YOGA: સ્વાયસ્થ્ય માટે 5 સૌથી મહત્વપૂર્ણ યોગ – Easy

YOGA
લડવૈયા 1
Sharing post

YOGA: સ્વાયસ્થ્ય માટે 5 સૌથી મહત્વપૂર્ણ યોગ

Downward Dog – નીચે નમતો કૂતરો – YOGA

YOGA
Downward Dog

ડાઉનવર્ડ ડોગનો ઉપયોગ મોટાભાગના યોગ પદ્ધતિઓ અને યોગ વર્ગોમાં થાય છે અને તે આખા શરીરને ખેંચીને મજબૂત બનાવે છે. દિવસમાં એક ડાઉન કૂતરો ની કસરત તે ડૉક્ટર ને દૂર રાખે છે.


તે કેવી રીતે કરવું: તમારા કાંડા સાથે તમારા ખભા અને ઘૂંટણની નીચે તમારા હિપ્સ હેઠળ આવો. તમારા અંગૂઠાને નીચે ખેંચો અને તમારા હિપ્સને ફ્લોરની ઉપર તરફ ઉંચો કરો, જ્યારે તમે તેને પાછળની બાજુ તમારી એડી તરફ દોરો.જો તમારા હેમસ્ટ્રિંગ્સ કડક હોય તો તમારા ઘૂંટણને થોડું વળવું રાખો, નહીં તો તમારા હિપ્સને પાછળ રાખીને પગને સીધો કરો. જો તમને જરૂર હોય તો તમારી જાતને વધુ લંબાઈ આપવા માટે તમારા હાથ આગળ ચાલો.
તમારી હથેળી દ્વારા નિશ્ચિતપણે દબાવો અને આંતરિક કોણીને એકબીજા તરફ ફેરવો. ધડને જાંઘ તરફ પાછા ખસેડવા માટે, પેટના ભાગને ખાલી કરો અને તમારા પગને સંલગ્ન રાખો. આરામ કરવા માટે હાથ અને ઘૂંટણ પર પાછા મૂકતા પહેલાં 5-8 શ્વાસ લો. – health

Plank – પાટિયું – YOGA

YOGA
Plank

Plank અમને શીખવે છે કે આપણા શરીરને સમર્થન આપતી વખતે આપણા હાથમાં સંતુલન કેવી રીતે રાખવું. કાનનાં પડદાને મજબૂત કરવા અને શ્વાસનો ઉપયોગ કરવાનું શીખવાની એક મહાન રીત છે જે અમને પડકારરૂપ આ પોઝમાં રહેવામાં મદદ કરે છે.

તે કેવી રીતે કરવું: બધા ચોક્કાથી, તમારા પગની આંગળી નીચે ટક કરો અને સાદડીથી તમારા પગ ઉપર ઉભા કરો. જ્યાં સુધી તમને લાગે નહીં કે તમે તમારા માથાથી તમારા પગ સુધી એક સીધી ઊર્જા ઉત્પન થાય છે ,ત્યાં સુધી તમારી રાહ પર પર્યાપ્ત સ્લાઇડ કરોનીચલા પેટના ભાગમાં રોકાયેલા રહો, ખભા નીચે અને કાનથી ખેંચો, તમારી પાંસળીને એક સાથે ખેંચો અને 8-10 શ્વાસ માટે ઊંડા શ્વાસ લો. -health

ત્રિકોણ – YOGA

Triangle
Triangle

ત્રિકોણ એ કમરની બાજુઓ ખેંચવા, ફેફસાંને ખોલવા, પગને મજબૂત કરવા અને આખા શરીરને સ્વરિત કરવા માટે એક અદભૂત સ્થાયી મુદ્રા છે.

તે કેવી રીતે કરવું: પગની લંબાઈ સિવાય પગથી ઉભા થવાનું પ્રારંભ કરો. ખભાની ઉંચાઇ પર બાજુઓને તમારા હાથ ખોલો અને ખેંચો. તમારા જમણા પગને લગભગ 45 ડિગ્રીમાં 90 ડિગ્રી અને તમારા ડાબા પગની આંગળી ફેરવો.

