IPL 2020 સીએસકે ફાઇનલ આગાહી ઇલેવન: સુરેશ રૈનાની જગ્યા કોણ લેશે?

IPL 2020
Sharing post
IPL 2020

IPL 2020: final team eleven

સીએસકેની બેટિંગ લાઇન-અપમાં સુરેશ રૈનાને નંબર 3 પર કોણ લેશે તેની આજુબાજુમાં ઘણી ચર્ચાઓ થઈ રહી છે, જ્યારે ડાબી બાજુએ આઇપીએલ 2020 થી બહાર નીકળવાનો નિર્ણય કર્યો છે. જ્યારે સીએસકે લેશે ત્યારે આ બધું મૂકવામાં આવશે. શનિવારે અબુધાબીમાં ચેમ્પિયન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો બચાવ થયો હતો.

લગભગ છ મહિનાના વિલંબ પછી અને સંપૂર્ણ રીતે જુદા જુદા દેશમાં, આઈપીએલ ૨૦૦ 2008 માં તેની શરૂઆત પછી પહેલીવાર ખાલી સ્ટેન્ડ્સની સામે રમવામાં આવશે અને ગયા વર્ષથી ટૂર્નામેન્ટ શરૂ કરવાનો વધુ સારો રસ્તો ન હોત. ફાઇનલિસ્ટ અને શ્રીમંત ક્રિકેટ લીગની બે સૌથી સફળ ટીમો ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ એકબીજા સાથે ટકરાશે.

સીએસકેની બેટિંગ લાઇન-અપમાં સુરેશ રૈનાની જગ્યા કોણ લેશે તેની આજુબાજુમાં ઘણી ચર્ચાઓ થઈ રહી છે, જ્યારે ડાબી બાજુએ આઇપીએલ 2020 થી બહાર નીકળવાનો નિર્ણય કર્યો છે. જ્યારે સીએસકે જ્યારે બચાવ ચેમ્પિયનનો સમાવેશ કરશે ત્યારે આ બધી બાબતો બાકી રહેશે. શનિવારે અબુધાબીમાં મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ.

આઇપીએલ 2020 ની પ્રથમ મેચ માટે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે સીએસકેની આગાહી ઇલેવનની છે.

શેન વોટસન: મોટી હિટ ઓસિ ઓપનર શણગારેલી કારકિર્દીના અંતની નજીક છે અને તે શૈલીમાં ઝૂકી જવા માંગશે. વોટસનના વર્ચુઝોએ સીએસકેને 2018 માં ખિતાબ માટે પ્રેરણા આપી પરંતુ તે તે જ વર્ષે નકલ કરી શક્યો નહીં. વોટસન આઇપીએલથી તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકીર્દિનું પુનર્જીવિત થવામાં સફળ રહ્યું હતું અને તે બીજા એક શ્રેષ્ઠ તહેવારની સાથે તેના ભવ્ય રમતના દિવસોમાં પડધા નીચે લાવવા માંગશે.

અંબાતી રાયડુ: આઈપીએલ 2018 માં બેટિંગનો આરંભ કરતી વખતે તેણે સીએસકે માટે પ્રશંસનીય કામ કર્યું હતું. ઓર્ડરની ટોચ પરના તેના કારસ્તાનથી તેને ભારતીય ટીમમાં પાછો ફર્યો હતો. રૈના ત્યાં ન હોવાથી, રાયડુ ઓછામાં ઓછી આ સિઝનની શરૂઆત માટે તેની શરૂઆતનો સ્લોટ પાછો મેળવવાની તૈયારીમાં છે.

ફાફ ડુ પ્લેસીસ: સુરેશ રૈનાના અનુભવ અને વર્ગને બદલવા માટે દક્ષિણ આફ્રિકાના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન ફાફ ડુ પ્લેસિસથી વધુ સારી સીએસકેની ટીમમાં કોઈ નથી. ડુ પ્લેસિસ સીએસકે માટે અગાઉ ટોચ પર બેટિંગ કરી ચૂક્યો છે અને આ વર્ષની આઇપીએલમાં તેની બેટિંગ લાઇન-અપમાં તેમનો મુખ્ય આધાર બનશે.

કેદાર જાધવ: મહારાષ્ટ્રનો નાનો માણસ મધ્યમ ક્રમમાં એક પંચ પેક કરે છે. તેની ઇજાઓનો વાજબી હિસ્સો રહ્યો છે પરંતુ જ્યારે પણ તે બેટિંગ કરવા માટે નીકળે છે ત્યારે તે ખાતરી કરે છે કે વિપક્ષોએ તેમના હાથ પર લડત ચલાવી છે. રૈનાની ગેરહાજરીનો અર્થ પણ છે કે જાધવને આ સીઝન માટે સીએસકેના બેટિંગ યુનિટમાં કાયમી નંબર 4 પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. તેની રાઉન્ડ-આર્મ -ફ સ્પિન પણ હાથમાં આવશે.

