેવું છે. પરંતુ તે મને આશ્ચર્ય નથી થતું . “

ટ્રમ્પ આ નવેમ્બરમાં મેલ-ઇન મતદાન વિરુદ્ધ મહિનાઓથી ચાલેલા અભિયાન પર પ્રેક્ટિસ વિશે ટિ્વીટ કરીને અને ટીકા કરીને બોલી રહ્યા છે. કોરોનાવાયરસ રોગચાળા વચ્ચે મતદારોને સુરક્ષિત રાખવા માટે વધુ રાજ્યો મેઇલ-ઇન મતદાનને પ્રોત્સાહિત કરી રહ્યાં છે.

રાષ્ટ્રપતિ, જે પોતે મેઇલ-ઇન વોટીંગનો ઉપયોગ કરે છે, તે રાજ્યો વચ્ચે તફાવત આપવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે કે જે બધા નોંધાયેલા મતદારોને અને આપમેળે મેલ બેલેટ મોકલે છે, ફ્લોરિડા જેવા, તેમને ફક્ત મેઇલ બેલેટની વિનંતી કરનારા મતદારોને મોકલે છે.

ટ્રમ્પે પાયાવિહોણા દાવો કર્યો છે કે વ્યાપક મેઇલ વોટિંગથી મોટા પ્રમાણમાં છેતરપિંડી થશે. પાંચ રાજ્યો જે નિયમિત રૂપે બધા મતદારોને મેઇલ બેલેટ મોકલે છે તેમાં નોંધપાત્ર છેતરપિંડી જોવા મળી નથી.

US Election

ટ્રમ્પે બુધવારે એવું સૂચન આપ્યું હતું કે જો રાજ્યો મતપત્રના અવાંછિત મેઇલિંગને “છૂટકારો” મળ્યો તો ત્યાં છેતરપિંડી અથવા સત્તાના શાંતિપૂર્ણ સ્થાનાંતરણ અંગે કોઈ ચિંતા રહેશે નહીં.

ટ્રમ્પે કહ્યું, “તમારી પાસે ખૂબ શાંતિપૂર્ણ છે – ત્યાં સ્પષ્ટપણે ટ્રાન્સફર કરવામાં આવશે નહીં.” “ત્યાં એક ચાલુ રહેશે. મતપત્રકો નિયંત્રણ બહાર છે, તમે તેને જાણો છો, અને તમે જાણો છો, તે બીજા કોઈ કરતા વધારે કોણ જાણે છે? ડેમોક્રેટ્સ તેને બીજા કોઈ કરતાં વધુ સારી રીતે જાણે છે. ” – US Election

જુલાઈના એક ઇન્ટરવ્યુમાં ટ્રમ્પે પણ પરિણામ સ્વીકારવાની પ્રતિબદ્ધતાનો ઇનકાર કર્યો હતો.


“મારે જોવાનું છે. જુઓ … મારે જોવાનું છે, “ટ્રમ્પે ક્રિસ વોલેસને” ફોક્સ ન્યૂઝ રવિવાર “ના જુલાઇ ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન જણાવ્યું હતું. “ના, હું ફક્ત હા કહીશ નહીં. હું ના કહીશ નહીં, અને હું પણ છેલ્લી વાર નહોતો. ” બાયડેન ઝુંબેશએ બુધવારે પ્રતિક્રિયા આપી, જેમ કે ટ્રમ્પની જુલાઈની ટિપ્પણીઓ પછી તે કરી હતી: “

અમેરિકન લોકો આ ચૂંટણીનો નિર્ણય લેશે. અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની સરકાર વ્હાઇટ હાઉસની બહાર ગેરરીતિ કરનારાઓને બહાર કવામાં સંપૂર્ણ રીતે સક્ષમ છે. ” ટ્રમ્પે 2016 ની ચૂંટણી પહેલા આવી જ ટિપ્પણી કરી હતી. જ્યારે તેઓને ઓક્ટોબરની ચર્ચા દરમિયાન પૂછવામાં આવ્યું કે શું તે મતદારોની મરજીનું પાલન કરશે કે નહીં, ત્યારે ટ્રમ્પે જવાબ આપ્યો કે તે તમને “સસ્પેન્સમાં રાખશે.” ટ્રમ્પે સૂચવ્યા મુજબ, સાર્વત્રિક મેઇલ-ઇન મતદાનવાળા રાજ્યોમાં કોઈપણ અંધાધૂંધી ચૂંટણી પરિણામને ખોટી રીતે ટેબ્યુલેટેડ બનાવવાની સંભાવના નથી. – US Election

પહેલેથી જ આવી મતદાન ધરાવતા પાંચ રાજ્યો પાસે તેમની સિસ્ટમોને આગળ વધારવાનો સમય રહ્યો છે, જ્યારે કેલિફોર્નિયા, ન્યુ જર્સી, નેવાડા અને વર્મોન્ટ – નવા રાજ્યોએ તેને અપનાવ્યો હતો. Washington, ડી.સી. પણ તેને નવી અપનાવી રહ્યું છે.

તે નવ રાજ્યોમાંથી, ફક્ત નેવાડા એક યુદ્ધનું મેદાન છે, જેની કિંમત છ ચૂંટણી મતો છે અને સંભવત national રાષ્ટ્રીય રાષ્ટ્રપતિ પદની અવધિમાં તે મહત્ત્વપૂર્ણ છે. કેલિફોર્નિયા, ન્યુ જર્સી, વર્મોન્ટ અને ડી.સી. જબરજસ્ત ડેમોક્રેટિક છે અને બીડેન દ્વારા જીતવામાં આવે તેવી સંભાવના છે.

રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પણ ચાર વર્ષ પહેલા ચૂંટણી પરિણામોને માન આપવાનું વચન આપ્યું હતું, જો તેના તત્કાલિન ડેમોક્રેટિક વિરોધી, હિલેરી ક્લિન્ટન જીતે તો. – US election

US Election – Breaking News –

Join Our Facebook Page
https://www.facebook.com/gujaratinewsusa

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!