તમારા ક્વાડ્રિસેપ્સ અને અબોમિનાલ્સને રોકાયેલા હોવ કેમ કે તમે તમારા જમણા પગની બાજુની બાજુમાં કમર ઝુકાવો તમારા જમણા હાથને તમારા પગની ઘૂંટી, શિન અથવા ઘૂંટણ પર (અથવા જો તમારી પાસે એક અવરોધ હોય તો) નીચે મૂકો અને તમારા ડાબા હાથને છત સુધી ઉંચો કરો.

તમારી ત્રાટકશક્તિ ઉપરની તરફ કરો અને 5-8 શ્વાસ પકડો. ઉભા રહેવા માટે ઉભા થાઓ અને વિરુદ્ધ બાજુએ પુનરાવર્તન કરો.
ટીપ: હું કલ્પના કરવા માંગું છું કે જ્યારે હું ત્રિકોણના દંભમાં હોઉં ત્યારે હું બે સાંકડી દિવાલોની વચ્ચે અટવાઇ ગયો છું. – health

ઝાડ – Tree – YOGA

YOGA
TREE

ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા અને સ્પષ્ટતા મેળવવા માટે પ્રારંભિક લોકો માટે વૃક્ષ એ એક અદ્દભુત સ્થાયી સંતુલન છે, અને શરીરને એક પગ પર સંતુલિત રાખતી વખતે શ્વાસ લેવાનું શીખે છે.

તે કેવી રીતે કરવું: તમારા પગ સાથે એક સાથે પ્રારંભ કરો અને તમારા જમણા પગને તમારા આંતરિક ડાબા ઉપલા જાંઘ પર મૂકો. પ્રાર્થનામાં તમારા હાથને દબાવો અને તમારી સામે એક સ્થળ શોધો જે તમે સ્થિર નજરમાં પકડી શકો.8-10 શ્વાસ માટે પકડો અને શ્વાસ રાખો પછી બાજુઓ સ્વિચ કરો. સુનિશ્ચિત કરો કે તમે toભા પગમાં ઝુકાવશો નહીં અને તમારા પેટના ભાગોને રોકાયેલા રાખો અને ખભાને હળવા કરો. – health

Warrior 1 – લડવૈયા 1 – YOGA

YOGA
લડવૈયા 1

યોગ પ્રથામાં તાકાત અને સહનશક્તિ બનાવવા માટે યોદ્ધા પોઝ આવશ્યક છે. તેઓ અમને આત્મવિશ્વાસ આપે છે અને હિપ્સ અને જાંઘને ખેંચે છે જ્યારે સમગ્ર નીચલા શરીર અને કોરમાં શક્તિ નિર્માણ કરે છે. વોરિયર 1 એ સૌમ્ય બેકબેન્ડ છે; અને પગ, હિપ્સ, નિતંબ, કોર અને ઉપલા ભાગને મજબૂત કરતી વખતે આગળના ભાગ (ક્વાડ્સ, હિપ ફ્લેક્સર્સ, psoas) ખોલવા માટે એક મહાન દંભ.

તે કેવી રીતે કરવું: યોદ્ધા એક માટે, તમે તમારા ડાબા પગને લંજ તરફ આવતા સાથે એક મોટું પગલું પાછું લઈ શકો છો, પછી તમારી ડાબી બાજુ નીચું ફેરવો અને તમારા ડાબા પગના અંગૂઠાને 75 ડિગ્રી આગળ કોણી કરો.તમારી છાતી ઉપાડો અને તમારા હથેળીઓને ઉપરથી દબાવો. આગળ વધો અને વિરુદ્ધ પગ પર પુનરાવર્તન કરો.

YOGA – Health

Join Our Facebook Page
https://www.facebook.com/gujaratinewsusa

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!