એમએસ ધોની: અમારે કંઈ બોલવાની જરૂર છે? જો આપણે કહીશું કે શનિવારે 14 મહિનાના અંતર પછી ધોની તેની પ્રથમ સ્પર્ધાત્મક ક્રિકેટ મેચ રમવા માટે નીકળી જશે ત્યારે તમામની નજર ધોની પર રહેશે. 2019 માં ધોનીની ઉત્તમ સિઝન હતી, તેની શક્તિ પ્રદર્શન કરવાની ક્ષમતા હજી પણ અકબંધ છે. પરંતુ આંતરરાષ્ટ્રીય દ્રશ્યની લાંબી ગેરહાજરીનો અર્થ એ છે કે અનુભવી ઝુંબેશને આ વર્ષે બધી બંદૂકો ઉડાવવાની જરૂર છે.

રવિન્દ્ર જાડેજા: ભારતનો ઓલરાઉન્ડર સીએસકેના પૈડામાંથી એક મુખ્ય કોગ છે. છેલ્લાં બે વર્ષમાં બેટ સાથેના તેના શાનદાર ફોર્મનો અર્થ એ છે કે આ સીઝનમાં તે સીએસકે માટે ટોચના છમાં બેટિંગ કરશે. અલબત્ત, આપણે ડાબી બાજુના સ્પિનર ​​અને ફિલ્ડર તરીકે કોષ્ટકમાં શું લાવ્યું છે તે ભૂલી જવાનું પણ હિંમત કરી શકતા નથી.

ડ્વેન બ્રાવો: પશ્ચિમ ભારતે ગત મોસમનો મોટાભાગનો ભાગ ઈજાને કારણે બેંચ પર વિતાવ્યો હતો અને તે આ વર્ષે જવાની તૈયારીમાં હતો. પાછા વિન્ડિઝ ફોલ્ડમાં પણ, બ્રાવોનો બોલ સાથે ગતિનો ફેરફાર એ એક મોટું શસ્ત્ર રહ્યું છે. ટૂંકા ગાળાના બંધારણમાં તે મેચમાં સૌથી મોટો વિજેતા બની રહ્યો છે.

પિયુષ ચાવલા: આઈપીએલના દિગ્ગજ નેતા અને સીએસકે કેપ્ટન ધોનીના નજીકના મિત્રો પૈકીના એક, પિયુષ ચાવલા તેની કારકિર્દીની સંધ્યાએ પહોંચ્યા છે. પરંતુ સીએસકેએ ગયા વર્ષે યોજાયેલી હરાજીમાં તેને પસંદ કરીને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા. હરભજન સિંહ હવે નહીં હોવા સાથે, તે ચાવલા હશે જે સીએસકેના સ્પિન હુમલાનું નેતૃત્વ કરશે.

દીપક ચહર: જ્યારે ચહરે ગયા મહિને કોવિડ -19 માટે સકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું ત્યારે ટૂર્નામેન્ટના ઓપનરમાં તેની ઉપલબ્ધતા અંગે શંકાઓ હતી. પરંતુ સીએસકેને મોટી રાહતમાં, જમણા હાથના સીમર ગયા અઠવાડિયે નકારાત્મક પરીક્ષણ કર્યું હતું અને તે ટીમના બાકીના સભ્યો સાથે પ્રેક્ટિસમાં જોડાયો હતો. તે સીએસકેના નવા-બોલ એટેકનું નેતૃત્વ કરશે.

શાર્દુલ ઠાકુર: મુંબઈનો સીમર છેલ્લા કેટલાક સમયથી સીએસકે ટીમમાં ભાગ લીધો હતો. તમામ નોકલ બોલ, લેગ કટર અને ધીમા બાઉન્સર્સની સાથે તે મધ્ય ઓવરમાં સીએસકે માટે મુખ્ય શસ્ત્ર છે.

ઇમરાન તાહિર: દક્ષિણ આફ્રિકાના લેગ સ્પિનરે ગત સિઝનમાં 26 વિકેટ ઝડપી હતી, જે એક આઇપીએલ સીઝનમાં સ્પિનર ​​માટે સૌથી વધુ છે. ચેન્નાઇની ધીમી અને સુસ્તીવાળી સપાટી પર હજી સુધી લેગી એક મોટો ખતરો હશે. હરભજન સિંહ સાથેની તેમની ભાગીદારી ફરી એકવાર જોવાનો પ્રયત્ન કરશે.

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!