આ 5 વસ્તુનું સેવન કરવાથી તમને ક્યારે પણ બીમારી નહી આવે. – Best Health Importance Tips

Food case
Food case
Sharing post

આ 5 વસ્તુનું સેવન કરવાથી તમને ક્યારે પણ બીમારી નહી આવે.

લીંબુ-Lemon

Food case
Lemon


લીંબુ વિટામિન સી નો ઘણો સારો સ્રોત છે. તે હાઇડ્રેશનને પ્રોત્સાહન આપે છે.તેનો ઉપયોગ વજન ઘટાડવા માં ટેકો આપે છે. વજન ઉતારવા માટે લીંબુ નો ઉપયોગ ખુબ જ મોટા પ્રમાણમાં થાય છે. લીંબુનું દરરોજ સેવન કરવા થી મોટા ભાગના રોગો દૂર રહે છે. તે તમારી ત્વચાની ગુણવત્તા સુધારે છે. તે પાચનમાં મદદ કરે છે. તે શ્વાસને અનુકૂળ કરે છે. તે કિડનીના પત્થરોને રોકવામાં મદદ કરે છે. જે પથારી ના દુખાવા ને દૂર કરે છે.

બદામ- almond

Food case
Almonds

જ્યારે શરદીની કે રોગ સામે લડવાની વાત આવે છે, ત્યારે વિટામિન ઇ અને વિટામિન સી ની પીછેહઠ લે છે, જો કે, આ શક્તિશાળી એન્ટીઓક્સિડેન્ટ, સ્વસ્થ રોગપ્રતિકારક શક્તિની ચાવી છે. તે ચરબીયુક્ત દ્રાવ્ય વિટામિન છે, જેનો અર્થ છે કે ચરબીની હાજરીને યોગ્ય રીતે શોષી લેવી જરૂરી છે. બદામ જેવા બદામ વિટામિનથી ભરેલા હોય છે અને તેમાં તંદુરસ્ત ચરબી પણ હોય છે. પુખ્ત વયના લોકો માટે દરરોજ ફક્ત 15 મિલિગ્રામ વિટામિન ઇની જરૂર હોય છે. બદામનો અડધો કપ પીરસતો, જે લગભગ 46 આખા, શેલ બદામ છે, લગભગ 100 ટકા વિશ્વાસપાત્ર સ્રોત પ્રદાન કરે છે. – Health

કીવી-Kiwi

Food case
KiWi

પપૈયાની જેમ, કીવી કુદરતી રીતે એક ટન આવશ્યક પોષક તત્વોથી ભરેલા હોય છે, જેમાં ફોલેટ, પોટેશિયમ, વિટામિન કે અને વિટામિન સીનો સમાવેશ થાય છે. ચેપ સામે લડવા માટે વિટામિન સી શ્વેત રક્તકણોને વેગ આપે છે, જ્યારે કીવીના અન્ય પોષક તમારા શરીરના બાકીના ભાગોને યોગ્ય રીતે કાર્યરત રાખે છે. 

Read also : ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આ 5 ખોરાક ખાવાથી બાળક થશે હેલ્દી

હલ્દી-turmeric 

turmeric
turmeric


તમે ઘણી ખાન પિન ની વસ્તુઓમાં હળદરને ચાવીરૂપ ઘટક તરીકે જોતા હશો. આ તેજસ્વી પીળો, કડવો મસાલો વર્ષોથી અસ્થિવા અને સંધિવા બંનેની સારવારમાં બળતરા વિરોધી ઘટક તરીકે ઉપયોગમાં લેવાય છે.હળદરને તેનો વિશિષ્ટ રંગ છે, તે વ્યાયામ દ્વારા પ્રેરિત સ્નાયુઓના નુકસાનને ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. કર્ક્યુમિન એક રોગપ્રતિકારક બુસ્ટર (પ્રાણી અભ્યાસના તારણો પર આધારિત) અને એન્ટિવાયરલ તરીકે કામ આપે છે.

લીલી ચા- green Tea

Green Tea

લીલી અને કાળી બંને ચા ફ્લેવોનોઇડ્સથી ભરેલા છે, એક પ્રકારનો એન્ટીઓક્સિડન્ટ. જ્યાં ગ્રીન ટી ખરેખર તેના શક્તિશાળી એન્ટીઓક્સિડેન્ટ, એપિગાલોક્ટેચિન ગેલેટ (EGCG) ના સ્તરમાં છે. અધ્યયનમાં, EGCG રોગપ્રતિકારક કાર્ય વધારવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યું છે. બ્લેક ટી દ્વારા આથો આપવાની પ્રક્રિયા ઘણી EGCGનો નાશ કરે છે. બીજી તરફ, ગ્રીન ટી બાફવામાં આવે છે અને આથો નથી, તેથી EGCG સચવાય છે. ગ્રીન ટી એમિનો એસિડ એલ-થેનેનિનનો સારો સ્રોત પણ છે. એલ-થેનાઇન તમારા ટી કોષોમાં સૂક્ષ્મજંતુ-લડતા સંયોજનોના ઉત્પાદનમાં સહાય કરી શકે છે. 

Read More : 10 ખોરાક કે જે સ્ત્રીઓમાં પ્રજનન અને કામવાસને વધારશે

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!