The IPL Pulse: ભારતમાં COVID-19 પરિસ્થિતિને કારણે આ વર્ષે યુએઈમાં આઈપીએલ 2020 રમવામાં આવી રહી છે © ક્રિકબઝ – Best match placw

The IPL Pulse
The IPL Pulse
Sharing post

The IPL Pulse: ભારતમાં COVID-19 પરિસ્થિતિને કારણે આ વર્ષે યુએઈમાં આઈપીએલ 2020 રમવામાં આવી રહી છે © ક્રિકબઝ

The IPL Pulse :મહિનાઓની અનિશ્ચિતતા પછી ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ આજે એક નવી આવૃત્તિ સાથે પરત આવે છે. ભારતમાં ચાલી રહેલી COVID-19 પરિસ્થિતિને કારણે આ વર્ષે યુએઈમાં ટૂર્નામેન્ટ યોજાઇ રહી છે. અબુધાબી, દુબઇ અને શારજાહ – આ ત્રણ યજમાન સ્થળો – સ્ટેડિયમની અંદર કોઈ ભીડની પરવાનગી રહેશે નહીં, જોકે ટૂર્નામેન્ટમાં કેટલાક જીવંત પ્રેક્ષકો હોવાના વિકલ્પો ટેબલ પર છે.

The IPL Pulse
The IPL Pulse

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ બચાવ કરવા માટે ચેમ્પિયન છે અને તેની શરૂઆત અબુધાબીમાં શરૂઆતી રમતમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સાથે થશે. આ બંને ટીમોની વચ્ચે આઈપીએલમાં (IPL) કોઈ મોટી હરીફાઈ નથી, જેણે 12 માંથી સાત ખિતાબ જીત્યા છે. એમ.આઇ. ની આઈપીએલમાં સીએસકે કરતા 17-1 ની જીત / હારનો રેશિયો છે અને સૌથી યાદગાર એન્કાઉન્ટરમાંથી એક ગત વર્ષે હૈદરાબાદમાં ફાઇનલ હતું.\

રોહિત શર્મા આ સિઝનમાં ફરીથી મુંબઇ તરફથી ક્વિન્ટન ડી કોકની સાથે ખોલવા જઇ રહ્યો છે. તે દરમિયાન ક્રિસ લિનની બાજુમાં આવશે. “લીન ટીમમાં એક મોટો ઉમેરો છે, પરંતુ રોહિત અને ક્વિન્ટનનાં જોડાણથી ગત સિઝનમાં અમારા માટે અસાધારણ કામ કર્યું હતું … તેઓ સારા નેતાઓ પણ છે, તેથી તમે એવું કંઈક કેમ ઠીક કરવા માંગો છો જે તૂટી નથી? કોચ મહેલા જયવર્દનેએ કહ્યું કે અમે તેની સાથે આગળ જઇશું.

એમ.એસ. ધોની તાજેતરમાં જ એક ઈન્સ્ટાગ્રામ વિડિઓ પોસ્ટથી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો હતો પરંતુ તે આઈપીએલ દરમિયાન વધુ દેખાશે. સીએસકેના કોચ સ્ટીફન ફ્લેમિંગે કહ્યું છે કે ધોની “તાજો અને જવા માટે તૈયાર છે.” કોચને એમ પણ લાગ્યું કે તેઓ શિબિરમાં સીઓવીડ -19 પોઝિટિવ કેસના આંચકા સાથે કામ કરે છે, જેમાં એક ભારતનો ખેલાડી શામેલ છે.

આ એડિશનમાં બંને ટીમોએ જે પડકારોનો સામનો કરવો પડ્યો છે તે સંપૂર્ણ છે. એમઆઈનો ઉપયોગ ફ્લેટ મુંબઇ ટ્રેક પર રમવાની ટેવ છે અને તે સ્પિન પર વધારે આધાર રાખતી નથી. જોકે તે સીએસકે માટે કોઈ મુદ્દો નહીં હોય, પરંતુ આ વર્ષે તેમની બેટિંગ ઓછી વજનવાળી લાગે છે, તેથી સુરેશ રૈનાના વિદાય પછી, જે ઘરેલુ કટોકટીના લીધે તેમના સંસર્ગનિષેધ સમયગાળાની મધ્યમાં ભારત રવા.

ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન સકારાત્મક કેસો માટેની શું યોજના છે? બીસીસીઆઈએ સ્ટાન્ડર્ડ પ્રોરેટિંગ પ્રક્રિયાઓ, 16 પાનાનો દસ્તાવેજ મુક્યો છે, જેમાં ફ્રેન્ચાઇઝી, ખેલાડીઓ, સપોર્ટ સ્ટાફ અને ટીમ માલિકો કેવી રીતે ટુર્નામેન્ટમાં પ્રવેશ મેળવવો જોઇએ તેની મિનિટે વિગતો આપે છે. તેમાં પ્લેનિંગ પ્લેનને ત્રણ ઝોનમાં વિભાજન, આકસ્મિક સ્થિતિના સંસર્ગનિષેધ નિયમો અને ટૂર્નામેન્ટમાં ખેલાડીઓ અને સ્ટાફ માટે આયોજિત રિચ્યુલર આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણો શામેલ છે.

આઈપીએલની આ સીઝન કેટલી નિર્ણાયક છે? રોગચાળો વિશ્વ પાસે લોજિસ્ટિક્સ જેવી અન્ય મુશ્કેલીઓ પ્રસ્તુત કરવા ઉપરાંત ક્રિકેટમાં ઓફર કરવા માટે ઓછા પૈસા છે, જેણે મુખ્યત્વે ટી 20 વર્લ્ડ કપ મોકૂફ રાખ્યો હતો. પરંતુ આઈપીએલને આ બધી ભૂતકાળનો રસ્તો મળી ગયો છે, તે સાબિત કરે છે કે તે અમારી રમતની સૌથી મોટી ટૂર્નામેન્ટ શા માટે છે. આપણે વિચારીએ છીએ કે તેની નવીનતમ સીઝન ક્રિકેટના ભવિષ્યને આકાર આપી શકે છે. – The IPL Pulse

The IPL Pulse – યુએઈમાં આઈપીએલ – The IPL Pulse

Join Our Facebook Page
https://www.facebook.com/gujaratinewsusa

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!